CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากรถแปลงร่างอีกสักคันนะครับเคยฝากมาสองครั้งแล้วรอบนี้คงพอเสียที  (อ่าน 10709 ครั้ง)
OFF THE TRACK
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2015, 07:32:34 AM »

อันนี้เวอร์ชั่นก่อนจะมาเป็นปัจจุบันนะครับ หลังจากนั้นก็โดนปิคอัพตัดหน้าเลยต้องรื้อซ่อมและทำใหม่จอดหาคอนเซํพท์และเก็บของซะสองปีเลยครับ

มือซ้ายก็ต้องผ่าตัดใส่เหล็ก

มือขวาก็ต้องผ่าตัดต่อเอ็น ทำงานหนักไม่ได้ไปหลายเดือนเลยครับ แต่ก็พยายามฝืนทำรถคันนี้ไปเรื่อยๆเท่าที่แรงจะมี

หลังจากพักรักษาตัวด้วยรักษาใจด้วย ก็เริ่มประกอบเริมคิดไปเรื่อยๆครับแต่ยังสรุปไม่ได้แน่นอนสักที

แต่คิดไปคิดมาไหนๆก็จะทำแล้ว ทำให้ใกล้เคียงกับ Model จริงๆสัก Model ดีกว่า ประกอบกับเบื่อๆหลายๆอย่างด้วย ชอบแน็คเก็ตเป็นทุนด้วย และสามารถเบิกอะไหล่ของตัวนี้ได้ง่ายด้วยเลยตัดสินใจทำเป็น Model cb300f เลยครับ

ใช้เวลาศึกษาความเป็นไปได้ และข้อจำกัดในการแปลงในหลายๆจุดอยู่นานเลยครับครึ่งปีน่าจะได้ เก็บเงินค่อยๆซื้ออะไหล่ด้วยอะไรด้วย ทำเองยังไงก็เรื่อยๆได้ครับ

ผมมีงานประจำด้วย เลิกงานหรือวันหยุดงานบ้านก็ไม่ทิ้งนะครับ อิอิ ต้องเจียดเวลาแบ่งๆกันไปครับไม่งั้นมีปัญหากับ ผบทบ.แน่นอน

รายละเอียดปลีกย่อยผมไม่ได้ลงนะครับเรื่องมันเยอะ ขอรวบรัดเอาตอนใกล้เสร็จกับตอนเสร็จแล้วแล้วกันครับ

ติชมได้ตามสบายเลยครับ ยินดีตอบทุกคำถามครับ ตัวรถเป็น CBR150R คาร์บูครับ ส่วนค่าใช้จ่าย ชุดสีภายนอกแท้ทั้งหมดเบิกใหม่ เกินหมื่นห้า  ช่วงหน้า Zoomer X แปลงเบิกใหม่หมดรวมทั้งจานหน้าไม่รวม ปั้ม บนและล่าง หมื่นต้นๆ ส่วนปั้มบนและล่าง ก็หมื่นต้นๆ ส่วนที่เหลืออีกยิยย่อยครับ ล้อหน้า ล้อหลัง(รวมปั้มล่างและขาปั้มครบๆ) CBR150i มือสอง สวิงอาร์มมีเนียมใหม่ ชุดโซ่เสตอร์ของหน่อยโซ่ตึงจัดมารอเป็นเดือนๆ ท้าย Z1000 แปลงเอาครับอาจไม่เนียนเพราะชุดสีท้ายมันคนบะแบบ (รอเก็บเงินจัดท้ายแต่งของหน่อยโซ่ตึงเจ้าเก่าเค้าละ)  ค่าแปลงค่าแรงช่างไม่มีเพราะทำเองครับ มีก็ค่างานกลึงงานไดร์งานอื่นๆที่ทำเองไม่ได้น่ะครับ  ขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลามาชมครับ  ^_^

johzclub
Out-In-Out
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2015, 08:41:32 AM »

แหม่ ทำไปได้ครับ  cummon

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2015, 10:25:22 AM »

เหมือนดักแด้ออกจากรังไหมกลายเป็นผีเสื้อ

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2015, 01:13:49 PM »

แหม่ ทำไปได้ครับ  cummon
sam sam

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2015, 01:14:08 PM »

เหมือนดักแด้ออกจากรังไหมกลายเป็นผีเสื้อ
yeah
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2015, 08:24:24 PM »

ยอดเลยครับ  good

*จะรอชมตอนลงอุปกรณ์ครบๆ นะครับ
GUSTRAF
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ความฝันในวัยเยาว์ "หอมหวานเสมอ"

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2015, 05:44:16 AM »

สวยมากๆครับ ของผมก็รถแปลงเหมือนกัน (เน็คเก็ต) แฮะๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2015, 12:48:42 AM »

ยอดเลยครับ  good

*จะรอชมตอนลงอุปกรณ์ครบๆ นะครับ

ขอบคุณครับถ้าเสร็จเรียบร้อยแล้วจะลงอีกทีครับ

สวยมากๆครับ ของผมก็รถแปลงเหมือนกัน (เน็คเก็ต) แฮะๆ

ขอบคุณครับผมคอเดียวกันครับ
janova
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผู้หญิงชอบคนดี แต่รักคนเลว แต่งคนรวย

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มีนาคม 2016, 03:56:30 AM »

มาไม่ทันรูป

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 05:34:16 AM »

มาไม่ทันรูป

ตอนกลับจากทำงานครับ อิอิ
alfie.num

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 11:51:37 PM »

good งดงามมาก......  love love

janova

ผู้หญิงชอบคนดี แต่รักคนเลว แต่งคนรวย

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, มีนาคม 2016, 11:53:00 PM »

หล่อเกิน. ถ้าตูดไม่แดงนี่เนียนเลย.  love love

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 03:35:08 PM »

good งดงามมาก......  love love
ขอบคุณคร๊าบ

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 03:36:57 PM »

หล่อเกิน. ถ้าตูดไม่แดงนี่เนียนเลย.  love love
ผมแจ้งเป็นสีดำแดงน่ะครับในทะเบียน อันที่จริงบังโคลนหน้าก็สีแดง พอดีเอาอีกอันไปหุ้มผ้าคาร์บอนเลยกลายเป็นสีดำกลืนๆไปหมดครับอิอิ

« ตอบ #14 เมื่อ: 04, เมษายน 2016, 04:06:41 PM »

แรกเริ่มเดิมทีที่คลอดออกมานะครับ   love love
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์