CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันหยุดทั้งที่... ไปเที่ยวสวนสัตว์ แบบ ฟิน.. ฟิน  (อ่าน 4542 ครั้ง)
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:35:15 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน วันหยุดไปเที่ยวไหนกันเอ๋ย...  >eiei
เนื่องในวันที่ 10 พฤศจิกายน 2556 ได้มีโอกาสไปเยือน สวนสัตว์เปิดเขาเขียวววว ณ จังหวัด ชลบุรี  l5

ทริปนี้เกิดขึ้นจาก มีคนแคระ.... เอ้ยย  >jakkkk นางฟ้าตัวน้อย พูดลอยๆ ขึ้นว่าอยากไปสวนสัตว์  >som
เมื่อกระผมได้ยินก็ไม่รีรอ (อยากไปชิมิ ก็ไปกันเลยยยยย)  l6

แต่ว่านะ......... ไปแค่ 2 คนมันจะเหงาๆ ไหมน๊าา า ?  >%REDD งั้นต้องหาเพื่อนไปด้วยดีฟ่า ไปแค่ใกล้ๆ เอง  >yes
แค่ไปกลับประมาณ 300 โล + - 50 โล  l13

เมื่อประกาศออกไป ก็ได้เพื่อร่วมเที่ยว อีก 2 คัน 4 คน  !hoehoe
อย่ากระนั้นเลย ไปลุยกันดีกว่าาาาาา ออกเดินทางได้  Go Go Go  !wanwan !wanwan

เวลา 5.03 น - โทรไปหาเหล่าทหารหาญ ที่จะออกศึกร่วมกันคราวนี้   l2

เวลา 5.30 น - ไปนั่งรอรับสมาชิก 2 ท่าน 1 คัน ที่มาจากพระราม 3 ณ "ลานคนเมือง" เพราะพี่เขาไป จุดนัดพบไม่ถูก  :-\
มีหลักฐาน  :P

เวลา 6.20 น - ประชุมรูปขบวน ทบทวนสัญญามือ เสร็จสิ้น ก็ออกเดินกันเลยดีฟ่า เอ้า.... เหล่าทหารหาญ ขึ้นม้าา  l6 l6 l6
(ขออภัยครับ เนื่องจากต้องการออกจากรุงเทพให้เร็วที่สวด กลัวรถติด... เลยไม่ได้ถ่ายภาพตอนอยู่ที่ปั้ม เอสโซ่เลย  :-X)
เอารูปรถไปดูก่อนละกันนะครับ (ภาพนี้จริงๆ ถ่ายตอนถึงสวนสัตว์แล้วครับ)

ก็ขับไปเรื่อยๆ ครับ เร็วไม่ได้เพราะสมาชิกอีกทัน ไม่เคยออกทริปและขับทางไกลเลย ความเร็วช่วงแรกๆ จึงอยู่ที่ 60-90 Km/hr  l3
และสักพักหนึ่งตอนเขาเส้นบางนา-ตราด น่าจะวิ่งมาประมาณ 18-30 โลได้แล้ว ก็แวะเติมลมยาง+เติมน้ำมัน กันก่อน  >@#%GD

ผมเติมไป 290 บาท จากที่เหลือ 2 ขีด ขึ้นมาเต็มถัง เติมไป 8 ลิตรพอดีเป๊ะ  >SAFE$#
คันแดงเติมไป 320 บาท มั่ง ? จำไม่ได้  :-\  แต่คันนี้เติมจาก 1 ขีดขึ้นมาเป็นเต็มถัง  >yes
อีกคันสีดำเติมมาแล้วเต็มถังตั้งแต่กรุงเทพ เลยไม่ได้ถาม ว่าเติมมาเท่าไร  nooooo

เติมลมยาง พี่ที่ไม่เคยออกทริป.... ลมยางหน้าเหลือ 15 หลัง 20 มั่งครับ... โอ้ววว พระเจ้าาาา โชคดีที่แวะเติมก่อนนน  @#%$(
เสร็จสับ ก็ออกเดินทางกันต่อ ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก... ความเร็วที่ 90 Km/hr แต่ว่าระหว่างที่ขับไปเรื่อยๆ นั้น จู่ๆ ก็มี...................

มี................. บ้างสิ่งบ้างอย่างไม่คาดฝันเกิดขึ้นนนนนนนนนน  l6
Honda CBR 1000RR น่าจะปี 2007 ลงไป เพราะท่อออกตูด (เดาเอาครับ) ขับแซงขึ้นไปห่างสัก 50 เมตรได้ แล้วโบกมือทักทาย... >SAFE$#
ผมก็ไม่รีรอ..... ยกนิ้วให้ทันที เพ่หล่อมากครับ และก็สวัสดีชาว 2 ล้อครับผม ;)

และมาถึงช่วง หลุมอุกกาบาต ผมจึงถือวิสาสะ เข้าทางหลักครับ ปลอดภัยกว่าแหะๆ  >%REDD
ก็ขับลากยาวๆ กันไป ที่ความเร็ว 110-120 Km/hr ถนนโล่งดีครับ ขับแบบ ฟิน ฟิน.... เลยอะ  l5 l5

แล้วก็เห็นร้านข้าวแกงแต่ไกลๆ ก็เบี่ยงออกจากทางหลักเพื่อแวะทานข้าวและพักคน พักรถกันก่อน ช่วงนั้นวิ่งมาแล้วประมาณ 90 โลได้มั่งครับ  <%6
เวลาประมาณ 8.30 น่าจะได้  >yes

ทานข้าวเสร็จ ก็ออกเดินทางซัดกันยาวๆ จนถึง สวนสัตว์เปิดเขาเขียววววว   :)

ค่าเข้าผู้ใหญ่ท่านละ 70 บาท มอเตอร์ไซต์ 1 คัน (เล็ก-ใหญ่) คันละ 10 บาทหมดครับ  >konan

รวม 1 คัน 2 คน = 150 บาท ครับผม  :-[
พร้อมกันหรือยังครับ ท่านผู้ชมทางบ้านหรือที่ทำงาน หรือที่ไหนก็แล้วแต่....  :P
>A@$%^^ >A@$%^^ l6 l6 l15 l15 ไปตะลุยสวนสัตว์กันเลยยยยย  >A@$%^^ >A@$%^^ l6 l6 l15 l15

ณ ที่จอดรถ ก่อนอื่นมาชมหน้าตา นักบิด+คนซ้อน+รถกันก่อนดีฟ่านะครับบ  l5
คนขับๆ หล่อม้ะๆ หน้าไปป์กี้ (คันแดง) เหมือนโดนบังคับให้มาเลย  555555  :P

มาดูคนซ้อนกันบ้างครับบบบ  l5

แต่ละคันเลข 1 นำหน้าทั้งนั้น  >som

เข้ามาก็เจอ ลิง ต้อนรับเป็นด่านแรกเลยยยย   >jakkkk
แลบลิ้นด้วย แบร่ๆ  l15

เทสๆ หน้าเหมือนกันไหม 55555  >som

ไปต่อที่สวน ละมั่ง กันเลยยย   bra

กินป่ะๆ ซื้อมา 20 บาท  l10

จะกินไม่กินห้ะ  l6 l15

กินเสร็จก็ เอาออกทันทีเลย  :-\

นกอะไร จำไม่ได้ละ 55555555

กิ้งก่าป่ะ ???

ห้องน้ำ  l13

เราเดินมาถูกทางปะเนี่ย ลกไปป่าววว  :-\

ตามด้วย ฮิปโปโปเตมัสสสส

เพนกวินๆ  handsom

เจอแก็ง "บาโฟเมด" ด้วย  :P

บาโฟเมด มินิ

จอดรถเท่ๆ มุมสวยๆ   >coooool

แล้วลงไปดูบ่องู......  @#%$(

สิงโตหลับหมดเลยงะ  !dead

เห็นหมี... กันไหม  >som

นกกระจอก.... เทศศศศ  >konan

นาก เขียนถูกป่าวนะ... น่ารักม้ะอยากเอากลับบ้านงะ  l5 (ผิดถูกขออภัยด้วยครับ)  ;)

;D ;D ;D แรดอ้ะ... แรดดดด   ;D ;D ;D

ยีราฟฟฟฟฟ  >jakkkk

ช้าง.. ช้าง.. ช้าง.. น้องเคยเห็นหรือป่าว  >som

แล้วเราก็มาถึงกรงนกใหญ่  l15 l15
อ้าาาา..... !! เสือกินบิ๊กโคล่าด้วยยย  :P

ห่าน ชิมิ ไม่แน่ใจ  ???

มองไรว้าาา... เดะจิกตาบอดเลยย  >jakkkk

นายๆ ไอนั้นมันแอบถ่ายรูปเราครับ... เก็บเลยดีไหมครับนาย  :o

นกยูง !!

เท่ป่ะเหยียวแดง

ตอนแรกเห็นนึกว่า รูปปั้น.... นิ่งเชียว

ไก่ขนสวยมว๊ากกกก  !goodjob

ยาวไป ยาวไป  l3

น้ำตกสักหน่อยๆ  >eiei

คนนี้มาแรง... หรือจะ Fight กะหนูอะ  l6 l6

กินป่ะ หร่อยนะๆ  *^%#

โอ้ววว.... พระเจ้าจ๊อดดด ที่สิบเจ็ด มันร้อนมากก

และจากนี้ก็มีอีกเยอะแยะมากมาย ถ่ายรูปทั้งหมดคงไม่ไหว เยอะจริงๆ เล่นเอาเมื่อยเลย  l8
เสร็จจาก สวนสัตว์ ช่วง บ่ายๆ สัก 14.30 ได้มั่ง ก็ไปลงหาดบางแสนทานอาหารริมหะเลกัน  *^%# *^%# *^%#

ระหว่างทางออกจาก สวนสัตว์ไป บางแสน.. เจอเพื่อนๆ ชาว 2 ล้อ กำลังขับเข้าสวนสัตว์ก็โบกมือทักทายกันไปมีหลายคันเลยครับ  >yes
เท่าที่จำได้มี ninja 250หรือ300 versys ฮาเลย์ และอื่นๆ รวมๆ 7-8 คัน  l13

มาถึงแล้วก็สั่งอาหารจัดเต็ม หมดไปคู่ละประมาณ 500 บาท  >%REDD
สักคำไหมครับ เพื่อนๆ  l10 l10 l10

กินเสร็จก็นอนหลับไป 55555 พักผ่อนเอาแรง ตื่นมา 4 โมงเย็นก็ แวะวัดใหญ่อินทาราม และเดินทางกลับกรุงเทพ  l3 l3
บางนา-ตราด ขาเข้ากรุงเทพ จะหลุมเยอะกว่าเดิมความเร็วจึงขึ้นๆ ลงๆ เฉลี่ยอยู่ที่ 30-90 Km/hr

ก็ไปเรื่อยๆ แล้วพอใกล้ถึงกรุงเทพก็แวะพักกัน ก่อนที่จะยิงยาวกันให้ถึงบ้านไปเลย
จอดกันเละ ไปหน่อยขอโทดด้วยครับบ  <%6

จากนั้นก็ขับไปจนถึงเขตคลองเตยไปส่งพี่คนแรกก่อน แล้วเขาก็แยกกลับบ้านไป พระราม 3 l9 l9
คนที่สองแยกกันตรงประชาชื่นไป เมืองทอง  l9 l9

แล้วผมก็แวะซื้อข้าว เข้าบ้าน.. อาบน้ำ กินข้าว อัพเฟสบุ๊ค นอนแล้วตื่นมาทำงาน จบบริบูรณ์

l9 l9 l9

สรุปค่าใช้จ่ายยยย -----------
ค่าน้ำมัน ของผม เติมไป 290 บาท จาก 2 ขีดขึ้นมาเต็มถัง เหลือถึงกรุงเทพ 3 ขีดครับผม  >coooool
ค่าอาหารคู่ผม 550 บาทโดยประมาณ... จำไม่ได้ละจ่ายไปเท่าไร  >som
ค่าเข้าสวนสัตว์ ผู้ใหญ่ 70 บาท รถมอเตอร์ไซต์ 10 บาท เป็น 80 บาท
อื่นๆ ซื้อของ ซื้อน้ำระหว่างทาง อีกประมาณ 150 บาท
รวม 290+550+150+80 = 1,070 ตีไป 1,200 บาทครับผม สำหรับทริปนี้ 1 คัน 2 คน
!goodjob

และที่ขาดไม่ได้เลยคือ ช่างภาพของเราครับ สิ่งภาพส่วนใหญ่มากจาก....
กล้องของพี่ -*จิ้น*- เจ้าของ CBR คันดีดำที่ไม่มีสติ๊กเกอร์นะครับ เป็นผู้บันทึกภาพในครั้งนี้ ขอบคุณครับ 
;)

ขอจบรีวิวเพียงเท่านี้ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านจนจบนะครับ
 ;) ;) ;) สำหรับทริปนี้ลาไปก่อนสวัสดีครับบบบบ บ๊ายบายยย  l9 l9 l9
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:55:31 PM โดย VavaX2 » บันทึกการเข้า

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:50:37 PM »

เด็กๆไปเที่ยว สวนสาด............ ดดดมา ได้อะไรมาบ้างจ๊ะ >eiei
jinegogo
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:50:56 PM »

รู้สึกได้ว่าขับตามปี๊กไม่ทันเลย โดนแฟนบ่นกระจายว่า ให้ฉันขับมั้ยยย !dead  >%REDD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:58:42 PM โดย VavaX2 » บันทึกการเข้า
Pik-CBR

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:55:28 PM »

พี่ปอง - ไปหาเพื่อนๆ มาครับพี่ปอง  >som

พี่จิ้น - สู้ๆ ครับพี่ ทุกอย่างต้องมีครั้งแรก   !goodjob
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, พฤศจิกายน 2013, 09:01:17 PM โดย VavaX2 » บันทึกการเข้า

pipe2505
I'M CBR150
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

CBR150

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2013, 01:13:57 AM »

สนุกสนานกันไป55555555 +เหนื่อยจุงเบย555555

channaronk

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2013, 03:12:10 AM »

สุดยอดเลยครับพี่ปิ๊ก!  >coooool >coooool >coooool >coooool

Pik-CBR

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2013, 04:07:40 PM »

สุดยอดเลยครับพี่ปิ๊ก!  >coooool >coooool >coooool >coooool

ขอบคุณครับ  <%6

porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2013, 08:51:18 PM »

ภาพสวยๆเยอะเลยนะปิ๊ก  น่าไปมั้งชิวๆดี  !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2013, 07:17:32 AM »

มาแถวนี้ไม่ชวนเลย ชิส์  l12

jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2013, 04:37:40 PM »

อ้ากกกกกก  !ohno เค้าอยากไปมั่งอะ   ;D
รอรถก่อนนะครับคุณปิ๊ก  :P

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
Pik-CBR

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2013, 05:40:06 PM »

ภาพสวยๆเยอะเลยนะปิ๊ก  น่าไปมั้งชิวๆดี  !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

ทริปหน้าไปด้วยกันนะครับ  <%6

มาแถวนี้ไม่ชวนเลย ชิส์  l12

ผมประกาศแล้วน่าพี่แป๋ม ทู้นี้เลย.. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=58468.0
ว่าจะโทรไปชวนพี่อยู่ แต่ก็เกรงใจ :-\

อ้ากกกกกก  !ohno เค้าอยากไปมั่งอะ   ;D
รอรถก่อนนะครับคุณปิ๊ก  :P

ได้เลยครับ... คุณเจมผมรออยู่นะ  !goodjob

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์