CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวไม่ง้อใคร...บุกเมืองกาญ...เที่ยวเขื่อนแม่กลอง...ดูพม่าที่วัดถ้ำเสือ...เงิบที่ตลาดสามชุก  (อ่าน 2922 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 14, สิงหาคม 2013, 06:31:54 PM »

เมื่อวันที่ 10 - 11 ที่ผ่านมา...ผมมีแผนจะเดินทางไปเที่ยวกับพี่ๆ ที่ทำงาน...ซึ่งได้จองที่พักของชลประทานที่ 13 (เขื่อนแม่กลอง อำเภอท่าม่วง กาญจนบุรี) แต่เนื่องด้วยหลังจากจบทริปผมจะเข้ากรุงเทพ...เลยต้องแยกไปโดยขี่รถตามไปเองแบบขำๆ ชิวๆ ตามประสาสองล้อ...ตามไปชมกันครับ

วันเดินทาง...เนื่องจากลูกชายคู่ใจครบกำหนดระยะ 18000 พอดี...ด้วยความเป็นผู้ใช้รถที่ดีจึงนำไปเช็คสภาพตามระยะก่อนออกเดินทาง...

ระยะ 18000 ต้องมีการเปลี่ยนกรองอากาศด้วย...เลยเอารูปกรองของ CBR500R มาให้ดูกันครับ

จากพัทยา...กลับมาบ้านเอาของบางอย่างที่หย่อนไว้...พร้อมทักทายสมุนทั้งหลายก่อนไป

พร้อมฝ่าฝน!!! เอ๊ย...เดินทาง

ออกจากบ้านที่ดินแดงประมาณบ่าย 2 วิ่งเส้นบรมราชชนนีแบบลุ้นๆ เล้กน้อยเพราะเส้นนี้หยุดยาวทีไร ติดนนรกทุกที...แล้วก็จริงดังคาด...หางแถวเริ่มติดตั้งแต่แยกถนนกาญจนาฯ เลาไปเรื่อยๆ สลับหยุดนิ่ง (เพราะไม่มีช่องให้มุด 555) แถมแดดก็ร้อนนรก...รถก็เป่าไอร้อนออกมา...สนุกจริงๆ...พอหลุดสะพานข้ามแม่น้ำท่าจีนก็เริ่มใช้ความเร็วได้...แต่ไม่ไหวร่างกายต้องการที่หลบร้อนโดยด่วน...เลยแวะที่ Mcdonald ตรงนครชัยศรีสักพัก (ออกจากบ้าน 14.00 ถึงแมค 15.30 บ้าไปแร้ว)

มาถึงเขตจังหวัดกาญจนบุรีแบบแดดร้อนๆ...หารู้ไม่ว่าหายนะรออยู่เบื้องหน้า หึหึ

พอเข้าเขตอำเภอท่าม่วง...เห็นฟ้ามืดพร้อมแนวสายฝนโปรยปรายอยู่ข้างหน้า...แถมเป็นทิศทางที่เรากำลังจะไปด้วย

ฝนเริ่มลงเม็ดนิดๆ แต่พอเลี้ยวเข้าไปทางเขื่อนแม่กลองเท่านั้นแหล่ะ...ลงมาชนิดมองทางไม่เห็นเลย...ต้องหนีไปหลบตรงป้อมยามทางเข้าชลประทาน...ดีที่มีกล่องหลังมาด้วยไม่งั้นแย่แน่...ส่วนคนขี่ไม่ต้องพูดถึง...บ็ทยาว SIDI Goretex กันน้ำ...แต่ไม่กันน้ำจากด้านบน...น้ำท่วมในรองเท้าเรียบร้อย 555

มาถึงที่พักก็เย็นมากแล้ว...อาหารกำลังพร้อม...แต่ขอตัวไปอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อ...ตากรองเท้าก่อน อิอิ

pompam

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2013, 06:40:57 PM »

วันแรกจบไปอย่างเรื่อยๆ กินข้าว...ร้องเพลง...เม้าท์มอย...เมา 555

ตื่นเช้าอีกวัน...บรรยากาศดีมาก...วิวสวยจริงๆ

หลังจากนั้นบางส่วนจะไปเล่นบาสกันตรงเทศบาล...ไอ้นักบิดอย่างเราเลยขี่สูดอากาศไปเรื่อยๆ พร้อมถ่ายภาพวิวสวยๆ ดีกว่า

พร้อมกับเสาะหากาแฟไปด้วย...เจอร้านเข้าพอดีไม่ไกลจากที่พักมาก

เมื่อวานมามืดแล้วเลยไม่ได้ถ่ายตรงเขื่อน...เช้านี้เลยเอาสักหน่อย

คนอื่เค้า 4 ล้อ...เรามัน 2 ล้อ อิอิ

ลองยืมขายึด GPS Garmin ของน้องมาลองเทียบติดกะคอแฮนด์ดู...ใช้ได้แฮะ

ออกจากที่พัก...ตอนอยู่ร้านกาแฟ...เจ้าของร้านแนะนำให้ไปวัดถ้ำเสือซึ่งไม่ไกลมาก (ก็วัดทีผมถ่ายรูปจากไกลๆ นั่นแหล่ะ)...ไม่รู้ว่าเป็นวัดพม่าหรือเปล่า...เพราะคนที่มาเที่ยว 90% เป็นพม่าทั้งนั้น (เหมามากันเป็นรถบัสเลย)

อาห์...ศัตรูสำหรับคนมีอายุ

สุดท้ายให้บริการรถรางดีกว่า

ข้างบนวิวสวยดีครับ

ขาขึ้นว่ายากแล้ว...ขาลงสนุกกว่าอีก 555

จุดหมายต่อไป...นัดกันไปเจอที่ตลาดสามชุก สุพรรณบุรีครับ...ด้วยความชะล่าใจ...ตอนออกจากวัดถ้ำเสือเหลือน้ำมัน 2 ขีด...คิดว่าไปหาเติมเอาข้างหน้า....ไปๆ มาๆ เจอแต่ปั๊มหลอดก็ไม่กล้าเติม...จนน้ำมันกระพริบได้นานอยู่...ในใจคิดจะได้กินข้างลิงไหมว๊า??? จนได้มาเติมแถวๆ พนมทวนนั่นแหล่ะครับ

แวะพักอัพพลังแล้วเช็คเส้นทางแถวๆ อู่ทองแป๊บ

มาถึงตลาดสามชุก...คิดอยู่แล้วว่าคนต่องเยอะมาก...รถติดตั้งแต่ก่อนเข้าตลาด...ได้เปรียบในการเป็นสองล้อไหลมาเรื่อยๆ จนได้ที่จอดจนได้

ไปสะดุดตาตรงลูกชิ้นยักษ์นี่แหล่ะ...จริงๆ เห็นมีลูกใหญ่กว่านี้อีกประมาณลูกฟุตบอลแต่ไม่ได้ถ่ายมา

ที่นี่ถ้าคนไม่เยอะแบบบ้าคลั่งแบบนี้คงน่าเดินชิวอยู่...แล้วส่วนตัวไม่ชอบคนเยอะๆ ด้วย (ทำไงได้...เรามันมนุษย์เงินเดือน...หยุดก้อตรงกับคนอื่นเค้า)

หลังจากนี้ก็คือเดินเที่ยว Freestyle แล้วก็แยกย้ายกันกลับ...ผมก็ร่ำลาพี่ๆ แล้วมานั่งพักร้านกาแฟหน้าตลาดแป๊บนึง

กลับมาถึงบ้าน....นอนพักแป๊บ...พลังยังเหลือ...เลยตระเวณราตรีในกรุงเทพ...ถ่ายรูปไปเรื่อยๆ...รถไม่ค่อยเยอะขี่สบายๆ ถ้าไม่ติดฝนตกก่อนคงไปรอบกรุงล่ะครับ

ปล. จะไปเอเซียทีค...เจอรถติดวินาศอีกแล้ว...หันหัวกลับเลย 555

ก็จบทริปสะสมไมล์สั้นๆ แล้วครับ...เด๋วเสาร์นี้เจอกันที่ทริปแก่งกระจานครับ ^^

Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2013, 06:51:29 PM »

ภาพสวยงาม.... อาหารน่าอร่อยจุงเบยยยย  *^%#
ขายึด GPS ซื้อจากไหนครับ ยึด ip5 ได้ไหมครับ  ???

pompam

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2013, 08:11:59 PM »

ภาพสวยงาม.... อาหารน่าอร่อยจุงเบยยยย  *^%#
ขายึด GPS ซื้อจากไหนครับ ยึด ip5 ได้ไหมครับ  ???

ไม่ได้ซื้อครับ...พอดียืมของน้องที่ไปด้วยมาลองเทียบ...มันเป็นขายึดของ Garmin ครับ...ถ้าจะใช้คงต้องไปหาซื้อขาต่างหากครับ

communise
แฮปปี้แลนด์ สาย 1 บางกะปิ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2013, 10:04:13 PM »

พฤหัสนี้ผมก็จะไป ลำปางคับ ยาวๆกันไปเลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์