CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปใหญ่นครศรีธรรมราช By TungSong Rider Team  (อ่าน 6045 ครั้ง)
terminalzero
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 11:53:20 PM »

เปิดทริปสุดซาส์ ++ จังหวัดนครศรีธรรมราช ++ ขับรถกินลม ไหว้พระทำบุญ ชมวิวอากาศเย็น ถ่ายรูปเซาะกราว เยือนทุ่งท่าลาด เที่ยวชายหาด จัดกิจกรรมกีฬา อาหารทะเลยามค่ำคืน แวะน้ำตกสุดเย็น..

วันที่ 26 และ 27 พ.ค. 2555 ค่าใช่จ่ายต่อบุคคล ไม่เกินคนล่ะ 800บาท ไม่จำกัดรุ่น ไม่จำกัด cc.. เพราะเรามีแต่คำว่า "เพื่อนและทีม" เตรียมเสื้อผ้ามาให้ลงตัวน่ะครับ {นานที มีหน ขอใจซักหนึ่งคน ที่จะร่วมเดินทางไปด้วยกันครับ} หรือ ADD กลุ่ม FAcebook มาที่ TungSong Rider Team

(บังคับ)ให้มีการสวมใส่อุปกรณ์เซฟตี้ทุกคน (แนะนำ)ให้มีการบรรทุกเชิงท่องเที่ยวมากกว่าโล่งเบาเพื่อซิ่ง (สำคัญ)งดยาเสพติดและอาวุธทุกประเภท (ให้อภัย)เพราะเราคือทีม (ประมาท/ซิ่ง)ตาย!!

มีข้อสงสัย เบอร์โทรติดต่อ 0872720005 นุ /อาหลุ่ง /หลง ตลอด24ชั่วโมง

แผนที่ -------> http://g.co/maps/9dbz7

กำหนดการณ์ (ปล.รายละเอียด มีการเปลี่ยนแปลงรายละเอียดได้ตลอดเวลา เพราะผมฟังจากทุกความคิดเห็น ย้ำว่าสิทธิเรามีเท่าเทียมกันทุกคน จนกว่าจะลงตัวและสมบูรณ์ที่สุดครับ)

- เช้าที่ 26 ) จุดนัดพบที่1 ปั้มน้ำมัน ปตท ทุ่งสง เวลา 7.30 น.ออกเดินทาง เวลา 8.00 น. เข้าสู่วัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร ไหว้พระขอพรจากองค์พระเจดีย์เยี่ยมชมพิพิธพัณฑ์(กำหนดให้เป็นจุดนัดพบที่2เวลา9.00น)

- เดินทางต่อสู่ สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ 84 เเวะพัก รับประทานอาหาร ชมสัตว์ ชมสวน ให้เวลาส่วนตัว

- เดินทางสู่ น้ำตก อ้ายเขียว เล่นน้ำ ใส+เย็น พัก ให้เวลาส่วนตัว

- เดินทางเข้าสู้เป้าหมายหลัก (เขาพรายดำ อ.ขนอม) เล่นน้ำทะเล จัดกิจกรรมยามเย็น รับประทานอาหารทะเลยามค่ำคืน พักผ่อนบ้านพักริมชายทะเล

- (เช้า ที่ 27) เวลา 8.00 น. จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ พักผ่อน รับประทานอาหารเช้า ให้เวลาส่วนตัว อาจมีเวลาได้ถึงเที่ยงวัน **เช็คเอาท์บ้านพัก**(เช็คความพร้อมรถ/คน ออกเดินทาง)

- เดินทางต่อสู่น้ำตกกรุงชิง อ.นพพิตำ น้ำตกหลักที่มีความสวยติดอันดับของเมืองใต้ พักผ่อน สัมผัสบบรยากาศป่า+เขา ให้วเลาส่วนตัว (อาจไม่มีการลงเล่นน้ำ)

- แวะไหว้พระทำบุญ ณ .วัดธาตุน้อย แห่งตำนานพ่อท่านคล้าย วาจาสิทธิ์ เกจิดังแห่งเมืองใต้ ให้เวลาส่วนตัว

- มุ่งหน้าสู้ อ.นาบอน (จุดชมวิวเขาเหมน ) สัมผัสยอดเขาสูง อากาศเย็นสบาย ยามเย็น ถ่ายรูปหมู่ ให้เวลาส่วนตัว

- เตรียมพร้อมการแยกย้าย..

หากผิดพลาดประการใด ขอโทษเว็ป CBR คลับไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ ไม่มีเจตนาแอบแฝงใดๆทั้งสิ้น

power844
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, เมษายน 2012, 12:53:48 AM »

ผมอยู่เวียงสระคับ อยากไปด้วยคับ บ้านผมก็อยู่นครคับ อ.เมือง 26+27 ต้องดูก่อนว่าจะหาเวลาได้ปะแล้วจะโทรไปคับ..
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 30, เมษายน 2012, 02:35:54 AM »

ในฐานะตัวแทนเว็บฯและกลุ่ม cbrsclub ทางเรายินดีที่ให้กลุ่มอื่นๆใช้พื้นที่เพื่อการนำเสนอข่าวสารครับ ถึงจะเป็นกลุ่มอื่นแต่ก็ชื่นชอบในสองล้อเหมือนๆกันเราคือเพื่อน
กันครับและยิ่งมีจุดยืนชัดเจนแบบนี้ยิ่งน่าชื่นชมครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยและเที่ยวให้สนุกครับ  !goodjob !goodjob !goodjob
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2012, 12:37:05 AM »

ผมอยู่เวียงสระคับ อยากไปด้วยคับ บ้านผมก็อยู่นครคับ อ.เมือง 26+27 ต้องดูก่อนว่าจะหาเวลาได้ปะแล้วจะโทรไปคับ..
ได้ครับ ขอให้เราว่างตรงกัน จะได้เจอเพื่อนใหม่ๆครับ :D
ในฐานะตัวแทนเว็บฯและกลุ่ม cbrsclub ทางเรายินดีที่ให้กลุ่มอื่นๆใช้พื้นที่เพื่อการนำเสนอข่าวสารครับ ถึงจะเป็นกลุ่มอื่นแต่ก็ชื่นชอบในสองล้อเหมือนๆกันเราคือเพื่อน
กันครับและยิ่งมีจุดยืนชัดเจนแบบนี้ยิ่งน่าชื่นชมครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยและเที่ยวให้สนุกครับ  !goodjob !goodjob !goodjob
ขอบพระคุณทางเว็ปCBr150Clubมากๆครับ มีทริปไหนอยากให้เราร่วมเดินทางทางภาคใต้มาร่วแชร์กันได้ที่ Facebook กลุ่ม TungSong Rider Team ได้ตลอดเวลาน่ะครับ

warodako
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2012, 05:53:08 PM »

น่าสนครับ ตอนเด็กๆผมก็อยู่นคร(ตอนนี้หาดใหญ่) ไม่ได้ไปนานและ :D
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2012, 06:20:15 AM »

น่าสนครับ ตอนเด็กๆผมก็อยู่นคร(ตอนนี้หาดใหญ่) ไม่ได้ไปนานและ :D
ไกลยุน่ะ ^0^! ว่างก็เชิญร่วมกันได้ครับ ตอนนี้มีทางทูสโต๊คชาวนครสนร่วมไปกันบ้างแล้ว

ใครว่างและสนทริปสั้นๆนี้ ทิ้งเบอร์โทรไว้ได้เลยครับ ใกล้วันทริปนุจะโทรตามและนัดหมายด้วยตัวเองเลย :(

เป้าใหญ่
I'm CBRsCLUB

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 03:16:58 PM »

นครฯ บรรยายกาศดีผมเคยไปขี่รถเล่นตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว  !goodjob !goodjob

CBRsCLUB+
esaikuni13
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Ready To Fly

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2012, 09:49:44 PM »

บ้านเกิดผมเลย เสียดายผมไม่ว่างวันนั้น ถ้าเร็วกว่านั้นก็คงดี  !sadsad

*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2012, 01:57:18 AM »

cryyyyy

เป็นเรื่องน่าเศร้าของทางกลุ่มครับ

สมาชิกขอบายหลายคน เนื่องจาก ฝนรุมกระหน่ำตั้งแต่ช่วงค่ำถึงเช้า เลยยกเลิกทริปนี้ไป..

ยังไงต้องขอบคุณทาง CBR150Club มากๆครับ

รบกวนช่วยลบกระทู้นี้ด้วย ขอโทษจากใจครับ..

bornforu
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 10:10:15 PM »

สวยๆ น่าไป  :)
bornforu
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 10:11:44 PM »

มีโอกาสเดี๋ยวจะไปให้ได้โหลดโปรแกรมโปรแกรมแต่งรูปจีนplants vs zombiesIDM ถาวรMSN DownloadNero 7
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์