CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปต้อนรับปีใหม่ ที่ภูทับเบิก-เขาค้อ ระยะทาง 1146 Km รูปเป็นร้อยครับ... 5555  (อ่าน 34338 ครั้ง)
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 16, มกราคม 2014, 12:40:34 AM »

l9 อันนี้.... วีดีโอครับ สัญญาทริปหน้าจะทำให้ดีกว่านี้นะครับ  l9
<a href="http://www.youtube.com/v/5s8zWY9oDkU" target="_blank">http://www.youtube.com/v/5s8zWY9oDkU</a>

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน....  ;)
ผมชื่อ ปิ๊ก นะครับ ขับ CBRi 150  สีดำ อยู่แถวประชาชื่น  l5

ทริปนี้เกิดขึ้นเนื่องจาก ลางานไปกับเจ๊อ้อที่เชียงคานไม่ได้.... เลยต้องไปเที่ยวเอง  :'(
และ ไปป์กี้ เพื่อนผมก็ลาไม่ได้เหมือนกัน...  nooooo

เลยตกลงปลงใจ แต่งงานนน....  :-* เย้ยยยยยยย  >jakkkk ไม่ใช่ๆ  :P
ตกลงว่าเราจะไปกันเองละกัน ตอนแรกคิดว่าจะไปเชียงคานที่เดียวกันกับเจ๊อ้อ แต่คิดไป คิดมา..... ไกลจุงเบยยย  :-\

ก็เลยเปลี่ยนใจ ลดระยะทางลงมาหน่อยดีกว่า เอาเป็นว่า ไปนอนภูทับเบิก 1 คืน แล้วลงมานอน เขาค้อ 1 คืน  ละกัน  >yes
งั้นก็เก็บเขาของกันเลย ลุยยยยยยย  l6

ตามมาเลยครับ.... ผมจะพาไปเที่ยว ทับเบิก-เขาค้อ อิอิ   >som

วันที่ 10/01/57 เวลา ตี 3.00 น ตื่นมาอาบน้ำ แปรงฟัน สระผม และนัดไปป์กี้ ไปเจอกันที่ ปตท.แจ้งวัฒนะ ตรงข้าม ศูนย์ราชการ  l3

ก็เติมน้ำมัน เติมลมยางกันก่อน
ผมเติม Shell 91 จากกระพริบ แว๊บๆ ขึ้นมาเต็มถัง 375 บาท  !eurk
ไปปฺ์เติม ptt 95 จาก 1 ขีด ขึ้นมาเต็มถัง 320 บาท  >coooool

อันนี้หน้าปั้ม Shell ก่อนซัดกันยาวๆๆๆ

เวลาประมาณ ตี 4.00 น
เราก็ออกเดินทาง ใช้เส้นทางนี้ครับ... วิ่งไปรังสิต- เข้าถนนรังสิต-นครนายก แล้วเลี้ยวขึ้นไปสระบุรี  !wanwan

ถนนจากที่ พ้นรังสิต-นครนายกมา มืดมากกก... สิบล้อเป็นร้อย (คิดผิดปะเนี่ยมาทางนี้)  @#%$(
เราก็ขับกันเรื่อยๆ 80-90 Km/hr และสิบล้อส่วนมาก ก็นิสัยดีครับ มีทักทายกันตลอดทาง หลบทางให้ไปก่อน  >coooool

แล้วเราก็ ซัดกันยาวๆ พอเข้าถนนพหลโยธิน อัดกันอยู่ที่ 100-110 Km/hr (ขับทางหลักนะครับ)  <%6
แล้วเราก็มาถึงสระบุรี เวลาจำไม่ได้ 5555  :P

แล้วก็แวะพักปั้ม ptt แถวๆ นั้นสักแปป ก่อนไปต่อ  ขับไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก  >som
ออกจากปั้ม ptt มาก็วิ่งกันยาวๆ ความเร็วที่ 100-115 Km/hr เหมือนเดิม วิ่งมาได้ 90 โลโดยประมาณ เราก็แวะปั้มบางจาก แถวๆ วิเชียรบุรี

พักทานข้าวกันก่อน เวลาประมาณตี 5.00 น

ทานข้าวเสร็จก็พักกันอีกสักแปป เช้าแล้วๆๆ  l5 l5

แล้วเราก็เดินทางต่อ ความเร็ว 100-115 Km/hr ขาไปไม่เจอ เพื่อนๆ ชาว 2 ล้อเลยครับ  :(
ไปป์กี้ แอบเทโค้ง  ;D

อันนี้ถ้าจำไม่ผิด ใกล้จะถึงตัวเมืองเพชรบูรณ์ แล้วครับ

แล้วแวะพักอีกสักรอบ และเติมน้ำมัน รอบที่ 2  ผมเติม 275 บาท ptt 91 นะครับ เติมจาก 3 ขีดขึ้นมาเต็มถัง  !wanwan
ปั้มก่อนถึงเพชรบูรณ์ พอเข้าตัวเมือง ก็ไปแวะไหว้ ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองเพชรบูรณ์  ;)
จะอยู่ใกล้ๆ สน. เพชรบูรณ์ นะครับ  l13

ก่อนขึ้นเขา แวะเติมน้ำมัน รอบที่ 3  ผมเติม 290 บาท ptt 91 นะครับ เติมจาก 3 ขีดขึ้นมาเต็มถัง  !wanwan
จากนั้นเราก็ขับ ไปขึ้นเขาภูทับเบิก ทางชันใช้ได้เลยครับ  :-\
ส่วนนี้ ภาพก่อนขึ้นภูทับเบิก ถนนสวยดี... ต้องถ่ายๆ  >coooool

ขึ้นมาได้ครึ่งทางก็แวะพัก รถกันก่อน ใช้เกียร์ 1-2 ลากรอบกัน ดังสนั่น.. ลั่นทุ้ง  nooooo
วิวสวย อากาศดีมากครับผม  !pingping

!wanwan !wanwan !wanwan !wanwan
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25, มกราคม 2014, 06:58:00 PM โดย Pik-CBR » บันทึกการเข้า

Pik-CBR

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มกราคม 2014, 12:53:09 AM »

มาต่อๆ  l11 l11

ถึงที่พักเวลา 12.00น ออกตี 4.00น - 12.00น ใช้เวลาเดินทางทั้งหมดประมาณ 8 ชั่วโมงครับ  >yes

แล้วก็ ขับขึ้นมา เรื่อยๆ จนถึงที่พักที่ อิงฟ้า รีสอร์ท จะอยู่ประมาณ กลางๆ ระหว่างทางขึ้นภูทับเบิกครับ
ทานข้าวมื้อเที่ยง **ข้าวจานละ 60 บาท** แต่ก็อร่อยดีครับ  :-\

ที่จอดรถ ข้างบ้านเลยครับ  !hoehoe

และที่พัก+วิว ระเบียง  l13

นั่งทำมิวสิคแปป ไปป์บอก 5555  :P

ร้านอาหาร ในรีสอร์ท

Pik-CBR

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มกราคม 2014, 01:34:24 AM »

ทานข้าวเสร็จ ก็พักผ่อนกันสักแปป
แล้วเวลาประมาณ 14.00น พวกผมก็ขับขึ้นเขาไปเที่ยว ภูหินร่องกล้า (ผาหินปุ่ม)  >SAFE$#
ถนนข้างบน พังเละครับ แค่บ้างช่วง อันตรายฝุดๆ แต่เราก็พยายามไปให้ถึงที่หมายให้ได้  l6

และเราก็จอดรถ บริเวณจุดบริการ ร้านค้าต่างๆ และต้องเดินเข้าไปอีก 1.2 Km  <go

ขาไป ร่าเริงแจ่มใส กันทุกคน >som

l5 l5 l5 แล้วเราก็เดินจนถึง ผาหินปุ่ม ครับ >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#

จะโดดละนะ  >jakkkk >jakkkk

จะออกไปแตะ ขอบฟ้าาาา  :-*

บินไม่ได้นี้หว่า เสียใจ  <cry

พระเอกไปป์สุดหล่อ  >@#%GD

ขอผมบ้างละกัน  :P

มาสไรเดอร์ อีปิ๊กี้ 5555  :P

แปลงร่าง..... ย้ากกกกก  l6

และอีกเพียบ.....  l5

และขากลับ เหนื่อยมากกกกก  :-\

กินส้มตำ ราคาโหด  !eurk
จานละ 100 บาท ข้าวเหนียวห่อละ 10 บาท น้ำขวด 20 บาท

รสชาติ เต็ม 10 ให้แค่ 5 พอ  muummm

แล้วเราก็ขับรถลงมา แวะถ่ายรูปที่ ป้าย ภูทับเบิก  l13
พอสัก 18.00น ก็ซื้อ ชุดหมู+ปลาหมึก+กุ้ง+ผัก ชุดละ 499 บาท ก็เยอะดีครับ

และก็ซื้อจิ้มจุมกินกัน ที่รีสอร์ท ชุดละ 250 บาท ไม่ได้ถ่ายรูปตอนกินเลย
อุณหภูมิ อยู่ที่ 15 องศา + ลมแรงมาก เย็นๆ หนาวๆ ดีครับ  @#%$(

เดี๋ยวมาลง เพิ่มพรุ้งนี้นะครับ  :-\
ต้องขอตัวกลับบ้านก่อนละ สวัสดีครับ  ;)  !wanwan !wanwan

Pik-CBR

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มกราคม 2014, 05:32:34 PM »

กินจิ้มจุ่มเสร็จก็เข้านอนกันแบบ หนาวๆ สั่นๆ  @#%$(
ตอนแรกกะจะตื่นตี 4 แล้วไปนั่งรอดูพระอาทิตย์ขึ้น ที่จุดชมวิว ทับเบิก นาฬืกาปลุกนะแต่ลุกไม่ขึ้นงะ  :fdwrt

เหนื่อยจากการเดินทางไกล แล้วไปเดินขึ้นเขาอีก  !eurk
แต่ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวไปชมที่เขาค้อ แทนก็ได้ ตื่นกันประมาณ 7.00น ครับอากาศดีฝุดๆ
อุณหภูมิอยู่ที่ 15 องศา + ลม ฟิ้ววววว  l5

ตื่นมาก็ทานข้าวเช้าของทางรีสอร์ท เป็นข้าวต้ม+โอวัลติน+กาแฟ  l10 l10
ที่รีสอร์ทมีเจ้าของเขา เลี้ยงแมวเปอร์เซียด้วย สีขาวน่ารักมาก มีลูก 2 ตัว  !pingping
(เดี๋ยวมีให้ชมใน วีดีโอ อิอิ  >som)

หลังจากนั้นเวลาประมาณ 10.00น เราก็เก็บข้าวของ ลงจากเขาทับเบิก
แวะเติมน้ำมัน รอบที่ 3 ผมเติม 260 บาท ptt 91 นะครับ เติมจาก 3 ขีดขึ้นมาเต็มถัง  !wanwan
แล้วมุ่งหน้าไปที่.... "วัดพระธาตุผาซ่อนแก้ว"  :D

ไปชมความสวยงามของวัดนี้... กันเลยครับบบบ  l5

ยาวไปๆ  l3

ยังๆ ยังไม่หมด 555  l11

แวะไหว้พระ ถ่ายรูปกันเสร็จ ก็เดินทางต่อไปยังเข้าค้อ ณ ภูเขาค้อรีสอร์ท
ไปกันเลยยยย  !wanwan !wanwan

และแล้วเราก็มาถึง ภูเขาค้อรีสอร์ท ห่างจาทับเบิก 53 Km นะครับ  >som

เข้าที่พักเก็บข้าวของเสร็จ เวลาประมาณ 12.00น ก็ขับรถเล่นหาที่เที่ยวกันดีฟ่า
แล้วบ่ายๆ เราจะไปกิน ขนมจีนเจ๊สัน (เจ๊สั้นหล่มสัก) อำเถอหล้มสัก ซอย วจี 13  l5

ขับรถเล่น ไร่ บี เอ็น แล้วก็ขับวนออกมา 5555  :P

แล้วไม่รู้จะไปไหนดี เลยขับไปกิน ขนมจีนเลยดีฟ่า ระหว่างทางไป หลงทางนิดหน่อย  :-\
พาไปป์ไปลุยป่า 55555  :P :P

บุกป่า ฝ่าดงอยู่นาน.... ระยะทางประมาณ 43 Km ไปกินไกลเนอะ....  :-\
 เราก็มาถึงจนได้ครับ ขนมจีนเจ๊สัน หล่มสัก ที่เขาว่าอร่อยสุดยอดดดด  >coooool >coooool
อร่อนทุกอย่างเลยครับ ขอบอกสั่งมาเต็มโต๊ะ 2 รอบ น้ำอีก 5 แก้ว ชาเย็น-ชามะนาว แค่ 385 บาทเองครับบบ  !hoehoe

ถูก-อร่อย อย่างนี้ไม่มีอีกแล้วครับผม (ถ้าเพื่อนๆ มีโอกาสผ่านไปอย่าลืมแวะให้ได้นะครับ  >coooool)
แต่น่าเสียดายที่เมนู บ้างอย่างหมดเสียก่อนเลยไม่ได้ลองครบทุกอย่าง  :'(

กินเสร็จอิ่มจน... พุ่งกางไปตามๆ กัน  >som ก็ขับกลับไปที่เขาค้อ และขึ้นเขาค้อ
แล้วก็เติมน้ำมัน รอบที่ 4 ผมเติม 255 บาท ptt 91 นะครับ เติมจาก 3 ขีดขึ้นมาเต็มถัง  !wanwan
ไปแวะไหว้พระ สักการะ "พระบรมธาตุเจดีย์กาญจนาภิเษก - เขาค้อ" ครับผม  ;)

จากนั้นเวลาประมาณ 17.30น พวกเราก็ไปรอชมพระอาทิตย์ตก  >SAFE$#
และแล้วเวลานั้นก็มาถึง โย้วๆๆๆ  l5 l5

อาทิตย์ตกเราก็กลับไปบริเวณย่านชุมชน อำเภอเขาค้อกินข้าวเย็นกัน
เป็นร้านที่ติดกับ 7-11 ชื่อ ร้านอาหาร นครปฐม อะไรสักอย่างจำไม่ได้ครับ  :-\

เช็คบิลไป 470 บาทโดยประมาณ อาหารอร่อยดีครับผม โดยเฉพาะปลาสามรส แซ่บเวอร์  *^%# *^%# *^%#
และเราก็กลับที่พัก เข้านอนกันแต่หัวค่ำเพราะ เช้ามืดพรุ้งนี้จะพลาดพระอาทิตย์ขึ้นไม่ได้  l1 l1

l3 l3 l3

Pik-CBR

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มกราคม 2014, 06:33:46 PM »

เวลาตี 5.20น พึ่งจะตื่นกัน จะทันไหมเนี่ยยยยย  nooooo
แล้วเราก็มาทัน พรอาทิตย์ยังไม่ขึ้นเลยครับ

แต่พอมีแสง แตะที่ขอบฟ้า ดังมีภูเขาบังซะงั้น.....  !ohno
เราเลยตัดสินใจ ขับหาจุดสวยๆ เจอก็จอดถ่าย และเราก็ได้ภาพมาตามนี้เลยครับ  l13

หลังจากแว้นได้สักพัก แสงก็เริ่มเปลี่ยนสี หมดข่วงถ่ายภาพ  <cry
เราก็ขับเลยไปที่ พิพิธภัณฑ์อาวุธ ฐานอิทธิ - เขาค้อ  >konan

หลังจากนั้นเราก็ขับไปที่ พระตำหนัก เขาย่า

ก่อนขึ้นไปบนยอดเขาย่า เจอกระต่ายเพียบเลยยอะ  l5 l5

ลุยกันเลยขึ้นเขา ทางชันสุดๆ 770 เมตรเอง (มั่ง  ???)

เอ้าไปป์ตาม ขึ้นมาเร็วๆ สิ... สู้ๆ ไปป์กี้  >coooool
เรามาลุ้นไปด้วยกันว่า การพาไปป์ออกกำลังกายครั้งนี้ ไปป์จะไปถึงจุดหมายหรือไม่  >som

สีหน้าไปป์เริ่ม บ่งบอกว่า "กูไม่ไหวแล้วนะ จะลงละ" (ขออภัยคำหยาบด้วยนะครับ เพื่ออัดทะรส ในการรับชม... 5555  :P)

และแล้วผมก็ขึ้นมาถึง กับแฟน 2 คน ไปป์กับส้ม มาได้เกือบสุดครับ เหลืออีก 50 เมตรมั่ง...  :-\
แต่ทางชันจริงๆ ครับ ในช่วง 50 เมตรสุดท้าย เป็นพื้นดิน-ทรายสีส้ม เอียงสัก 45 องศาน่าจะได้  :fdwrt

ภาพด้านบนครับ  l13

แล้วก็ลงมากิน ก๋วยเตี๋ยว+ไก่ย่าง+ไข่ทรงเครื่อง+สุกี้น้ำ อิ่มกันไป ราคาทั่วๆ ไปครับ  >yes
รสชาติโอเค  >coooool

และก่อนลงก็ได้เจอ NINJA 250 ใส่ชุดแข่งมาเลย ก็ทักทายชาว สองล้อกันไป  ;)
แล้งเราก็กลับมา อาบน้ำเตรียมตัวกลับบ้านกันเวลาประมาณ 12.00น

จริงๆ อาหารเช้าหมดไปแล้วครับ แต่พี่ที่รีสอร์ท เตรียมวาฟเฟิลไว้ให้พวกผมด้วย
อร่อยมากๆ เลยครับ ง่ำๆ  l10 l10

!wanwan !wanwan !wanwan !wanwan

bananagreen
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มกราคม 2014, 06:46:23 PM »

:-* ขอบคุณที่นำทริปดีๆมาให้ชมครับ สวยๆทั้งทั้นเลย  handsom

Pik-CBR

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, มกราคม 2014, 12:23:15 AM »

กินวาฟเฟิลแสนอร่อยเสร็จ อาบน้ำ เก็บของ เดินทางกลับกรุงเทพ เวลา 12.00น  ;)
ไปป์พร้อมละ  !wanwan

ระหว่างทางกลับ ก็ไม่ลืมที่จะซื้อของฝากติดไม้ติดมือกลับกรุงเทพครับ (ลืมถ่ายภาพอะ)  :-\
ข้าวลืมผัว  :o :o

ขากลับเราก็เติมน้ำมัน รอบที่ 5 ผมเติมไป 260 บาท ptt 91 เติมจาก 3 ขีดเหมือนเดิม ขึ้นมาเต็มถัง  >SAFE$#
แล้วเเราก็ขับมาเรื่อยๆ คนซ้อนมีอาการง่วง เกือบตกรถละ...... nooooo nooooo nooooo
ผมเลยจอดแวะที่นี้ ก่อนถึงเพชรบูรณ์ 3 กิโล (จำชื่อสถานที่ไม่ได้ขออภัยด้วยครับ)  :-\

ก็พักกิน m150 ชามะนาว ไหว้สักการะสักนิด เพื่อความสบายใจ  ;)
แล้วก็ไปต่อ ก่อนกลับก็ไม่ลืมที่จะกลับมา ไหว้ ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง อีกครั้งก่อนกลับ  ;)

แล้วเราก็ซัดยาวๆ

ขากลับ ก็วิ่งเร็วกว่า ขามานิดนึง 100-130 Km/hr  !wanwan !wanwan !wanwan
ปั้มหายากมากครับ ยิ่งกว่าขามาอีก  :-X

แล้วก็จอดพักช่วงใกล้ๆ ถึงสระบุรี เติมน้ำมันรอบที่ 6 ptt 91 จาก 3 ขีด ขึ้นมาเต็มถัง เหมือนเดิมแป๊ะ 290 บาท  >som
พักกินก๋วยเตี้ยว ในปั้ม แล้วก็ไปต่อ และพักอีกทีตอนถึงสระบุรี....  >yes

และเราก็จัดยาวๆ 120โล+ ถึงบ้านไปเลย เมื่อยตูดมากกกกก  nooooo
ขากลับเราใช้เส้นทางนี้ครับ เลี่ยงรถติดเลยยอมอ้อมไป 20โล  :-\

และระยะทางทั้งหมด 1,146 Km/hr ครับ  l9 l9

****มาถึงแว้วว ช่วงสรุปค่าใช้จ่ายครับบบ****

คันผมนะครับ เติม Shell 1 รอบ ptt 5 รอบ ค่าน้ำมันเติมไป 6 รอบ ทั้งหมด 375+275+260+255+260+290 = 1715 ครับผม  l13
ค่าอาหาร+น้ำ เยอะมากขอรวมๆ ละครับ :-\   ประมาณ 2,500 บาท เฉพาะผมกับแฟนนะครับ 2 คน  >yes
ค่าของฝาก ของจุจิ จิปาถะ อิอิ  >som ประมาณ 1,500 บาทครับ  เฉพาะผมกับแฟนนะครับ 2 คน   >yes
ค่าที่พัก คืนละ 1,500+1,500 = 3,000 บาท เฉพาะผมกับแฟนนะครับ 2 คน  >yes
และอาจมีอื่นๆ ที่ผมจำไม่ได้ ขอบวกไปอีก 1,000 บาทละกันครับ แหะๆ  :-\

รวมทั้งหมด ทริปนี้ค่าใช้จ่าย 9,715 บาทครับบบ.... โย้วววเย้....  !eurk !eurk !eurk

หมดไปเยอะนะเนี่ย  :-\

สุดท้ายนี้ก็ ขออภัยทั้ง คำพูด เขียนผิด อื่นๆ ด้วยนะครับ แหะๆ ทำงานไปลงไปนะครับ  ;)
และขอขอบคุณทุกท่านที่ ติดตามอ่านจนจบ ขอบคุณมากๆ เลยครับ

l9 l9 l9 ทริปนี้ ลาไปก่อน สวัสดีครับบบบบบบบบ  l9 l9 l9

LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 17, มกราคม 2014, 12:50:42 AM »

>:( ไม่เลยมาขอนแก่นเลยวุ้ย  !goodjob

Pik-CBR

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, มกราคม 2014, 03:31:29 PM »

เสี่ยไม่เอายานแม่ มาเที่ยวกรุงเทพบ้างละครับ  ;D
บินมาแปปเดียวก็ถึงละ  >som

Pik-CBR

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, มกราคม 2014, 03:33:16 PM »

:-* ขอบคุณที่นำทริปดีๆมาให้ชมครับ สวยๆทั้งทั้นเลย  handsom

ขอบคุณครับ  ;)

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, มกราคม 2014, 09:01:08 PM »

น่าอิจฉาเนอะ มีคนซ้อนด้วยอะ  <cry
Pik-CBR

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, มกราคม 2014, 09:50:28 PM »

น่าอิจฉาเนอะ มีคนซ้อนด้วยอะ  <cry

เดี๋ยวก็เจอนะพี่ปอง การรอคอยที่คุ้มค่าเชื่อผมสิ  !goodjob

jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 07:24:32 AM »

น่าไปมากๆเลยครับปิ๊กคุง  :-* เดี๋ยวต้องรีบหาคซ้อนบ้างแล้ว  <go
รูปสวย + เยอะ +สถานที่น่าไป + บรรยายภาพได้ดี ผมให้ผ่านครับ ฮ่าๆๆๆ  >coooool >coooool

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
Pik-CBR

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 04:37:42 PM »

น่าไปมากๆเลยครับปิ๊กคุง  :-* เดี๋ยวต้องรีบหาคซ้อนบ้างแล้ว  <go
รูปสวย + เยอะ +สถานที่น่าไป + บรรยายภาพได้ดี ผมให้ผ่านครับ ฮ่าๆๆๆ  >coooool >coooool

ขอบคุณครับ
หารอไว้ได้เลยครับ..... เราได้ไปออกทริปด้วยกันแน่นอน  l13

Tung2531
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #14 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 05:26:21 PM »

สุดยอดปิ๊ก ว่าแต่น้ำมันเครื่องที่ใช้ยี่ห้อไรแล้วมันพร่องมั่งป่าว พี่ไปเชียงคานล่าสุดพร่องเยอะอยู่เหมือนกันนะ

สายลมกับสองล้อ
Pik-CBR

« ตอบ #15 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 06:00:10 PM »

สุดยอดปิ๊ก ว่าแต่น้ำมันเครื่องที่ใช้ยี่ห้อไรแล้วมันพร่องมั่งป่าว พี่ไปเชียงคานล่าสุดพร่องเยอะอยู่เหมือนกันนะ

ผมใช้ของ Shell AX7 ครับพี่ตัง กึ่งสังเคราะ พร่องช้ากว่า 100 หน่อย  l13
ไปป์อะใช้ สังเคราะ 100 ของ ptt พักบ่อยๆ ก็โอแล้วครับ

แต่ขึ้นเขาลอกรอบเยอะ ก็มีเสียวๆ อยู่เหมือนกัน 5555
แนะนำถ้าเดินทางไกล 1000โล+ ให้เปลี่ยนก่อนไปเลยครับ แล้วขากลับมาเปลี่ยนอีกรอบนึง  >konan

Tung2531
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #16 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 07:07:38 PM »

พี่เปลี่ยนที่เขาค้อเลยปิ๊ก ถ่ายคืนใส่ขวดดูแล้วหายไปประมาน 400 cc ได้ ใช้สังเคราะห์ 100 ว่าจะใช้แค่กิ่งและ

สายลมกับสองล้อ
Pik-CBR

« ตอบ #17 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 07:33:23 PM »

พี่เปลี่ยนที่เขาค้อเลยปิ๊ก ถ่ายคืนใส่ขวดดูแล้วหายไปประมาน 400 cc ได้ ใช้สังเคราะห์ 100 ว่าจะใช้แค่กิ่งและ

ถ้าไปเป็นขบวนคงซัดกันเยอะอยู่ น้ำมัน... มันก็ต้องลดห๊วบๆ อยู่แว้ว  >som

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 05:24:27 AM »

ไม่ยอมไป...โด่วววววว

Pik-CBR

« ตอบ #19 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 04:21:31 PM »

ไม่ยอมไป...โด่วววววว

ลางาน บ่ได้ก้า ปี้ป๋อมแป๋ม....  <cry

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์