CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปฉะเชิงเทราไหว้หลวงพ่อโสธรครับ (มือใหม่ใกล้ กทม.)  (อ่าน 6516 ครั้ง)
IS1LEK
เน้นสวย ไม่เน้นแรง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

มอเตอร์ไซค์ซักคันกับคนรู้ใจซักคนก็พอละ

« เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2014, 10:35:44 AM »

สวัสดีครับผมชื่อหนึ่งครับอายุ 37ปี อยู่กทม.รามอินทรา65 ห้าแยกวัชรพลครับ
ก็เป็นทริปแรกสำหรับเจ้า CBR 150i สีขาวนี้ ได้มาจากเจ้าของเดิมซึ่งดูแลไม่ไหว ผมก็เลยรับมาดูแลต่อครับ ผมก็เป็นคนรักมอเตอร์ไซค์เพราะอยู่กับมาตั้งแต่จำความได้ ชอบขับรถไกลๆ รู้สึกท้าทาย และท่องเที่ยวไปในตัวครับ
สำหรับทริปแรกของเจ้าขาวคันนี้ก็เป็นทริปเพื่อเป็นศิริมงคลเพื่อตัวเองพร้อมคนที่รักพร้อมครอบครัวและเจ้าขาวครับ ก็ขอเชิญชมภาพได้ครับ (ขออภัยถ้ารูปไม่ชัดนะครับ)

ไปรับเจ้าขาวมาจากเจ้าของเดิมครับแถวจรัญซ.13

มาถึงบ้านแล้วใส่หลอดป้ายภาษีหน่อย ติดกันขโมยพร้อมล็อคดิสครับ

ออกเดินทาง 6.30 ครับ ถึง วัดโสธรวรารามวรวิหาร ประมาณ 9.00 ครับ ไปทางเส้นรามอินทรา-สุวินทวงศ์

ถึงวัดละครับคนมาสักการะหลวงพ่อโสธรเยอะครับ

มุมบนอุโบสถครับ

มีรูปปั้นกระต่ายหน้าอุโบสถครับ

หลวงพ่อโสธรครับในอุโบสถ ด้านในจะมีพระท่านให้น้ำมนต์บรรจุหลอดแก่ญาติโยมด้วยครับ

หลวงพ่อโสธรในวิหารเดิมหรือศาลาเดิมครับ

คนมากราบไหว้สักการะหลวงพ่อโสธรเยอะครับ

ภายในวิหารก็มีทำบุญพระพุทธรูปประจำวันเกิดครับ

ก่อนเดินทางต่อมีคนมาด้อมๆมองๆรถครับ ดูท่าทางสงสัยจะมาขโมยรถครับ
ผมล็อคดิสไว้มันร้องครับ พอผมมาที่รถมันก็เดินไปทางอื่นละฟอร์มโทรศัพท์เหมือนในบางคลิปครับ
โจรชุมจริงๆ ยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ

จากนั้นเดินทางต่อมาที่จัดแสดงศิลปะการปั้นทรายครับ

รายละเอียดความการทำและเป็นมาตามนี้ครับ

จะมีโซนทั้งหมด 4-5 โซนครับ มีให้ชมเยอะครับ (ภาพบางส่วนครับ)

จากนั้นเดินทางต่อไปวัดสมานรัตนาราม (วัดที่มีองค์พระพิฆเนศปางนอนเสวยสุขที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย)

ถึงวัดแล้วต้องเข้ากราบไหว้พระประธานก่อนครับ องค์หลวงพ่อโต

สักการะพระบรมสารีริกธาตุ

สักการะหุ่นขี้ผึ้งพระอรหันต์หลายองค์ (ทำได้เหมือนมากครับ)

ดอกบัวยักษ์มีพระบรมสารีริกธาตุประดิษฐานอยู่บนยอดดอกบัวครับ

องค์พระพิฆเนศปางนอนเสวยสุข
ด้านหน้าองค์พระพิฆเนศจะมีรูปปั้นหนูไว้ขอพรครับ โดยการกระซิบข้างหูจะต้องใช้อีกมือหนึ่งปิดที่หูอีกข้างของหนูไว้ครับ ถ้าไม่ปิดไว้การขอพรจะไม่สมหวังครับ

องค์เจ้าแม่กวนอิม องค์ใหญ่เช่นกันครับ

จบทริปฉะเชิงเทราไหว้หลวงพ่อโสธรครับ
ขอบคุณทุกๆท่านที่มารับชมครับ
ขออภัยถ้าภาพไม่ชัดนะครับ
ภาพยังไม่เยอะเท่าไหร่ครับแหะๆ
เจอกันใหม่ทริปหน้าครับ

ไม่ควรประมาทในทุกๆเรื่อง

thitirote
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2014, 06:40:50 PM »

เยี่ยมยอดเลยครับ
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2014, 10:03:15 PM »

!goodjob ยอดเลยครับ   !goodjob

แต่ขอแนะนำนิดนึงว่า

ในการออกทริปเดี่ยว รึทริปหมู่ จะใกล้หรือไกลก็ช่าง

ขอแนะนำให้ท่านสวมใส่กางเกงขายาว(กางเกงยีนส์ก็ได้ครับ)

เพราะอะไรเหรอครับ

ก็เพื่อความปลอดภัยของท่านเอง

เพราะเราขับขี่ไประยะทางไกล

เศษหินเศษอะไรต่างๆนาๆ จะกระเด็นใส่หน้าแข้งเอาครับ

และอีกอย่างในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ

อย่างน้อยหนังหน้าแข้งเราคงไม่เปิดออกมาแดงฉานจนหน้ากลัว

เพื่อความปลอดภัยที่สูงขึ้น

เราก็เพิ่มด้วยการใส่การ์ดหน้าแข้งการ์ดเข่ามาใส่เพิ่ม

เพื่อความปลอดภัยของเราเองครับราคาไม่ถึงพันบาท

ใครจะหาว่าเราบ้าเรื่องเครื่องแต่งกาย

แต่ทุกสิ่งอย่างนั้น ก็เพื่อความปลอดภัยของเราเป็นหลักครับผม
porama01
I'm CBRsCLUB

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2014, 10:23:47 PM »

!goodjob ยอดเลยครับ   !goodjob

ในการออกทริปเดี่ยว รึทริปหมู่ จะใกล้หรือไกลก็ช่าง

ขอแนะนำให้ท่านสวมใส่กางเกงขายาว(กางเกงยีนส์ก็ได้ครับ)

เศษหินเศษอะไรต่างๆนาๆ จะกระเด็นใส่หน้าแข้งเอาครับ

และอีกอย่างในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ

อย่างน้อยหนังหน้าแข้งเราคงไม่เปิดออกมาแดงฉานจนหน้ากลัว

เราก็เพิ่มด้วยการใส่การ์ดหน้าแข้งการ์ดเข่ามาใส่เพิ่ม

เพื่อความปลอดภัยของเราเองครับราคาไม่ถึงพันบาท

ใครจะหาว่าเราบ้าเรื่องเครื่องแต่งกาย

แต่ทุกสิ่งอย่างนั้น ก็เพื่อความปลอดภัยของเราเป็นหลักครับผม
จริงด้วยอย่างที่พี่ปองว่านะครับ  เพื่อความปลอดภัย  อีกอย่างมันจะร้อนขาเอานะครับ >eiei >eiei >eiei >eiei

Lek Aloha
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2014, 11:11:15 PM »

:D  l13 สนุกดีค่ะทริปนี้
kawee019
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2014, 12:07:30 AM »

อยากไปมั่งจัง >%REDD

IS1LEK
**

มอเตอร์ไซค์ซักคันกับคนรู้ใจซักคนก็พอละ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2014, 12:42:22 AM »

ขอบคุณครับ ที่แนะนำครับ พอดีงบหมดครับ ซื้อหมวก 2 ใบ ถุงมือ 2 คู่ กันขโมย ล็อคดิส
อุปกรณ์ต่างๆก็ จะทยอยซื้ออยู่ครับ ตอนเดินทางไปก็เลยขับไม่เร็ว ละก็ขับห่างรถใหญ่อยู่ครับ

Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2014, 06:02:55 PM »

ว่าจะไปหลายรอบละ ไม่ได้ไปสักที 5555  :P
สวยงามครับ

***ที่สำคัญ กางเกง !!!!  >@#%GD

IS1LEK
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 12:30:00 AM »

ทริปหลังๆจัดเกือบเต็มละครับ  l11

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 04:15:06 AM »

วัดสวยมาก แต่ส่วนตัวถ้ากลุ่มผมไปทริปวัด จะไปวัดที่เค้ายากจน และห่างไกลความเจริญนะครับ ดูขลังดี และที่สำคัญ บริจาคช่วยเค้าแล้วรู้สึกดีกว่าบริจาควัดที่เค้ารวยแล้วครับ ถ้ายังไงทริปหน้า ลองดูครับ ปล.แนะนำใช้ท่อเดิมครับ เวลาเข้าวัดที่สงบๆ แล้วเดี๋ยวเสียงจะดังรบกวนพระครับ

fimmaster

Let's Me Go,too ไป ไหน ไป ด้วย ก้น ครับ

gu18law@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 09:31:10 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

IS1LEK
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 09:01:51 PM »

วัดสวยมาก แต่ส่วนตัวถ้ากลุ่มผมไปทริปวัด จะไปวัดที่เค้ายากจน และห่างไกลความเจริญนะครับ ดูขลังดี และที่สำคัญ บริจาคช่วยเค้าแล้วรู้สึกดีกว่าบริจาควัดที่เค้ารวยแล้วครับ ถ้ายังไงทริปหน้า ลองดูครับ ปล.แนะนำใช้ท่อเดิมครับ เวลาเข้าวัดที่สงบๆ แล้วเดี๋ยวเสียงจะดังรบกวนพระครับ
ขอบคุณที่แนะนำครับ ทริปหน้าไม่พลาดครับ

mildred698
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 03:09:25 AM »

แหล่มมาก :D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์