CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [TRIP] เที่ยวไม่ง้อใคร : BEZ บิ๊กทริป...พิชิต 1864 โค้ง...(รูปเยอะมาก)  (อ่าน 5563 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 03:54:21 AM »

ทริปนี้เป็นทริปต้อนรับปีใหม่ของกลุ่ม BEZ (Bike Eastern Zone) ที่ผมอยู่ในชลบุรี...โดยมีแนวคิดว่าไหนๆ จะหมดปี...เราน่าจะมีทริปไกลกันสักตั้ง (ปกติก็มีทริปที่เคยไปไกลสุดก็หัวหิน)...เลยสรุปว่าเราจะไปลุยเหนือกัน...และถือโอกาสพิชิต 1864 โค้งด้วยตัวเอง...ซึ่งเป็นความฝันอย่างหนึ่งที่ผมต้องทำด้วยตัวเอง...ซึ่งทริปนี้มีหลายอย่างที่ต้องเรียนรู้และปรับปรุงในการออกทริปหลายๆ วันของกลุ่มครับ

ปล. รูปเยอะมากๆ นะครับ...อาจจะแบ่งเป็น 2 กระทู้ครับ

pompam

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 04:01:24 AM »

ทริปนี้แผนเดิมคือเดินทาง 29 - 1 ครับ...แต่แผนก็ไม่เป็นไปตามแผน...ยังไงไปตามรับชมครับ

เริ่มออกเดินทางจากหอพักที่ศรีราชาตี 4...เพื่อไปสมทบกับอีกกลุ่มแถวๆ ฟิวเจอร์รังสิต...ทริปนี้เป็นครั้งแรกที่ได้ใช้กระเป๋าข้างด้วย...

เดินทางจากชลบุรี...ใช้เส้นทาง 304 สุวินทวงศ์ - รามอินทรา - สะพานใหม่ - ฟิวเจอร์...หลังจากเจอกลุ่มที่เหลือก็เดินทางต่อครับ...โดยมาพักทานข้าวเช้าแถวๆ บางปะอิน

อ้อ...ทริปนี้มี CBR500R 4 คัน NINJA650 1 คัน ER6N 2 คัน CBR250 1 คัน...โดยตกลงกันยืนพื้นที่ 140 (ไมล์ CBR500) ครับ

มื้อแรกของทริป

หลังจากนั้นก็เดินทางต่อครับ...รถเยอะแต่ไม่ติดแหง๊กมาก...ไปได้เรื่อยๆ...พักอีกจุดที่ ปตท แถวๆ ชัยนาท

ในปั๊มคนเยอะมาก...และที่เห็นชัดคือ "ขยะ" ครับ...เละเทะมาก แย่

ปล. ทริปนี้ใช้เส้นทาง กรุงเทพ - นครสวรรค์ - พิษณุโลก ครับ

จากนั้นมี event พิเศษนิดนึง...พอดีมีรถเก๋งเสียสตาร์ทไม่ติด...ได้เข้ามาขอความช่วยเหลือ...ตอนแรกคิดว่าแบตน่าจะมีปัญหาเลยทำการเข็ตสตาร์ทให้...เข็นจนไปถึงริมถนนหน้าปั๊มก็ยังไม่ติด...น้องในกลุ่มที่ขับรถ 6 ล้อเลยเปิดฝากระโปรงขยับสายหัวเทียนแล้วลอวสตาร์ท...ติด!!! ก็ขอบอกขอบใจกันไป

หลังจากนั้นมาพักอีกทีตอนผ่านตัวเมืองนครสวรรค์ไปแล้วครับ...จริงๆ แล้วเป้าหมายจะพักทุกๆ 100 - 200 โล...แต่บางทีก็ควบคุมยากครับ

ทริปนี้จัดเต็มมาก...กระเป๋าข้าง + กล่องหลัง (มีแนวโน้มจะขยายขนาดกล่องในอนาคต) + กระเป๋าถังอีก...นี่ขนาดส่งเต๊นท์ไปกับไปรษณีย์ไปปลายทางคืนนี้แล้วนะ

ยาวมาเรื่อยๆ ถึง อ.สอง จ.แพร่แล้วครับ...โดยจุดหมายคืนแรกเราจะพักบ้านนองในกลุ่มที่ อ.พาน เชียงราย

นานๆ จะได้รูปแบบนี้สักที

ถึงพะเยาแล้ว...เลยแวะไปถ่ายรูปกับกว๊านพะเยาสักหน่อย...อยากเห็นมานานแล้วเหมือนกัน

บรรดาสารถีเตรียมท่าทางถ่ายรูป

ได้มาแบบนี้ 555

ขอคู่บ้าง

หลังจากนั้นก็ไปบ้านที่พักคืนแรกครับ...เป็นบ้านญาติของน้องในกลุ่ม..โดยเต๊นท์ที่ส่งมาถูกส่งมาที่นี่...แต่คืนนี้นอนในบ้านครับ...อากาศหนาวดีจริงๆ

ข้างนอกมืดมากมาย

17 องศา...ชิวๆ

ครั้งแรกที่ต้องก่อไฟไล่หนาว

เจ้าของบ้านผู้น่ารัก

เจ้าของบ้านน่ารักมาก...เตรียมอาหารการกินไว้ให้...มีบาร์บีคิว...ลาบอะไรสักอย่าง...แล้วก้อไส้อั่ว...ซี่โคงหมู

นี่แหล่ะหนาตาของลาบอะไรสักอย่างของผม...จำชื่อไมไ่ด้ - -"

บาร์บีคิมฝีมือสมาคมแม่บ้าน...ดูหน้าคนกินจะรู้ว่าอร่อยอย่าบอกใคร (ย่างเตาถ่าน...จริงถ้าเอามาย่างกะกองไฟน่าจะสุกกำลังกินมากกว่านี้ 555)

pompam

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 04:05:59 AM »

เช้าวันรุ่งขึ้น...อากาศเย็นลงอีก...เสียดายไมไ่ด้เห็นเลขตัวเดียว

ไฟมอดแล้ว...แต่ไฟในตัวยังไม่มอดนะแจ๊ะ

ก่อนออกจากที่พัก...เจ้าบ้านแนะนำให้ไปถ่ายรูปที่วัดจีนใกล้ๆ โดยบอกว่าวิวสวยเหมือนเมืองจีน

หมอกๆ และหมอก

ตามเจ้าบ้านไป

ถึงแล้วครับ...เสียดายที่ออกมาสายไป...หมอกจางไปเยอะ...เพื่อนบอกถ้ามาเช้ากว่านี้จะสวยกว่านี้มาก

รวมคนขี่

หลังจากนั้นก็เตรียมออกเดินทางครับ...คราวนี้ต้องขนเต๊นท์กันไปเอง...โดยเป้าหมายคือ วัดร่องขุ่น - แม่สาย

วาร์ปมาที่วัดร่องขุ่นครับ...รถติดมากก่อนเข้าวัด...ตอนนี้อากาศเริ่มร้อนแล้ว

pompam

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 04:13:22 AM »

ต่อๆๆ

ออกมาที่อุโบสถใหญ่บ้าง

ได้มาแลวนะ

คนเยอะมว้าก

สวยดีคับ

คนเยอะไปไหม

มวลมหาประชาชนทั้งหัวดำหัวทอง

เรากำลังเดินผ่านนรก

ขอส่วนบุญ? ขอโทษตัวผมมีแต่บาป 555

ยมบาลป่าว?

pompam

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 04:22:53 AM »

หลังจากนั้นกลับมาวางแผนการเดินทาง...เพราะคืนนี้แผนจะไปนอนปาย...โดยต้องเลือกระหว่างจะไปต่อแม่สายหรือสามเหลี่ยมทองคำ...แต่ข้อสรุปเนื่องจากตอนนั้นบ่ายแล้ว...ถ้าแวะต่อจะไปไม่ถึงปาย...เลยยกเลิกแผนแล้วตรงไปปายเลย (นี่คือความผิดพลาดแรกในการวางแผนที่เที่ยว...ซึ่งระยะทางไกลกันเกินไป)

หลังจากนั้นแวะเซ็นทรัลเชียงรายแป๊บ...เพื่อให้น้องคนนึงไปซื้อเต็นท์ (แผนแรกน้องคนนี้จะแยกกลับบ้านที่ลำปาง...แต่เปลี่ยนใจอยากไปกับกลุ่มด้วย)
จากนั้นมาพักอีกที่ที่แม่สรวยครับ

จากนั้นเป็นรายการงานเข้าเล็กน้อย...500R คันนึงเบรคหลังหมด!!! หมดชนิดที่ว่าจานเบรคไปสีกับแป้นผ้าเบรคด้านในเลย...โดยคันนี้ก่อนออกมาทริปได้เข้าศูนย์ให้ช่างเช็ครถก่อนแล้ว...โดยระบุว่า "จะไปเหนือ" แต่ช่างก็ไมได้แจ้งเรื่องเบรคใกล้หมดแต่อย่างใด...โดยวันนั้นร้านไหนๆ ก็ปิดหมดแล้ว...เป็นบทเรียนอีกบทว่า "ควรตรวจเช็ครถด้วยตัวเองเบื้องต้นก่อน...อย่าไว้ใจศูนย์อย่างเดียว"...งานนี้เลยต้องใช้เบรคหน้าไปพลางๆ ก่อน

เส้นทางแม่สรวย - ฝาง - เชียงดาว...ถนน + โค้งสวยมาก...อดไมไ่ด้ที่จะเล่นโค้งกันสักหน่อย

วิวสวยๆ

เนียนๆ

นี่เพิ่งเริ่มบุฟเฟ่ต์โค้งเท่านั้น หึหึ

สวยจัง

นี่อีก 1 ภาพประทับใจ...น่าจะเป็นดอยเชียงดาว...เคยเห็นแต่คนอื่นเค้ารีวิวกัน...ไปเห็นเองถึงกับอึ้งในความยิ่งใหญ่ (เว่อร์ไปมั้ง 555) รวมทั้งแสงที่ได้พอดี...ประทับใจครับ

มาถึงตแม่แตงประมาณ 1 ทุ่ม...มี 1 คันไม่ไหว...เนื่องจากไม่เคยออกทริปไกลแบบนี้มาก่อน...เลยต้องพักทานข้าวกัน...พร้อมตัดสินใจว่าจะไปให้ถึงปายหรือหาที่นอน...ด้วยความใจสู้...เลยตัดสินใจไปกันต่อ...ลุยยยยยย!!!

ดั้นด้นกันขึ้นเขามา...ใครไม่เคยขึ้นเขาแบบมืดสนิททั้ง 2 ทาง...ไม่รู้ว่าไอ้ข้างทางนั้นผาหรือเหวก็คราวนี้แหล่ะ...แถมโค้งขึ้นไปทายก็รู้ๆ กันอยู่...งานนี้วัดใจได้อย่างดี...ยังไงก็ตาม...ชาวคณะมาถึงปายจนได้ประมาณเกือบๆ 4 ทุ่มได้

หลังจากนั้นก็หาที่พักกัน...ได้พักที่รีสอร์ทมีลานกางเต๊นท์ครับ...ข้ามสะพานข้ามแม่น้ำในเมืองปายไปนิดนึง

หลังจากกางเต้นท์กันเรียบร้อย...ก้อมาลุยถนนคนเดินกัน...แต่เนื่องจากเรามาดึกแล้ว...ร้านค้าก็เริ่มทยอยเก็บร้านกันเรื่อยๆ

ร้านน้ำกระบอก...ตอนแรกจะซื้อคนละอันแล้วไปใส่เบียร์กินที่เต้นท์ 555

หนาวๆ

กินนมร้อน...แก้หนาว

มาลอยโคมกัน...โคมที่นี่ลอยดีกว่าโคมไก่กาแถวหาดบางแสนเยอะ...มันจะพุ่งขึ้นท่าเดียว...ส่วนแถวบางแสนมีแต่จะร่วงลงน้ำ

หลังจากนี้..ก็นั่งล้อมไฟคุยกัน...โดยประเด็นคือเรื่องการเดินทาง...โดยเสนอว่าอีกคืน (คืนวันสิ้นปี) แผนเดิมเราจะไปนอนอินทนนท์...เสนอให้นอนปายอีกคืน...เพราะที่ทางสะดวกดี...แล้วไม่อยากให้ขี่รถกันไกล (ผิดแผนครั้งที่ 2)

ขณะนั้นมีการเล่าเรื่องผีกัน...ปรากฏตอนนั้นประมาณใกล้ๆ ตี 1 อยู่ดีหมอกก็ลงมาแบบกระทันหัน...น่ากลัวไปอีกแบบ 555

pompam

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 04:49:41 AM »

เช้าวันรุ่งขึ้น...ตื่นมาพร้อมกับน้ำค้างชนิดเหมือนฝนเพิ่งตกมา...พร้อมหมอกปกคลุมด้านล่างของเมืองปาย

น้ำค้างเยอะนัก...เล่นซะเลย

แผนวันนี้คือ ไปห้วยน้ำดัง...ขึ้นไปแม่ฮ่องสอน...ไปพิชิต 1864 โค้งครับ

ลงมาหาข้าวเช้าทาน...ผ่านสะพานมีคนกางเต้นท์เยอะเลย

อำเภอปายยยยยยย

หลังจากลงมาวนเวียนหาอาหารเช้ากินในปาย...ไม่เจออะไรโดนใจเลยไปลงเอยที่โจ๊กลุงอ๊อดครับ

วัดอุณหภูมิขณะกินโจ๊ก 555

มีคำขวัญเมืองปายด้วย

เหมือนดีนัก...จุ๊บเบย

โดยส่วนตัว...รสชาดธรรมดาครับ

ไปสอยปาท่องโก๋ร้านตรงข้าม...ช่วยเพิ่มรสชาด...แต่ร้านปาท่องโก๋คนเยอะมาก 555

บรรดาหนุ่มๆ ผู้ควบอาชาเหล็กฃ

หวานบ้างอะไรบ้าง

พร้อมเดินทางต่อ

จราจรในปาย...น่ารักมาก...พูดภาษาอังกฤษได้ด้วยเวลามีฝรั่งถามทาง...แถมคอยช่วยเหลือชาวบ้านเวลาข้ามถนนอีก...พอกลุ่มผมกำลังจะออกตัว...ก็มีมาเตือนว่าให้ขี่เบาๆ หน่อย

ออกเดินทางต่อครับ...รถค่อนข้างเยอะมาก...ทำให้ขี่กันได้ไม่เร็ว...บางช่วงก็ต้องแซงแบบสวนเลนไปบ้างก็ต้องขออภัยครับ

ขึ้นไปทางเดียวกับที่มาเมื่อคืน...แต่สภาพแวดล้อมผิดกันลิบลับ 555

โค้งๆ และ โค้งเอาให้เบื่อกันไปข้าง)

ไต่กันมาจนถึงห้วยน้ำดัง...มาจอดกันตรงจุดชมวิวแรกครับ

เอาหมดเลย อิอิ

ลุงๆ ทำไรอ่ะ!!!

สวยๆ

หวีตๆ

ขึ้นมาต่อด้านบน...ดันเลยขึ้นมาบนห้องสัมนาซะงั้น...เลยแวะถ่ายรูปรวมก่อน

pompam

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 04:55:51 AM »

ลงมาที่จุดชมวิว...จนท ไล่ให้ไปจอดลงไปอีกตรงแถวๆ ร้านอาหาร...เดินขึ้นมาเหนื่อยอีก - -"

แต่พอเห็นวิวก็หายเหนื่อยเลย...เคยมาแล้วครั้งนึงเช่า CBR250 จากเชียงใหม่มาเอง อิอิ

เสียดายไม่เจอทะเลหมอก

Check In!!!

ตั้ง 1.6 กิโลแหน่ะ

วิวที่ดูแล้วปลอดโปร่ง

กะหล่ำ.หรือเปล่า???

มุมจ๊ะเอ๋!!!

สาวๆ

ตากล้องมือหนึ่งอยากได้รูปคู่แบบขั้นบันได...ให้คนแก่วิ่งไปลองเฟรม 555

สุดท้ายไกลซะ 555

หลังจากนั้นก็ลงมาทานข้าวกันตรงที่จอดรถนั่นแหล่ะ...เห็นคนเยอะแต่ไม่รู้จะช้าขนาดนี้...สั่งกันไปรอกันเกือบชั่วโมง...เลยตัดสินใจไปตายเอาดาบหน้า 555

จุดหมายต่อไป...ไปพิชิต 1860 โค้งกัน

ขึ้นมาถึงจุดระหว่างปาย - ปางมะผ้า...ปรากฏคุยไปคุยมา...เหลือไปพิชิตโค้งกันแค่ 2 คัน...เพราะคันนึงเบรคหมดไม่กล้าไป...ที่เหลือกลัวกลับมาเย็นเพราะตอนนั้นประมาณ 3 โมงกว่าแล้ว...กว่าจะไปกลับน่าจะมืด...เลยตัดสินใจกัน 2 คันว่าเอาวะ...ไหนๆ ก็มาแล้ว (จริงๆ ตอนนั้นถึงเหลือคันเดียวก็ไป อิอิ)

ถนนที่เราต้องลุยไป

สู้เว้ยยยยย

มีกัน 2 คันนี่แหล่ะ

รูปสวยๆ ขอบคุณค้าบ ^^

วิวสวยๆ ระหว่างทาง...บอกตรงๆ ตั้งแต่วิ่งออกทริปมา...สถาพแวดล้อมที่นี่ผมว่าสุดยอดแล้ว...ภูมิประเทศภูเขาที่มีรูปทรงแปลกๆ (ไม่เหมือนภูเขาธรรมดา) และสูงใหญ่มาก...มันเหมือนหลุดไปอีกโลกนึงเลยครับ

pompam

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 05:09:19 AM »

ดั้นด้นมาถึงแว้วววววว

อีก 1 สุดยอดความฝันของการขี่สองล้อ...มำสำเร็จไปอีก 1...อย่างที่บอกครับ...มาเอาเองฟินกว่าไปซื้อที่อื่นเยอะ อิอิ

ตัวเมืองแม่ฮ่องสอน...เป็นเมืองเล็กๆ ในหุบเขา...ดูมีสเน่ห์อย่างประหลาด...มีโอกาสต้องมาเยือนแบบเต็มๆ สักครั้ง

ก่อนกลับ...แวะแชะภาพอีกภาพ...ตอนนี้ก็ 6 โมงกว่าแล้ว...ลุ้นๆๆๆๆ

ขากลับก็สุดยอดพอๆ กันกับตอนที่มาปายตอนกลางคืน...เพียงแต่โค้งที่นี่โหดกว่ามาก...ดีที่ว่ามากัน 2 คันเลยไปได้เรื่อยๆ แบบลอกไลน์กัน
กลับมาถึงปายก้อ 3 ทุ่มกว่าๆ...ทับถมคนที่ไมไ้ไปพอหอมปากหอมคอ...ออกมากาอะไรทานที่ถนนคนเดินอีกครั้ง

ขุนโจรเดินเล่น !!!

หลังจากนั้นก็เตรียมลอยโคม count down รับปีใหม่กัน...บรรยากาศคึกคักมากครับทั่วปายเลย

อันนี้พิเรนท์...เอาโคม 2 อันมาพ่วงกัน...ปรากฏมันขึ้นไม่พร้อมกัน 555

คืนน้น...ท้องฟ้าเมืองปายระยิบระยับแข่งกับแสงดาว...สวยมากๆ ครับ

เช้าวันปีใหม่...เตรียมเดินทางกลับครับ

หนาวๆ

มีไก่มาเดินด้วย

เกิดอยากทาน American Breakfast กัน...เลยต้องวนหา

เติมน่ำมันก่อนกลับครัชชช

ก่อนกลับ...แวะถ่ายรูปที่ Love Strawberry Pai...ซึ่งก็แน่นอน คนเยอะ

ดูมันทำ - -"

ถ่ายรูปกับ ATV ให้เช่าข้างกัน...สงสัยเอาไปโปรโมท อิอิ

เส้นทางลง...คนถ่ายรอให้ลงกันไปแล้วถ่ายให้...จากนั้นซัดตามลงไป...แน่นอนจริงๆ

หลังจากผ่านโค้งลงมาอย่างทุลักทุเล...เนื่องจากรถเยอะมาก...ทำให้เกิดการขบวนขาดกันเกิดขึ้น...เลยลงมารอตรงแยกที่จะไปเชียงดาว...เจอรถกลุ่มนี้กำลังขึ้นไปปปาย...สีแต่ละคันได้ใจจริงๆ (กลุ่มแกงส้ม 555)

หลังจากนั้นต้องตัดสินใจครั้งใหญ่อีกรอบ...เพราะกว่าะลงมากันครับก็บ่าย 3 กว่า แล้ว...ถ้าคิดจะยาวกลับชลบุรีนี้คงมี ตี 3 ไหนจะรถติดขากลับอีก...เลยตกลงร่วมกันว่าจะไปนอนลำปางอีกคืน (บ้านน้องอีกคัน) โดยบางคนต้องโทรไปลางานวันที่ 2 ด้วย (อีก 1 ความผิดพลาดด้านการบริหารเรื่องเวลา)

บ้านน้องคนนี้อยู่แถวๆ ห้างฉัตร...เป็นบ้านแล้วด้านหลังเป็นทุ่งนา...ไปถึงพบว่าที่ทางถูกจัดเตรียมไว้แล้วพร้อมคาราโอเกะชุดใหญ้ (เข้าทางเลย 555)

อาหารพร้อมสรรพ...ซึ่งกินไม่ค่อยได้ (เผ็ด 555)

ทานข้าวเส็ด...พอดีได้ยินเสียงเหมือนมีงานวัดใกล้ๆ เลยตกลงกันว่าจะแวะไปดู...ปรากฏเป็นงานสวดมนต์ปีใหม่...เลยถือโอกาสทำบุญเลย

ข้อสังเกตุ...พอชาวบ้านในวัดรู้ว่ามาจากชลบุรี (ต่างถิ่น) ก็รีบต้อนรับอย่างดี...ทำให้รู้ว่าเป็นธรรมชาติของชาวบ้านทางเหนือว่าเวลามีแขกมาต้องต้อนรั

ลอยโคมกันอีกครั้ง...คราวนี้เขียนชื่อกลุ่มลงไปด้วย...

ตื่นเช้ามา (ที่นี่หนาวกว่าปายอีก)...เตรียมตัวกลับกันจริงๆ แล้ว

ไปได้ไม่นาน...ก็เจอเรื่องไม่คาดคิดอีกครั้ง...รถคันที่เบรคหลังหมด...ปรากฏเกิดอาการเบรคหน้าไม่อยู่...ต้องจอดพัก...ดูๆ แล้วไม่น่าจะไปไหวเลยลองไล่โทรหาร้าน Bigbike ในลำปางกันให้ว่อน...ก็เลยต้องไปไล่หาตามคำบอกในตัวเมืองไปเรื่อยๆ

วนไปวนมา...คนนำเข้ามาเจอร้านนี้ (ซึ่งบังเอิญมาก...ร้านนี้เป็นร้านที่ผมโทรถามผ้าเบรคตอนแรกที่ออกจากห้างฉัตรมา...แต่เจ้าของร้านบอกไม่มี...ระหว่างที่ขี่รถหาอยู่นั้นเจ้าของร้านนี้พยายามโทรหาผมเพื่อบอกว่าผ้าเบรคของ 150i สามารถแปลงใส่ได้แต่ผมไมไ่ด้รับสาย...พอเลี้ยวเห็นชื่อร้านเลยนึกออกทันที)

หลังจากที่ลองเช็คๆ กันศูนย์นิยมฯ ลำปางพร้อมเอารถไปหให้เช็ค...ปรากฏว่าผ้าเบรคของ 250 สามารถใส่กันได้ทั้งหน้าหลังแบบไม่ต้องแปลง...เลยออกมาทานข้าวกันรอทำรถเสร็จ...ร้านมุกดาขนมจีนหล่มเก่า...สั่งกันถล่มทลายเช็คบิลมาพันกว่าบาท...แอบคิดว่าเช็คบิลผิดป่าวเนี่ย 555

ระหว่างรอ...ขโมยมะยมเค้ากินซะงั้น

หลังจากทำรถเสร็จ...ก็ถ่ายรุปขอบคุณสักหน่อย...เห็นว่าจะย้ายร้านไปแยกอินโดจีน (หลักกิโลยักษ์) เร็วๆ นี้ครับ...ยังไงก็ไปอุดหนุนกันได้นะครับ Ultimate Moto Club

หลังจากนั้นก็รีบทำเวลากัน...เพราะเสียเวลาในลำปางประมาณเกือบ 3 ชม...อันนี้ผ่านเขาหน่อ-เขาแก้ว

จอดพักทานข้าวเย็นที่ ปตท บายพาส นครสวรรค์ครับ

พักอีกทีพร้อมแยกกลุ่มชลบุรีกับกรุงเทพที่สายเอเซีย

สุดท้ายกลุบมาถึงชลบุรีประมาณเกือบๆ เที่ยงคืนครับ...เป็นทริปโหดอีกทรินึงเลยทีเดียว...พร้อมเป็นประสบการณ์ที่จะใช้สำหรับการจัดทริปกลุ่มแบบไกลๆ ในครั้งต่อไป

สำหรับตัวเอง...ครั้งได้ได้ทำความฝันสำเร็จไปอีกอย่างต้อนรับปีใหม่ 2014 แล้วครับ

สรุปทริปนี้
ระยะทางทั้งหมดเกือบๆ 2500 กิโล
ค่าน้ำมันประมาณ 5000 บาท (โซฮอล 91,  95)
ไมล์รวมตอนนี้ 36000 ได้เวลาเช็คอีกแล้ว (เพิ่งเอาไปเช็ค 32000 ก่อนไปทริปนี่เอง 555)

Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มกราคม 2014, 05:02:15 PM »

สุดยอดเลยครับพี่ป๋อมแป๋ม... ความฝันของผมเช่นกันครับ
ที่จะขึ้นไป พิชิต 1,864 โค้ง  !hoehoe

ขอบคุณพี่แป๋ม ที่เอารีวิวเท่ๆ มาให้ชมนะครับ  ;)

porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 04:55:31 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์