CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ ข้อมูล เรื่อง ปั้ม Brembo  (อ่าน 2590 ครั้ง)
MonkeyZz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

รับยิงเลเซอร์ลงบนพื้นผิวโลหะ สแตนเลส อลูมินียม

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2013, 09:34:52 PM »

เปลี่ยน ปั้มล่าง จำเป็นต้องเปลี่ยนปั้มบนมั้ยครับ  ???

ปั้งล่าง ที่เห็นมีไม่กี่อย่า คือ ผีเสื้อ ,ปั้มจอก, ปักข้าง, 4P หูชิด . เรเดียลเมาส์ (ไม่รู้ว่าแต่ละอย่างเค้าเรียกกันแบบนี้มั้ยนะครับ) :-\

ราคา ก๊ เริมต้นที่ 2800+ ไล่ระดับจะไปถึงหมื่น  :-\

ผมอยากทราบว่า แต่ละตัวต่างกันยังไง เลือกแบบไหนให้เหมาะแก่การใส่งาน  :D

ปั้มบน ผมดูในเว๊ปอะไหล่แต่ง มีหลายอย่างมากของ brembo เรามีวิธีเลือกยังไงให้เหมาะ

เปลี่ยนปั้มล่าง จำเป็นต้องเปลี่ยนปั้มบนมั้ย ?

บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 02:52:30 PM »

ขอบตอบอันเดียวนะครับ

เปลี่ยนปั๊มล่างต้องเปลี่ยนปั๊มบนด้วยครับ ไม่อย่างนั้นเรงดันของปั๊มเดิมที่จะไปทำให้ปั๊มแต่งมันจะไม่พอ

เพราะจำนวนลูกสูบปั๊มแต่งมันเยอะกว่าของเดิมครับ  :D

ปล.ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับ  ยังไงก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ ;)

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
bockfox
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2013, 04:35:24 PM »

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนเสมอไปครับ
แล้วที่จะเปลี่ยนไปให้เหมาะสมแก่การใช้งานเจ้าของกระทุ้เอาไปใช้งานแบบไหนครับแล้วตอนนี้ใช้รถอะไรอยู่ครับ
MonkeyZz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

รับยิงเลเซอร์ลงบนพื้นผิวโลหะ สแตนเลส อลูมินียม

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2013, 11:44:29 PM »

Honda Click i 110 ครับ  >som
บอร์ดนี้ข้อมมูลเยอะมีคนตอบ ดูแลตลอด ผมเลยมาขออยู่ด้วย ถ้าผิดพลาดอะไร ขออภัยครับ

ถามต่อนะครับ คือว่า ล้อ 14 ใส่จาน 330 มม ปั้มปักข้าง หรือ ผีเสื้อ จะดีกว่าครับ เปลี่ยน ปั้มบนมั้ย

ถ้าจานเดิม 220 มม เปลี่ยน ผีเสื้อ หรือ ปักข้างดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์