CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Trip กรุงเทพ เขาใหญ่ วังตระไคร้  (อ่าน 15273 ครั้ง)
ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก
CBR Commando

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2009, 04:08:45 PM »

!goodjob !goodjob

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2009, 07:17:13 PM »

สุดยอดครับ
Wiwat Khawngam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2009, 07:00:02 PM »

ขออนุญาติอัพต่อนะครับ

แล้วเราก็มาถึงที่ "ผากล้วยไม้" ซึ่งเป็นสถานที่ที่ให้บริการกางเต้นท์ครับ
อัตราค่าเช่า 30 บาท ต่อคนครับ
ค่าเช่าเต้นท์ก็ตามขนาดครับ ถ้าเต้นท์ไม่เกิน 3 คน 150บาท ถ้าเกิน3คนราคา 200บาทครับ

:-\เมื่อได้ที่ทางที่ดีแล้ว ก็ลงมือกางเต้นท์ทันทีครับ :-\

เมื่อกางเต้นท์เสร็จก็ตรวจเช็คสภาพรถต่อเลยครับ

:Dนี่คือกิจกรรมยามว่างกันครับ (ปาลูกดอก)  :D

จากนั้นก็ช่วยกันทำอาหารมื้อเย็นครับ

กว่าจะเสร็จก็เกือบมองไม่เห็นครับ (ตอนนี้เวลา 18.15น. ครับ

เช้าวันรุ่งขึ้นเราออกเดินทางไปน้ำตกเหวสุวัตกันต่อครับ

มาเจอกลุ่ม KSR ที่น้ำตกเหวสุวัตครับ
และที่นี่เราได้มาเจอพี่อ๊อดซึ่งเป็นเพื่อนสมาชิกในคลับด้วยครับ

จากนั้นเราก็ไปลุยที่วังตระไคร้กันต่อครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2009, 11:43:25 PM »

!goodjobรูปนี้เพิ่งได้มาขอรับ !goodjob

:Pหุ่นอย่างนี้สาวๆชอบหรอครับพี่ โต :P

<a href="http://www.youtube.com/v/oF43JyvQ11s" target="_blank">http://www.youtube.com/v/oF43JyvQ11s</a>
หมดกล้องพี่วิทแล้วคับ
รูปที่วังตระไคร้ส่วนมากอยู่ที่กล้องพี่อ๊อดครับว่างช่วยอัพต่อด้วยนะครับ
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #24 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2009, 12:06:56 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น
I'm CBRsCLUB

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2009, 01:32:22 AM »

LUKKY

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #26 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2009, 04:52:52 AM »

!goodjob

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #27 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2009, 08:27:09 AM »

!weedwiew !weedwiew !weedwiew !weedwiew

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
trancemaster

« ตอบ #28 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2009, 09:04:28 AM »

!cry!

Uploaded with ImageShack.us
I am the master of my faith; I am the captain of my soul, I’ll build my own destiny
SupotZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2009, 05:37:48 AM »

ZarMuRai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2009, 08:10:37 AM »

;) มาแว้ววครับ ขอโทษที ที่มาช้าครับพี่น้อง  !wanwan

ก่อนขึ้นเขาใหญ่ ผมก็แวะสักการะศาลพระนเรศวร ก่อนเป็นอันดับแรก เพื่อแสดงความเคารพต่อสถานที่และ และความเป็นศิริมงคล เนื่องจากทางฝั่งปราจีน ไม่มีศาลเจ้าพ่อเขาใหญ่ครับ

ขอบอกว่า ไก่ชน(รูปปั้น) เยอะมาก

แล้วเราก็มาถึง ลำตะคองครับ เนื่องจากว่า เคยไปกางเต้นท์มาแล้วที่ ผากล้วยไม้เลยอยากมาลองที่ลำตะคองดูบ้างครับ

บรรยากาศ โดยรวม เป็นเวลาประมาณ บ่ายสอง คนยังไม่เยอะครับ

แล้วมื้อค่ำ ของเราก็เริ่มขึ้น

อั้นแน่ๆๆๆๆพี่น้องงงๆ มองอ่ะไรอยู่ ผมจองแล้ววววนะ.................. โอ้ยยยยย  ตากล้องมาดึงหูซะงั้น อิๆ ขำๆ

เนื้อย่าง + หมูย่าง หมักมาเองจากบ้าน หิวๆๆๆๆ

ประตูเต้นท์เช่า มีรองเท้า 1 คู่ ของเรานี่หว่า เอ้อออ เนื่องจาก หมดปัญญา แบกเต้น์ไปเองจากบ้าน  เต้นท์ที่มีอยู่เป็นเต้นท์งาน สูง สามเมตร ม่ายช่ายแระ เตนท์นอน 6 คน หนัก โคตร เลยตัดสินใจ ไปเช่า 555

ที่นี่ มีสะพานให้เดินข้ามไปศึกษา ธรรมชาติอีกฝั่ง

เมื่อตากล้องเปลี่ยนมือ ก็ได้สิ่งนี้มา

พร้อมกับ สิ่งนี้ เอ้ววววววววววว กัวแว้ววว สงสัยคืนนี้ได้นอนนอกเต้นท์

เอ๊ะ เจ้าม้าสีน้ำเงินของเรา มาแอบอยู่ข้างเต้นท์ (แอบเข็นลงมาตอนค่ำแล้วครับ จนท. สั่งมา ว่า ห้ามมม เอาลงมา แต่ทำไงได้ ห่วงรถนี่เนาะ)

เราพก........ มาด้วย อิๆ จงเติมคำในช่องว่าง

แสงจันทร์กระแจ่งงง    เอ้ยย จ่าง

บรรยากาศ ตอน นั้น

เช้าแล้ว ได้เวลา ต้มน้ำ ชงกาแฟ แล้วสิ่งที่เราขาดไป คือ พัด เราเลยต้องทำสิ่งนี้ ห้ามมลอกเลียนแบบ เราจดลิขสิทธิ์ไว้แล้ว อย่าให้เห็นนะ

เริ่มต้มตุ๋นให้น้ำร้อน มันเปื่อยยุ่ย นุ่มลิ้น ซะงั้น

แล้วก็ถึงคิว แม่ครัวของเรา ม่ายช่ายสิ ของผมคนเดียว (ไม่ชอบเป็นหมู่คณะ ) เรามาดูกันว่า จะได้กินอะไรกัน เช้านี้นอกจาก กาแฟ

โห้ ออมเล็ท กลางเขาใหญ่ ชี ทำไปได้ 

แล้ว เมื่อมื้อเช้า เราสำเร็จ เก็บสัมพาระต่างๆ เสร็จสิ้น เราก็ตัดสินใจ ไปน้ำตกเหวสุวัต แล้วก้ดีใจเป็นอย่างแรง ที่ได้พบกับ พี่น้อง CBR150CLUB ที่ ลานกางเต้นท์ ผากล้วยไม้ เนื่องจาก ไม่ทราบว่าจะมากันจริงๆ แต่ก็ ดีใจมากๆ

แล้วก็มาถ่ายภาพ แอ้กกกชั่น กันต่อ ที่ น้ำตกเหวสุวัต

คุณไอซ์ ได้ข่าวว่า ชอบ หมวย ขาว อวบ อิๆ......ใครว่าง ยกมือขึ้นเย้ๆๆ นานๆ จะเจอคนชอบแบบเดียวกัน อิๆ ยังไงก็ขอขอบคุณ ที่นำทางมาส่งทางลัด ขากลับครับ ซึ้งจริงๆครับ นี่แหละครับคำว่า เพื่อน

เอ้า แอ้กกกชั่น เอ้ย กล้องล่ะ 555 คุณโต คุณใหม่ คุณไอซ์ คุณพิมพ์ โพสกันเต็มที่

แล้วคุณวิ ก็กำลังจะลงไป ปล่อย สเปิร์ม ให้กับ กล้วยไม้ครับ เพื่อ การขยายพันธ์ สร้างความงามให้โลก สืบไปครับ

รอย อะไรหว่า

วิวมองจากข้างบน สวยดีนะ ลงไปดูข้างล่างดีก่า

ทางลง ชันนะ ตุ เอ้ยย ชันนะครับ ขาลง ไม่เครียด ซีเรียสกันบ้างไม๊ ตอนจะเดินขึ้น

แล้วผมกับคุณโตก็ต้อง หยุดพักถ่ายรูป กับ สิ่งมีชีวิต ข้างทางนิดนึงครับ ดูสารคดี มาก็เยอะแล้ว ทะงของไทย ของเทศ ยังไม่เจอ สะ-ปี-ชี่ นี้เลยครับ แปลกมาก

ถึงแว้วววว ครั้งแรก ในชีวิต กับภาพ มุมนี้

แล้วก็พบ อีก 1 สิ่งมีชีวิต กลัวโดนกัด เลยไม่กล้าเข้าไปถ่ายใกล้ๆครับ

เอ๊ะๆ นั่นใคร

เอ๊ะๆ ยังซูมไม่พอ ขออีกนิด

อ้ออออ คุณโตบางหย่ายยยย

เฮ้ยยยยย ไปไหนครับพี่น้อง จากกันไปซะและ

แอบถ่าย ชอทที่ 1 ใคร ทำอะไร ที่ไหน อย่างไร

อึ๊บๆๆ ใครหนอ

แล้วเขาก็หันมามองสภาพแวดล้อมอีกครั้ง เพื่อ ทำอะไรบางอย่าง

แล้วเขาก็ เริ่มอีกครั้ง คราวนี้ ส่งเสียงด้วยครับ อ้ากกกกกกกกก

เอ๊ะ นั่นอะไร ใครรู้ ตอบทีครับ ที่หน้าผา น้ำตกเหวสุวัต

น่านนน คุณใหม่ ท้ารึ่ง แระ  ว่าแต่ สงสัย มีปมด้อยยด้านนี้ อิๆ ใครเห็นด้วยยกมือขึ้นนน

รังค้างคาวครับ ใบต้นปาล์ม (บ้านผมเรียก ว่าต้นเหรง) สังเกตที่ใบมันหักลงมานะครับ มีค้างคาวอยู่ข้างในครับ

แล้วเราก็ได้เวลาไปต่อที่น้ำตกวัง ตาคล้ายยย เอ้ย ตะไคร้

สิ่งที่เราพอจะทำได้ อิๆ มันส์โคตร

กระเป๋าแม่เหล็ก ยังอาย เมื่อเจอ....................กระเป๋า+หนังยางประดิษฐ์เอง ชื่นชมจริงๆ อขยกนิ้วให้ การประยุกต์ครับ ผมเป็นอีกคนนึง ที่ชื่นชม การประยุกต์ใช้ ทุกรูปแบบ

รถซื้อแกงใครเนี่ยไม่แรง แต่อย่าไปแซงแล้วเบิ้ลเครื่องใส่นะ แล้วจะเกิดคำถามว่าว่า แล้ว "รถส่งเต้าหู้" กูล่ะสงสัย ต้องไปซื้อแกงบ้างแล้ว

ถึงแล้วววว เย้ๆๆๆ

อย่าเข้าใจว่าเป็น ใบเมเปิ้ลนะครับ มันคือออออ   ดอกงิ้ว   คงสงสัยว่ารู้ได้ไง พอดีว่า ฝันเห็นอยู่บ่อยๆครับ งงจริงๆ ไม่รู้ทำไมเนาะ ว่ามะ ใครเป็นเหมือนผมบ้างงงง

พาหะ นำไข้เลือดออก มันคืออ  นก ยุง น่ากัวจังเยย

การเดินทางข้ามเขื่อนอันยิ่งใหญ่

คุณใหม่ระวังน้ำลึกครับ ค่อยๆๆๆๆ ค่อยๆอึ๊บ เอ้ย ซะงั้น

วอ1 เรียก วอ 2 ขณะนี้ พบเด็ก มอ 2 ขาวอวบ เซ้กกกกซี่ กำลังตามพวกมากระตื้บผมแล้ว ด่วนๆ ซอยค่อยแน

ซุ่ เตยฮ่ะ 200 พอ

แล้วเราก็ได้ ที่พัก เพื่อ รับประทาน อาหาร มื้อกลางวันก่อนไปลงน้ำ น่าเสียดายที่ไม่มีไก่สด ไปกินด้วย ในน้ำ

ได้เวลากลับ แล้วล่ะ เฮ้อออ เหนื่อย แต่ก็หนุก ชอบจังเยย

ระหว่างรอ สังเกตุดีๆนะครับ จับผิดภาพครับ สองถาพนี้ ต่างกันตรงไหน

สุดท้ายแว้ววววว  รวมกันซะนิดนึง เย้ๆ

ทริปหน้า จะมาโพส ให้ดูกันอีกนะครับ พี่น้องคร้าบบบ !wanwan
ZarMuRai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2009, 08:16:28 AM »

ว่าแต่ ใครมีภาพตอนเล่นน้ำ มาโพสด้วยเด้อ
ZarMuRai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2009, 06:17:55 AM »

!wanwan
ANN
น้ำเงินเท่านั้น !

« ตอบ #33 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2009, 03:28:34 AM »

!ohno !ohno !ohno

อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 04:18:11 PM »

ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ พี่อ๊อด ไว้เจอกันทริปหน้านะครับ
( Wi ครับ)
harutaias
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #35 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2009, 01:02:34 AM »

!hoehoe
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์