CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: _________นินจา_________เดี่ยวล่องใต้  (อ่าน 11498 ครั้ง)
jetlee
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 09:14:57 PM »

ถึงเวลาแล้วครับที่สองล้อจะหมุนไปในทุกๆที่ๆใจของผมอยากจะไป 

สาเหตุของการเดินทางด้วยสองล้อ  ลุง500คือแรงบันดาลใจครับ ที่นี้คือสะพานที่ใช้ข้ามระหว่างพัทลุงไปยังสงขลา ชาวบ้านเรียกสะพานทะเลน้อยครับ 

จะมีเพื่อนๆเราน่ารักๆมากเลยครับ 

ตัวนี้ไงครับควายเผือกที่เค้าตามหากันอยู่น่ารักมากครับ  เห็นแล้วไม่อยากกินเนื้อควายเลยครับ

ฝนตกแดดออกอย่าไปสนครับ เรามันไรเดอร์  ขอมูมนี้มุมเดียวกับลุง 500 นะครับ

อย่าเพิ่งตัดหน้านะครับเดียวมาอัพต่อ

บรรยากาศที่นี้แทบไม่อยากติดเครื่องยนต์ออกไปไหนเลยครับ 

มีคนบอกผมว่าไปเที่ยวไกลขนาดนั้นทำไมไม่นั่งรถทัวร์ไป ขี่มอเตอร์ไซค์ไปอันตรายจะตาย  ไม่รู้ครับผมว่าผมนั่งบนอานแล้วใช้สมองสองมือผมบังคับรถผมอุ่นใจที่สุดแล้วครับ

แหลมสมิหลา  จุดมิสติ่งที่สวยแห่งหนึ่งของเมืองไทย

บางทีการเดินทางในเส้นทางแบบนี้ เราก็ไม่อยากให้ถึงที่หมายเลยครับ

ผมนั่งเล่นอยู่ใต้ต้นไม้ ได้ยินเสียงแก๊ๆๆๆๆ   มองขึ้นไปเป็นกระรอกครับมันเรียกว่ามีอะไรให้กินมั่ง ผมยื่นผลไม้ให้มันมากินกับมือสงสัยกระรอกมันคงหลุดออกมาคงมีคนเลี้ยงครับน่ารักมากๆ

GPS ไม่ต้องครับใช้แผนที่ในการเดินทาง  ดูแล้วจำเส้นทางให้ได้

รอแพมาเทียบครับ

ค่าแพ 3 บาทต่อคันครับ สำหรับมอเตอร์ไซค์ นั่งข้ามฝั่งไปสงขลา มีเพลงอัสนี วัสสันให้ฟังด้วยครับ

ฝนตกก็ไม่ท้อครับ เตรียมตัวมาเต็มที่ คันหน้าเวฟติดแร๊กด้วยครับเท่ห์มากๆ   

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้

jetlee

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 09:16:16 PM »

การเดินทางเพื่อบันทึกลงในส่วนหนึ่งของความทรงจำ มันจะค่าก็ต่อเมื่อการเดินทางนั้นต้องฝ่าฟันไปด้วยความยากลำบาก

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 10:43:07 PM »

บรรยากาศน่าเที่ยวจังเลย   l3

ปองอยู่ทางเหนือ ยัง.....................ไม่เคยไปเที่ยวทางใต้กะเค้าสักที  :)
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 12:00:55 AM »

อยู่ในเมืองได้เห็นอะไรเขียวๆแบบนี้บ้าง รู้สึกสบายตาดีจัง ขอบคุณครับ <%6 <%6 <%6

trem2012
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

หัวใจ ยังไง ก็ แรง ^^

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 03:19:37 AM »

แล้ว CBR150 ฉายเดี่ยวไกลๆอย่างนี้บ้างได้มั้ยครับ พอดีผมอย่างขับกินลมชมวิวไปเที่ยวเหนือ  handsom

เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 03:23:25 AM »

ยอดเลยพี่ !goodjob

CBRsCLUB+
THE BLACK CBR

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 05:43:39 AM »

!goodjob !goodjob !goodjobสุดยอดมากเลยครับ

jetlee

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 05:54:05 AM »

แล้ว CBR150 ฉายเดี่ยวไกลๆอย่างนี้บ้างได้มั้ยครับ พอดีผมอย่างขับกินลมชมวิวไปเที่ยวเหนือ  handsom

รถของฮอนด้าถ้าเป็นรถใหม่ๆรันอินเรียบร้อยแล้ว ใจไปไหนก็ขี่ไปเลยครับ แค่ใจถึงก็ไปถึง แนะนำถ้าตัวcbr150 ถ้าวิ่งวันเดียวเกิน500กิโลเมตรขึ้นไปควรวิ่งยืนพื้น110 เวลาแซงก็120-130 เวลาแซงเอาให้พ้นไวๆเลยครับอย่าแซงแบบช้าๆอันตราย  นินจาผม250วิ่งยืนพื้น100-120 ครับ ทัวร์ริ่งไม่วิ่งกันเร็วมากครับ  มันคือเทคนิคครับเพราะถ้าวิ่งเร็วเราจะเหนื่อยแล้วใจมันอยากจะให้ถึงที่พักเร็วๆ มันจะดูว่าไกลครับ แต่ถ้าขี่เรื่อยๆมันจะดูว่าเหมือนใกล้ๆ แล้วเราจะไม่ท้อครับขี่ไปเรื่อยๆชมวิว  ถ้าทางตรงๆอยากซัดก็เอาสักหน่อยครับ    ที่สำคัญควรตรวจสภาพรถด้วยสายตาทุกๆ200กิโลเมตรนะครับ  ดูที่ยางหน้าหลังมีอะไรตำหรือป่าว  ไฟเลี้ยวเบรค  สายไฟมีห้อยไหม เช็ดโคมไฟหน้าถ้าสกปรก  เช็ดหมวกกันน๊อค  ระดับน้ำมันเครื่อง เคยมีคนขี่ๆน๊อคน้ำมันเครื่องคลายหลุดหายไป ขี่ๆไปไม่มีน้ำมันเครื่องอะไรจะเกิดขึ้นครับ  แล้ว ไม่ใช่ขี่ๆยางแบนตอนแซงสิบล้อนิอันตรายมากครับ 

machanic_ssk
ALL BLACK

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 06:33:51 AM »

น่าเที่ยวจังครับ มีโอกาสต้องไป เพราะยังไม่เคยลงใต้เลย !pingping

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
Gumpon
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

แจ่มแจ่ม

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 09:18:10 AM »

ไปด้วยจิ..
 !wanwan !wanwan !wanwan
Surasak Chatwong
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 01:58:49 AM »

เยื่ยมไปเลยคับพี่ l13 l13 l13

trem2012
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

หัวใจ ยังไง ก็ แรง ^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 04:48:15 AM »

รถของฮอนด้าถ้าเป็นรถใหม่ๆรันอินเรียบร้อยแล้ว ใจไปไหนก็ขี่ไปเลยครับ แค่ใจถึงก็ไปถึง แนะนำถ้าตัวcbr150 ถ้าวิ่งวันเดียวเกิน500กิโลเมตรขึ้นไปควรวิ่งยืนพื้น110 เวลาแซงก็120-130 เวลาแซงเอาให้พ้นไวๆเลยครับอย่าแซงแบบช้าๆอันตราย  นินจาผม250วิ่งยืนพื้น100-120 ครับ ทัวร์ริ่งไม่วิ่งกันเร็วมากครับ  มันคือเทคนิคครับเพราะถ้าวิ่งเร็วเราจะเหนื่อยแล้วใจมันอยากจะให้ถึงที่พักเร็วๆ มันจะดูว่าไกลครับ แต่ถ้าขี่เรื่อยๆมันจะดูว่าเหมือนใกล้ๆ แล้วเราจะไม่ท้อครับขี่ไปเรื่อยๆชมวิว  ถ้าทางตรงๆอยากซัดก็เอาสักหน่อยครับ    ที่สำคัญควรตรวจสภาพรถด้วยสายตาทุกๆ200กิโลเมตรนะครับ  ดูที่ยางหน้าหลังมีอะไรตำหรือป่าว  ไฟเลี้ยวเบรค  สายไฟมีห้อยไหม เช็ดโคมไฟหน้าถ้าสกปรก  เช็ดหมวกกันน๊อค  ระดับน้ำมันเครื่อง เคยมีคนขี่ๆน๊อคน้ำมันเครื่องคลายหลุดหายไป ขี่ๆไปไม่มีน้ำมันเครื่องอะไรจะเกิดขึ้นครับ  แล้ว ไม่ใช่ขี่ๆยางแบนตอนแซงสิบล้อนิอันตรายมากครับ 

ขอบคุณมากคร้าบ สำหรับคำแนะนำ ผมว่าจะควบเจ้า CBR ของผม ไปบุรีรัมย์ สิ้นเดือนนี้ละคร้าบ  ;) ;)

domond
จงก้าวข้ามสิ่งที่กีดขวาง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 07:09:12 PM »

ขอบคุณมากคร้าบ สำหรับคำแนะนำ ผมว่าจะควบเจ้า CBR ของผม ไปบุรีรัมย์ สิ้นเดือนนี้ละคร้าบ  ;) ;)
  !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

saard

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 07:42:04 PM »

อยากไปเที่ยวไกลๆแบบนี้บ้างจัง

รามอินทรากม.8 148/85ซ.คู้บอน27แยก52  บ้านเกิดอุทัยธานี
tel 0897439980 artp009@hotmail.com

url=http://upic.me/show/40340656][/url]
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2012, 02:51:32 AM »

>coooool >coooool >coooool  เจ้าถิ่นงอลลลลล นะเนี่ย   >som

MaKoTo_OmEgA

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, ตุลาคม 2012, 08:30:31 PM »

!goodjob !goodjob
komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2012, 08:26:06 AM »

!goodjob

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
TooN_CBRs
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ขอบคุณการเปลี่ยนแปลง CbrsClub

toon_kittipong@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2012, 08:44:00 AM »

สุดยอดครับ  :D

msgmsg

yerm.272526@gmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2012, 03:05:17 AM »

!goodjob !goodjob
jetlee

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2012, 05:27:56 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/PGdeqEnXwHw" target="_blank">http://www.youtube.com/v/PGdeqEnXwHw</a>

;D ;D

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์