CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปพัทยา ฉลองวันเกิด !!! 2 คน 1 คัน ระยะทาง 382 Km~  (อ่าน 7487 ครั้ง)
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2013, 10:48:26 PM »

สวัสดีครับ ทริปครั้งนี้เกิดขึ้นเนื่องจาก เป็นวันเกิดของนางฟ้าตัวน้อยครับ  :)
จริงๆ เธอเกิดวันที่ 3 ก.ค แต่ผมทำงาน จ-ส เลยต้องเดินทางวันเสาร์ หลังเลิกงาน

ทริปนี้ 2 คืน 2 วัน = 1 คัน 2 คน ระยะทาง 382 Km~ จากกรุงเทพมุ่งสู่ พัทยาใต้  !wanwan
ใช้เส้นทาง บางนา-ตราด ถนนสุขุมวิท ทะลุเมืองชลบุรี สู่พัทยาใต้ ณ พัทยา ฮิลล์ รีสอร์ท

เอาละ พร้อมแล้วก็ไปกันเลยยย ลุยยยยย !!  bra

เริ่ม !!!~
วันที่ 6 ก.ค.56 เวลา 18.30น แต่งตัว-จัดกระเป๋าเสร็จเรียบร้อยก็ ซัดข้าวผัดทะเล ไปคนละจานก่อนออกเดินทาง  *^%#
อันนี้ที่โต๊ะกินข้าว ข้างตลาดประชานิเวศ 1 กินเสร็จเตรียมตัวออกเดินทาง

ก่อนอื่นก็มาแวะเติมน้ำมัน เติมลม เช็คระบบไฟ เช็คโซ่ เช็คคน + เข้าห้องน้ำให้เรียบร้อย  >coooool >yes
ผมเติมน้ำมันตอนเหลือ 3 ขีด เติมเพิ่มไปอีก 200 ร้อยบาท เต็มถัง
แล้วออกเดินทาง  !wanwan เวลา 19.05น

ระหว่างทางถนนบางช่วงมีการก่อสร้าง+กับรถยังไม่ครบรันอิน เลยไม่สามารถใช้ความเร็วได้มาก ความเร็วอยู่ที่ 65-96 Km/h  l3 l3
มีหลงทางนิดหน่อยแถวลาดกะบัง  >%REDD เกือบขึ้นทางด่วนซะละ  :fdwrt

แต่ก็ใช้สัญชาตญาน ไปต่อได้  :P และแล้วก็ได้เวลาพักรถรอบที่ 1 ณ ปั้มเชลล์ ลืมถ่ายรูป  :-\ ช่วงนี้วิ่งมาได้ครึ่งทางประมาณ 60+ โลได้
ขอพนักงานปั้มชาร์จแบตด้วย เพื่อดูแผนที่ ขอบคุณมากๆ ครับบบ  !cry!
ตอนนี้เวลาประมาณ 20.50น  - -* เพราะหลงทางเลยทำให้กำหนดการไปถึงช้าลงเยอะเลย 55555  nooooo

และแล้วก็มาถึงตัวเมืองชลบุรี ๆ ๆๆ  >A@$%^^ l6 เลยแวะดูแผนที่สักนิด เดี๋ยวหลงอีก  >%REDD
จากนั้นก็ไปต่อได้ไม่นาน นางฟ้าบอกเมื่อยแวะปั้มก่อน  :-\ ก็พักรอบ 2 ประมาณ 15 นาที  :-*

หลังจากนั้นก็ซัดยาวจนมาถึงพัทยา คราวนี้หาโรงแรมไม่เจอเพราะดันขับเลย 5555  !ohno ;D
สุดท้ายโทรไปเบอร์เมือง 1337 ถามเขาโรงแรมอยู่ไหน (อ๋อ อยู่เขาพระตำหนักซอย 2) โอเคก็ขับขึ้นเขาไป ในที่สุดก็มาถึงแล้ววว  l15 >A@$%^^ l6 >SAFE$#

ก็นำรถไปจอดใต้อาคาร โรงแรมมียามเฝ้า 24 ชม 2 คน คนแรกเฝ้าทางเข้าลานจอดรถ คนที่ 2 ฝากทางเข้าประตูมีคีย์การ์ด
ที่จอดรถก็โอเคครับ สำหรับมอเตอร์ไซต์ แต่วงเล็บนิดนึง มันแคบไปหน่อยสำหรับ มอเตอร์ไซต์คันใหญ่หรือพวก BIGBIKE ต้องถอยเข้า ถอยออกนิดนึง  l12

ขออภัยลืมเก็บภาพโรงจอดรถมาด้วย  :fdwrt l8

จอดรถเสร็จก็เช็คอิน เวลา 00.01น เดินทางนานพอสมควรด้วยเหตุผลหลายๆ อย่าง ตอนกลางคืน+หลงทาง+ถนนมีการก่อสร้าง+ใช้ความเร็วได้ไม่เต็มที่ แต่ก็มาถึงโดยสวัสดิภาพครับ l9
เช็คอินได้ห้อง หมายเลข 617 ชั้นห้อง ประตูห้องไปประตูไม้แต่ตัวล็อคเป็นระบบล็อคไฟฟ้าสแกนมือและการ์ดห้อง (ไฮเทคดีแหะ)  >yes

บรรยากาศในห้อง !! จริงๆ เตียงเขาจัดให้อย่างดีแต่อันนี้ถ่ายหลังจากที่สลบไปแล้ว   :P
พื้นไม้สวยงาม เตียงนุ่ม-ใหญ่ ห้องกว้าง แอร์เย็น

ทีวีจอแบนด้วยย  >coooool

อ่างอาบน้ำ !pingping

ตู้เย็น  l5

ระเบียงกว้าง วิวทะเลจะอยู่ด้านขวาไปนิดนึง

เข้าห้องก็ล้างหน้าไม่อาบน้ำ นอนก่อนเลย >@#%GD >som !weedwiew
ตื่นขึ้นมาเช้าวันที่ 7 ก.ค -- เวลาปรมาณ 9.00น

อาบน้ำแต่งตัว ออกไปหาอะไรกินริมหาดจอมเทียน ผมสั่งข้าวไข่เจียวหมูสับ นางฟ้าผัดพริกเผาทะเลพัทยา  :P :P
ทานเสร็จ ขับขึ้นเขาไปจุดชมวิว ณ วัดเขาพระบาทพัทยา

ทำบุญไหว้พระ ปิดทอง เสร็จก็ไม่ลืมที่จะถ่ายรูป ณ จุดชมวิว  l13

จากนั้นก็ลงเขา มุ่งไปยัง เมืองจำลอง พัทยา (Mini Siam) ค่าเข้าราคาคนไทย ผู้ใหญ่คนละ 120 บาท ถือว่าไม่แพงนะครับ  >>no >yes

มาดูกันข้างในมีอะไรบ้าง  >A@$%^^
อันนครอะไรสักอย่างจำไม่ได้ครับ  ??? :P :P

สนามบินกรุงเทพ  handsom

ตึกเมืองไทยประกันชีวิต  dance

ถ้ำอะไรสักอย่าง จำไม่ได้ครับ 55555  l15

เทพีเสรีภาพ แห่งประเทศอเมริกา รัฐนิวยอร์ค ชิตี้  >coooool

โดราเอมอน จากประเทศญี่ปุ่นจ้า  >SAFE$#

สฟิ้ง จากแดนทะเลทรายประเทศอียิป

คนแคระทั้ง 8 ? เอ้ย 7 สิ :P:P

พระเยชู ประเทศบราซิล

เฮ้ย !!  nooooo :o อะไรกันกลางวันแซกๆ  @#%$( !eurk

อันนี้รู้สึกจะเป็นทราสาทหินพนมรุ้ง ? ถ้าผิดประการใด ขออภัยด้วย  :-\

ภูเขา ทอง ทอง ทอง ทองๆๆๆ  >A@$%^^

เรียกอะไรจำไม่ได้ แต่จำได้ว่าเป็นประธานาธิปดีของอเมริกา  >coooool

อันนี้ก็จำไม่ได้  :-\ น่าจะเป็นเมืองโรมันมั่ง  :P

อันนี้ก็........  55555 l6 :P

ส่วนนี้ก็ รู้อยู่แล้วนี้.. 5555  bra

วัดอะไรสักอย่าง แถวอยุธยา  <pig

พญาครุฑอุ้มนางกากี ไปสวี่ วี้ วี.... เอ้ยไม่ใช่แล้ว  <%6  :P

แถวตรง !!  >som

>A@$%^^ l6

ปราสาทอะไรเชๆ นี้ละ  <%6 ณ ประเทศอังกฤษ (พยายามถ่ายให้ดูเหมือนจริง)  :P

นายแน่มาก l13 >coooool !goodjob ไม่หนาวหรอ ยืมมาเป็นร้อยปี ชื่ออะไรใครรู้มาตอบที  l13 >coooool !goodjob

จริงๆ มีเยอะกว่านี้มากกกกกกกก  !! แต่ลงไม่หมดอะเยอะเกินน  l8  >%REDD
โอเคเสร็จจากเมืองจำลอง เป็นเวลาประมาณ บ่าย 3 โมงได้ละมั่ง เราก็แว้นไปต่อกันที่................  >A@$%^^
 l15
 l6

handsom handsom ตลาดน้ำ 4 ภาคคคค  handsom handsom

เนื่องจาก ของกินเยอะและอร่อยมีทั้งถูกและแพง เลยไม่ได้ถ่ายภาพด้านในลืมครับ ขออภัย  :-X :-\

เข้าไปเดินอยู่ 2-3 ชั่วโมง กลับออกมา 18.00น ตอนแรกว่าจะไปต่อ ถนนคนเดินแต่มีคนบอกไม่ไหวแล้วง่วงมว๊าฟฟ เลยต้องกลับที่พักไปนอน   l3 l3
และแล้วเช้าวันสุดท้ายก็มาถึง เช้าวันที่ 8 ก.ค เวลาประมาณ 10.00น หลังจากอาบน้ำแต่งตัว เก็บข้าวของเสร็จแล้ว เราก็เช็คเอ้าเลยเพราะอยากกลับถึงกรุงเทพก่อนมืด  l13

เช็คเอาเสร็จก็ตรงไป ที่หาดจอมเทียนนั่งทานอาหารทะเลที่ป้าๆ พี่ๆ ลุงๆ มาขายมื้อนี้ซัดไปเกือบ 800 บาท (อะไรจะเยอะขนาดนั้น)  :o :-X !sadsad l6 l15

ทานเสร็จก็ ไปแวะปั้มก่อนเติมลมยาง เติมน้ำมันเช็คไฟ โซ่ คน  !goodjob ทุกอย่างโอเค
อ๋อน้ำมันขามา+หลงทาง+ขับเที่ยวในพัทยา จากกรุงเทพ เต็มถัง ตอนนี้เหลือ 3 ขีดเหมือนเดิมก็ อีก 200 บาทเต็มถังกลับบ้าน  !wanwan

แว้นๆ ระหว่างทางกลับ รถในเมืองชลบุรี และระหว่างถนนสุขุมวิท รถค่อนข้างเยอะเพราะเป็นวันธรรมดา+ตอนเช้า ขับได้ไม่เกิน 80 Km/h
เมื่อมาได้ครึ่งทาง ก็จอดบนสะพานแห่งนึง ยืดเส้น ยืดสายสักหน่อย+ถ่ายรูปกิ๊ดๆ  >SAFE$# >SAFE$#

และอีกสักพักก็จอดปั้ม พักกินน้ำแล้วซัดยาวๆ จนถึงบ้าน  l13 >SAFE$# >A@$%^^ l5

*******************************************************************************************************

สรุป !!! เอาน้ำมันก่อนเลย ออกตัวจากกรุงเทพเติมน้ำมัน 200 บาท จาก 3 ขีด ขึ้นมาเป็นเต็มถัง ขากลับเหลือ 3 ขีด เติมอีก 200 เป็นเต็มถัง
ค่าน้ำมัน = 400 บาท เหลือถึงกรุงเทพ อีกตั้ง 4 ขีด  >coooool !goodjob

ค่าที่พัก โรงแรม 3 ดาว 2 คน 2 คืน คืนละ830 = 1,660 บาท (ผมว่าแพง)  !cry!

ค่ากิน+ค่าเที่ยว+ของฝาก รวมแล้ว ประมาณ 1,840  บาท

รวมมมมมม ค่าน้ำมัน+ที่พัก+ค่ากิน+ค่าเที่ยว+ของฝาก ทั้งหมด 3,900 บาท โอ้วววววว ชิก  !eurk !sadsad
แต่ก็ต้องยอมจ่ายเพราะเป็นวันเกิดของ นางฟ้าตัวน้อย  <pig !pingping :) l5

สุดท้ายก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ บ๊ายบายเจอกันทริปหน้าครับบบบบ  l9 l9 l9 l9 l9 l9 
l3 l3 l3 l3 l3 l3 l3 l3

care
ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2013, 11:24:52 PM »

!goodjob   !goodjob

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 12:11:08 AM »

ภาพสวยงามครับ l13 l13 l13

IN4N
Line : nan_nutwai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

i'm not perfect but i keep trying

independent_zung@live.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 01:23:43 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob
Pik-CBR

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 04:49:00 PM »

เขียนผิด+ตกหล่นไปบ้างก็ขออภัยด้วยครับ  :-[ ;)

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 06:02:41 PM »

การเดินทางไปกับรถที่เรารัก แล้วก็ไปกับคนที่รักเรา มันช่างฟินยิ่งนัก

หากมีโอกาสได้เดินทางไกลอีกครั้ง แนะนำให้แฟนใส่รองเท้าที่รัดกุมกว่านี้นะครับ

หลักๆแล้วเพื่อความปลอดภัย หากเค้าไม่ยอมบอกระวัง หลังเท้าจะดำเพราะ แดดเน้อ
Pik-CBR

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 06:46:56 PM »

การเดินทางไปกับรถที่เรารัก แล้วก็ไปกับคนที่รักเรา มันช่างฟินยิ่งนัก

หากมีโอกาสได้เดินทางไกลอีกครั้ง แนะนำให้แฟนใส่รองเท้าที่รัดกุมกว่านี้นะครับ

หลักๆแล้วเพื่อความปลอดภัย หากเค้าไม่ยอมบอกระวัง หลังเท้าจะดำเพราะ แดดเน้อ

พอดีผ้าใบคู่เก่า มันเน่าแล้วครับพึ่งทิ้งไป ทริปหน้าก็คงต้องซื้อคู่ใหม่ให้แน่นอนครับ  >coooool <%6

fang
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 10:13:26 PM »

:) l3
jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2013, 04:49:32 PM »

อยากไปบ้างจังแบบนี้  !hoehoe

ว่างๆไปไหนเอามาลงอีกนะครับ  ดูแล้วมีความสุขอินไปกับเค้าด้วย <%6

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
Pik-CBR

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2013, 05:22:01 PM »

เดือนหน้าจะไปหัวหินนะครับ คร่าวนี้ไป 4 คน 2 คัน อีกครับ Mio ซะด้วย   :P :P
แล้วจะเอามาลงนะครับ  !goodjob

น่าจะวันที่ 11-12-13 ยังไม่ชัวร์นะครับ  !wanwan

Pik-CBR

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2013, 05:23:56 PM »

เดือนหน้าจะไปหัวหินนะครับ คร่าวนี้ไป 4 คน 2 คัน อีกครับ Mio ซะด้วย   :P :P
แล้วจะเอามาลงนะครับ  !goodjob

น่าจะวันที่ 11-12-13 ยังไม่ชัวร์นะครับ  !wanwan

อีกคัน**  :-\

setupza

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2013, 12:29:24 PM »

อยากพาแฟนไปเกาะล้าน บ้างจัง  !cry! !cry!
theblackpig

สายลม แสงแดด ยังไม่สุขเท่าเธอข้างกาย กับ รถคู่กาย

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2013, 03:34:21 PM »

!goodjob !goodjob

อยากแรงแต่กลัว จะพัง อยากท่อดังๆ แต่กลัวตำรวจ อยากให้มันวิ่งเร็วเหมือนจรวด แต่กรูไม่มีตังค์
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2013, 06:23:30 PM »

มาเยือนถึงถิ่นเลย อิอิ...เสียดายไม่ได้เจอกันไม่งั้นจะพาเที่ยว   l11

Pik-CBR

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2013, 11:03:09 PM »

ถ้ามีโอกาสได้ไปอีกนะครับ แล้วเจอกันครับ  l11

tkdbaimai
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 04:24:45 PM »

น่ารักกันดีจังอิจฉา  !pingping แต่เราดิไม่มีคนไปด้วย  <cry ไปคนเดียวมันเหงามากกกกกก 5555+

SiR CluB
Pik-CBR

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, กันยายน 2013, 04:45:07 PM »

น่ารักกันดีจังอิจฉา  !pingping แต่เราดิไม่มีคนไปด้วย  <cry ไปคนเดียวมันเหงามากกกกกก 5555+

ทริปก็ไปกับคลับสิครับ คนเยอะสนุกดี   >som

teac
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 12:38:15 AM »

พอดีผ้าใบคู่เก่า มันเน่าแล้วครับพึ่งทิ้งไป ทริปหน้าก็คงต้องซื้อคู่ใหม่ให้แน่นอนครับ  >coooool <%6
น้องครับ อย่าหาว่าอะไรเลยนะ พี่ขอแนะนำนะ
-หมวกพี่แนะนำเป็นหมวกเต็มใบนะครับมันจะเซฟมากกว่า วิ่งเส้นบางนาตราด หินมันลอยเยอะใช้ความเร็วซัก80 มันก็จะกระเด็นเข้ามาครับ
-เสื้ออย่างน้อยขอให้มีการ์ดหน่อยครับ ทั้งน้องและแฟน
-รองเท้าของแฟนน้องครั้งหน้าขอเป็นผ้าใบนะครับ ใส่แบบนี้ เท้าดำ แถมถ้ามีเห็นกระเด็นใส่เท้านี่มีเลือดออกนะครับ
-ถุงมือแบบตัดข้อนิ้ว ไม่เซฟอะไรเลยคับ ขอให้หาถุงมือแบบขับขี่พอใช้สักคู่นะครับ เรารักเขาก็ต้องมอบสิ่งดีๆให้กับเขาจริงไม๊ครับ
โดยรวมๆแล้วพี่เป็นห่วงเลยฝากเตือนมาน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาเป็นอื่น "ขับขี่ปลอดภัยนะครับ"
Pik-CBR

« ตอบ #18 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 02:17:35 AM »

น้องครับ อย่าหาว่าอะไรเลยนะ พี่ขอแนะนำนะ
-หมวกพี่แนะนำเป็นหมวกเต็มใบนะครับมันจะเซฟมากกว่า วิ่งเส้นบางนาตราด หินมันลอยเยอะใช้ความเร็วซัก80 มันก็จะกระเด็นเข้ามาครับ
-เสื้ออย่างน้อยขอให้มีการ์ดหน่อยครับ ทั้งน้องและแฟน
-รองเท้าของแฟนน้องครั้งหน้าขอเป็นผ้าใบนะครับ ใส่แบบนี้ เท้าดำ แถมถ้ามีเห็นกระเด็นใส่เท้านี่มีเลือดออกนะครับ
-ถุงมือแบบตัดข้อนิ้ว ไม่เซฟอะไรเลยคับ ขอให้หาถุงมือแบบขับขี่พอใช้สักคู่นะครับ เรารักเขาก็ต้องมอบสิ่งดีๆให้กับเขาจริงไม๊ครับ
โดยรวมๆแล้วพี่เป็นห่วงเลยฝากเตือนมาน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาเป็นอื่น "ขับขี่ปลอดภัยนะครับ"

ขอบคุณที่แนะนำครับ ตอนนี้หมวกเป็นเต็มใบแล้วครับรองเท้าก็ซื้อแล้วครับ
พร้อมการ์ดเข่ากับศอก ตอนนี้เหลือแค่เสื้อการดอย่างเดียวครับ
เก็บตังคซื้ออยู่ครับ  <%6

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์