CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปสั้นๆ ทริปแรกในชีวิตครับ ถ้ำเขาย้อย แก่งกระจานครับ ^^  (อ่าน 4859 ครั้ง)
Kittimai
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 03:08:17 AM »

สวัสดีครับ พี่ชาว CBR ครับ อันนี้เป็นทริปแรกในชีวิตของผมกับ CBR150 นะครับ ไป 1 คน กับเป๋ 1 ใบ
ยังใหม่นะครับ เลยไม่รู้จะแวะตรงไหนบ้าง แต่ตั้งใจว่าจะไปถ่ายรูปกับเขื่อนแก่งกระจานให้ได้อ่ะครับ

ออกเดินทาง เกือบ 9 โมงเช้าครับ (ตื่นสาย) ผมออกจากศาลายานครปฐมนะครับ ผ่าน ราชบุรีก่อนเลย

ที่แรกที่แวะเลยครับอยู่ที่ทางหลักเลยครับ เข้าไปอีก 700 เมตรครับ วัดถ้ำเขาย้อยครับ
มีลิงเยอะแยะเลย เป็นวัดที่อยู่ในถ้ำอ่ะครับ ตอนออกเดินทางค่อนข้างเครียดเรื่องงาน พอมาถึงวัดแล้วรู้สึกใจสงบดี ^^

ออกจากวัดถ้ำเขาย้อย แล้วก็เข้าเพชรบุรี เข้าทาง อำเภอหนองหญ้าปล้องครับ มีทุ่งนาสวยๆเยอะเลยครับเลยแวะถ่ายรูปสักหน่อยๆ ><

แล้วก็ตรงไปแก่งกระจานเลยครับ รู้สึกว่าระยะทางไกลมากเลย แล้วก็ถึงครับตอนเที่ยงนิดๆครับ

สะพานแขวนครับ ปกติจะเห็นคนเยอะมากเลยตรงนี้ แต่ผมไปวันจันทร์ ไม่มีคนเลย ><

แล้วผมก็ขี่ไปเรื่อยๆ แล้วก็ ผมขึ้นไปเขาพะเนินทุ่งครับ ตอนผมไปไม่มีเจ้าหน้าที่ที่ด่านอ่าครับ ขึ้นไปเรื่อยๆ เริ่มรู้สึกว่ารถขึ้นไม่ไหว แล้วก็ทางในป่า ค่อนข้างอันตรายเลยครับ ผมก็เลยตัดสินใจวกรถกลับครับ
ขาลงหวาดเสียวมากเลยครับ มันชันมากเลย ><
ลงมาถึงเจอเจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่เขาบอกว่ารถมอไซค์ห้ามขึ้นนะครับ แล้วก็ช่วงนี้ปิดอ่ะครับไม่ให้ขึ้น ผมขึ้นไปด้วยความไม่รู้จริงๆ แหะๆ เจ้าหน้าที่ก็ขำ แล้วก็ถามไปถึงไหนมา ><
แล้วผมก็เดินทางกลับครับฝนตกด้วยก็เลยไม่ได้เก็บรูปมาเพิ่มครับ

ขอบคุณมากครับ ทริปแรกจริงๆ มีตรงไหนน่าแวะ หรือมีข้อแนะนำอะไรตรงไหนก็บอกได้นะครับ เพราะครั้งแรกก็ติดใจแล้วกับการพาเพื่อนคู่ใจไปเที่ยวคงมีครั้งต่อไปแน่นอนครับ  :)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 03:17:43 AM »

สวยงามครับ !goodjob !goodjob !goodjob

LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 03:27:02 AM »

l13

Kittimai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 03:43:21 AM »

ขอบคุณมากครับคุณ "หมาเฝ้าบอร์ด" กับ คุณ "Leon ZX" ผมอยู่แถวศาลายา นครปฐมนะครับ ใครแบบว่ามีออกทริปกันชวนได้นะครับ อยากไปอีกๆ  !wanwan

artigonCBR
I LOVE CBR +
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 01:19:01 PM »

ผมอยู่สมุทรสงครามใกล้ๆกันเองครับ ไว้วันหลังคงมีโอกาสได้ร่วมทริปกันนะครับ  ;)

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
Pik-CBR

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2013, 04:40:25 PM »

ทุกอย่างต้องมีครั้งแรก และ 2 3 4 5..... 
ลุยโล้ดดดดด  !wanwan

jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2013, 02:15:04 AM »

หูยยย บรรยากาศสวยน่าไปมากครับ  !hoehoe

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2013, 08:21:46 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob แจ่มเลยครับ

channaronk

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 02:54:40 AM »

l13 l13

Kittimai
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 05:47:24 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกคน หวังว่าจะได้มีโอกาสร่วมทริปกับพี่ๆทุกคนนะครับ  !wanwan

porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #10 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2013, 11:51:01 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

him_1413
Certified Trader
*

2เท้าก้าวเดินพร้อม2ล้อคู่ใจ

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 06:02:48 PM »

รูปสวยงามครับ บรรยากาศน่าไปมาก เห็นแล้วชีพจรลงล้อ  ;) !wanwan

สุขใจเมื่อได้เดินทางไปพร้อมกับ 2ล้อคู่ใจ
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2013, 08:24:34 PM »

>coooool สวยงามครับ  >coooool

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์