CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปเที่ยวสังขละ.... สองคนหนึ่งใจ ระยะทาง 747 กิโล ----- !!  (อ่าน 10260 ครั้ง)
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 12:36:58 AM »

สวัสดีครับ ผมชื่อ ปิ๊กนะครับ.... หายไปนานเลย อิอิ
ไปซุ่มซ้อมฝีมือ การขับ... ม้าศึกคันใหม่อยู่ เดือนกว่าๆ  >som

และในที่สุดก็พร้อมจะออกรบ ไปตามทางฝันนนนน  :-*
ตอนแรกว่าจะ ไปเที่ยวสวนผึ้ง ใกล้ดี บวกถนนสวย.... แต่ไปๆ มาๆ ดันมาลงเอยที่สังขละ... ซะงั้น  :P

ออกเดินทางกันเลยดีกว่า ตามผมมาเลยครับบบ  !wanwan !wanwan

วันที่ 30/06/57 เวลา 02.30น ตื่นนอน และออกจากบ้าน ตอน 03.00น
เส้นทาง ใช้ทางนี้ครับ

ขับมาเรื่อยๆ ประมาณ 110-120 จนถึง นครปฐมก็พักสักหน่อย... ค่อยไปต่อ

ขับไปสักพักรู้สึกหิวๆ หาอะไรมารองท้องก่อนดีกว่า.... เลยจัดไส้กรอกไปคนละอัน ปตท. แถว ท่ามะกา เวลาประมาณ 04.00น

จากนั้นเราก็ยิงยาวเลย... เส้นกาญจนบุรี-ไปไทรโยค ถนนดีมากครับ
(แต่ผมเดินทางกลางคืนเลย ใช้ความเร็วได้ไม่มากอยู่ที่ 80-100 **ที่กลับรถเยอะมาก+ระวังทางรถไฟ อันตรายมากโค้งมาเจอเลย** )

ใกล้ถึงไทรโยคแล้วอีกแค่ 38 โลเอง.... จิ๊บจิ๊บ

ถึงไทรโยคแล้ว ขับเข้าไปถ่ายรูปกับป้ายสักหน่อย 5555 เวลาประมาณ 07.00น

แล้วเราก็ไปต่อ เห็นสวยดี จอดถ่ายรูปสักหน่อย "ทรงพระเจริญ" ครับ

น้อง... คิดจะไฝว้กะพี่หรอจ้ะ 55555  :P

แล้วเราก็แวะพักอีกตรง ปั๊มเชลล์ แถวๆ ทองผาภูมิ กินข้าวเช้ากันก่อน... รสชาติทั่วๆ ไปครับ.... แต่กาแฟห่วยแตกมาก  !eurk

**จริงตรงนี้ผมจะแวะ ปตท...... ตอนแรกเจอป้าย ปตท. อีก 500 ถึงจุดพักรถ... ขับมาปุ๊บเจอเชลล์เลยแวะเลย
กลัวไม่มีปั้มอีก กินข้าวเสร็จ ออกโค้งมา 50 เมตรเจอ ปตท. เวนกำ  :-X)**

ขับๆ ไปสักพักเริ่มมองไม่เห็นละ จอด 7-11 แถวทองผาภูมิ เช็คชิวหมวกสักหน่อย

จากทองผาภูมิไป เรายิงยาวๆ เลยไปจนถึง สะพานรันตี ก่อนขึ้นสังขละ..... ทางต่อจากนี้ไปจะโหดนิดนึง ถนนไม่ค่อยดีทางลาดชัน-ชึ้นลงลำบาก
แต่สำหรับคนที่ ขึ้นและลงเขาจนชินแล้ว จะมันส์มากกกก  !wanwan !wanwan

ปั้มน้ำมัน ปั้มสุดท้ายจะอยู่ตรง 3 แยก ที่จะไปสังขละ หรือเลี้ยวไปด่านเจดีย์สามองค์ (ปั้ม ปตท. จะอยู่ทางที่เลี้ยวไป เจดีย์สามองค์นะครับ)
และในที่สุดก็มาถึงๆๆๆ ซองกาเลีย รีสอร์ทครับ ที่พักของเรา.... ผมนอนห้อง 800 บาทนะครับ จะเห็นวิว สะพานมอญ พอดี  l5
(ขออภัยลืมถ่ายรูปบริเวณรีสอร์ทและห้องพัก มีแค่นี้เองครับติดตามต่อได้ที่ http://www.hamanan.com/tour/kanchanaburi/songkhaliaresort.html)

เก็บข้าวของเสร็จ นอนพักสักพัก.... ก็ลองขับไปดูที่ด่านเจดีย์สามองค์ ไม่มีอะไรเลยนอกจาก เครื่องประดับ สงสัยมาผิดวัน 5555 (ไม่ได้ข้ามไปฝั่งนู้นนะครับ)

เลยกลับไปที่สะพานมอญ ฝั่งตรงข้ามอำเภอสังขละ.... ตอนแรกจะไปกินขนมจีนหยวกกล้วย ซอย 2 ร้านนี้ครับ - http://goo.gl/CccDlb
แต่ถึงดันปิดซะงั้น  nooooo                    เลยเข้าไปหาอะไรกินใน "ซอยสะพานไม้" ก็เลยไปเจอร้านนี้ครับ

บอกตรงๆ รสชาติไม่ถูกปากผมเท่าไร.... แต่แฟนผมบอกว่าก็โอเค  nooooo

ช็อตเด็ด ณ สะพานมอญ - ร้านขนมจีนหยวกกล้วย

สั่งขนมจีนมากินปกติ
ผม :: "ป้า... หยวกกล้วยจานนึงครับ กับ น้ำยาปลาครับ"
ป้า :: "เสร็จแล้วจะลูก"

กินๆๆๆ รสชาติงั้นๆ ไข่ต้มป่าวๆ ยังอร่อยกว่า - -*
มาถึงตอนเก็บเงิน......

ผม :: "เก็บเงินด้วยครับบบบ"
ป้า :: "620 บาท"
ผม :: "ห้ะ..... อะไรนะป้า.. ?"
ป้า :: "หกร้อยยี่สิบบาทททท"
ผม :: "เงียบบบ...... (นึกในใจ ขนมจีนเ...ยไร...ะ 620 บาท จะบ้าหรอ ป้า)"
ผม :: "ห้ะ... เท่าไรนะ (ถามเพื่อความแน่ใจ)"
ป้า :: "(เหมือนป้าจะรู้ละว่าเราไม่รู้) 620 บาท คือ 62 บาทไทย"
ผม :: "อ๋อออออออ.... ถึงบางอ้อเลยทีเดียว 5555"

แล้ว บังเอิญ.. โลกมันกลมจริงๆ ครับพี่น้อง !! แฟนผมดันมาเจอเพื่อนที่กรุงเทพ.... มาเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยวน้ำแข็งใส อยู่ในซอยสะพานไม้
เลยอุดหนุน ก๋วยเตี๋ยวต้มยำอีกสักชาม อร่อยดีครับ.... แม่ค้าหน้าตาดี ขยัน.. โสดดด. อิอิ  >som

กินเสร็จอิ่ม ก็ไปเดินเล่น ถ่ายรูปบนสะพานกันเถอะ  l13
เดินเข้า..........

มุมอาทๆ บ้าง

ร้อนอะ บอกตรง  @#%$(

เดินกลับๆ

วันนี้เท่านี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวพรุ้งนี้มาต่อครับผม  l9 l9 l9

poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 01:05:46 AM »

สุดยววววดดดดดดคู่นี้ !goodjob
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 01:11:50 AM »

สวดยวด...ตกลงแม่ค้าน้ำแข็งใสโสดนะ...มีเบอร์มั๊ย

อยากทำงี้มั่งจัง แต่ไม่มีคนซ้อนไปด้วยคงเหงาแน่ๆ

Pik-CBR

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 04:05:06 AM »

สุดยววววดดดดดดคู่นี้ !goodjob

ขอบคุณครับ  ;)

สวดยวด...ตกลงแม่ค้าน้ำแข็งใสโสดนะ...มีเบอร์มั๊ย

อยากทำงี้มั่งจัง แต่ไม่มีคนซ้อนไปด้วยคงเหงาแน่ๆ

เบอร์มี.... แต่ขอเองดีกว่าพี่เต่า อิอิ  l11
ท่านใดไป ถ้าโชคดีอาจจะเจอ.... โชคร้ายไม่เจอแสดงว่าอยู่กรุงเทพ  >som

aimmy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 03:41:58 PM »

!goodjob
คุณปิ๊กตัดผมทรงใหม่เหรอ เข้าแก๊งค์สกินเฮดบ้านเจ๊ใช่มั้ย >coooool
อยากไปอยู่พอดีเลย สะพานมอญ
ภาพสวยครับ เจ้าของร้านก็งาม <%6

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 04:11:59 PM »

ก๋วยเตี๋ยวน้ำแข็งใส หน้าตามันเป็นยังไง

ไม่เห็นถ่ายรูปมาเล่าตัวเธออออออออออออออออออ 

โสดด้วยเหรอออออออออออออออออออออ

Pik-CBR

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 04:32:33 PM »

!goodjob
คุณปิ๊กตัดผมทรงใหม่เหรอ เข้าแก๊งค์สกินเฮดบ้านเจ๊ใช่มั้ย >coooool
อยากไปอยู่พอดีเลย สะพานมอญ
ภาพสวยครับ เจ้าของร้านก็งาม <%6

ใช่ครับเข้าแก๊ง อเมริกันเลย 5555
ขอบคุณครับ

ก๋วยเตี๋ยวน้ำแข็งใส หน้าตามันเป็นยังไง

ไม่เห็นถ่ายรูปมาเล่าตัวเธออออออออออออออออออ 

โสดด้วยเหรอออออออออออออออออออออ

ขายก๋วยเตี๋ยวกับน้ำแข็งใสนะครับพี่ปอง พิมพ์ติดกันไปนิดดด โสดจริงๆ  l11

Pik-CBR

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 05:22:47 PM »

มาต่อจากสะพานมอญกันเลยครับ  !wanwan
เดินเล่นเสร็จ กลับที่พัก ซองกาเลีย.. นอนพักผ่อน อัพเฟสบุ๊คจน
(ตอนแรกว่าจะตื่นไปถ่ายรูปพระอาทิตย์ตกสักหน่อย แต่ตื่นมาอีกที 19.00น ซะงั้น  @#%$()

ก็อดดู อดถ่ายรูปไปตามระเบียบ... ก็เลยเดินขึ้น ไปสั่งอาหารมอญของ รีสอร์ทมาเป็นข้าวเย็นแทนละกัน  <cry

ต้มยำกุ้ง+ไข่เจียวหมูสับ

อันนี้อาหาร มอญ "ยำสาวมอญ" อร่อยดีครับผม (มีหมูสับ+กะหล่ำปลี เป็นต้น)

ตบท้ายด้วยเบียร์เย็นๆ โออิชิ 1 ขวด.... จิ๊บฟินๆ ริมแม่น้ำ  :-[

มืดขึ้นเรื่อยๆ จนมองไม่เห็นอะไรเลย  :-\

แล้วก็เข้านอน ตั้งนาฬิกาปลุก 4.30น หวังว่าจะตื่นมาดู เพราะอาทิตย์ขึ้นสักหน่อย............... Zzzz  l4

เวลา 08.00น พึ่งจะตื่น โอ้วววว แม่เจ้าพลาดอีกแล้วววว  nooooo
เซงเป็ด เซงไก่เลยครับ....  <cry ชังมันๆ ขึ้นไปกินอาหารเช้ากันดีกว่า  *^%#
(อาหารเช้ามี กาแฟ+โอวัลติน+ขนมปัง+ปาท่องโก๋+ข้าวต้มจานโต๊โต....  >SAFE$#)

อันนี้แฟนผมทำไหม้ กรอบเชียววว  :-\

ปล. ตื่นสาย.... ปาท่องโก๋ หมดแล้วครับ  :'(

ทานอาหารกันเสร็จเรียบร้อย ก็กลับห้อง เก็บข้าวของเตรียมตัวออกเดินทางเลย (ตั้งใจว่าจะแวะไทรโยค ไม่ก็เเหมืองปิล็อกสักหน่อย)
สุดท้ายก็ไม่ได้แวะ ยิงยาวกลับบ้านอย่างเดียว ....... พลาดอีกแล้ว  <cry
ออกจากที่พักเวลาประมาณ 9.00น ลุยๆๆ เทโค้งกันอย่างเมามันส์ เพราะขามาเซฟทางไว้แล้ว 55555  !wanwan !wanwan !wanwan

ยาวๆ มาจนถึง ปตท. ทองผาภูมิที่ ขามา ไม่ได้แวะ  bra

เจอร้านนี้ครับ "บาริต้า คาเฟ่"
เห็นเมนูมีไอติมด้วย เลยจัดไอติมลูกโต ไซด์200.... ชัก 5 เห้ยยย ไม่ใช่ละ ผิดงานๆ กับนมสด แล้วก็ไข่ลวก (ลืมถ่ายไข่ลวก)  >som

กินเสร็จ เราก็ยิงยาวเลยละกัน จากนี้ใช้ความเร็วสูงขึ้นมาอีกนิด อยู่ที่ 120-150 Km/h
ถนนดีครับ... ยาวๆ ไปจนถึง ก่อนเข้าตัวเมืองกาญจนบุรีเลย แล้วจอดพักที่ ปั้ม ปตท. แถวๆ นั้น...... ตอนนั้นเวลาน่าจะประมาณ บ่ายโมงครับ  l5

ก่อนออกเริ่มหิวข้าว เลยติดสินใจไปร้าน "ตำแซ่บหัวโค้ง" แถว นครปฐม @เพชรเกษม ซอย 1 (เป็นร้านของพี่สมาชิกใน CBRsCLUB นี่เองครับ)
ใครผ่านๆ นครปฐม ไปแวะทานข้าวกันได้นะครับ เปิดทุกวัน 10.00-21.00น

ตามแผนที่ไปเลย ตรงข้ามเทคนิค นครปฐม !!

ถึงแล้ววครับ  l13

เบียร์มาก่อนเลย อิอิ

กุ้งแช่ เผ็ดฝุดๆ น้ำตาไหลเลย จริงๆ แซ่บมากกก

ตำไข่เค็ม รสชาติกลทกล่อมครับ

คอหมูย่าง เนื้อนุ่มๆ  l5

ตับๆๆๆๆ หวานๆๆๆๆ ไม่สุกมาก เนื้อกำลังกรุ๊บกรอบเลยครับ

เบ็ดเสร็จ เก็บตังค์
-เบียร์ 2 ขวด
-น้ำแข็ง 2 ถัง
-คอหมูย่าง 1 จาน
-ตำไข่เค็ม 1 จาน
-กุ้งแช่ 1 จาน
-ตับหวาน 1 จาน
-ข้าวสวย 2 จาน.

ทั้งหมดนี้ 380 บาทครับผม อร่อย+อิ่ม+คุ้ม+ราคาไม่แพง  l13

สำหรับใครจะไปแล้ว เข้าไปไม่ถูก โทรไปได้เลยครับ...... เจ๊กบโทร.094-861-6145  l2
กินข้าวกันเสร็จเวลาประมาณ 17.30น น่าจะได้ ก็ออกเดินทาง เข้ากรุงเทพ และถึงบ้านเวลา 18.30น รถติดนิดหน่อย เส้นกาญจนาภิเษก  l3

จบทริปแล้วครับ อิอิ

.
ช่วงสรุปค่าใช้จ่าย ทริปนี้ไปประหยัดมากๆ มีงบจำกัด  :-\
- ค่าน้ำมัน สำหรับ Ninja650 คันนี้ โดนไป 1,550 บาท ครับผม
- ค่าที่พัก 800 บาท
- ค่าอาหาร น้ำดื่ม อื่นๆ 1,250 บาท

จบทริปหมดไป 3,600 บาทครับผม  l13
ปล. ต้องขออภัยทั้ง คำหยาบ เขียนผิด พิมพ์ตกด้วยนะครับ

l9 l9 l9 และสำหรับทริปนี้ ลาไปก่อน สาหวัดด ดีครับบบบบบบ  l9 l9 l9

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 06:39:46 PM »

โอย หิวข้าวเลย................... *^%#
Pik-CBR

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2014, 06:53:34 PM »

โอย หิวข้าวเลย................... *^%#

ลงมาจากลำปางเลยพี่ปอง... เดี๋ยวผมเลี้ยงเอง  >som

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์