CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปแก้บน สู่เชียงราย-ดอยแม่สลอง  (อ่าน 2692 ครั้ง)
ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"
I'm CBRsCLUB

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 09:15:20 PM »

ก่อนออกเดินทางสู่ทริปทุ่งดอกบัวตองดอยแม่อูคอ หาวันเวลาในการแก้บนที่เคยได้ไปบนบานศาลกล่าวไว้ มานานแสนนาน แต่เพิ่งสมปรารถนา ครั้นไอ้เราจะมาเช็คตารางในเดือนนี้ หลังทริปทุ่งดอกบัวตองดอยแม่อูคอก็เต็มเอี๊ยด...เลยไปกันวันหยุดแรกของเดือนพฤศจิกายนเลยครับ เอาล่ะครับได้เวลาแล้ว ออกเดินทางไปกับผมเลยนะครับ

เวลาออกตัว...ตีสามครึ่ง  เซ็ตระยะทางทั้งหมดเป็นศูนย์

คู่ชีพพร้อม Lightning Trombe

ได้เวลาอันสมควร

ออกมากลางดอยฝ่าความมืดมิด ก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน ฝนตกหนักมากแบบไม่เห็นทิศทาง คนตัวเปียกชุ่ม อากาศแสนเหน็บหนาว มองไปซ้าย ขวา หน้า หลัง มีแต่ความมืด เลยค่อยๆฝ่าพายุมาเกือบยี่สิบกิโลฯ จนถึงป้อมตำรวจทางหลวง

คนและเสื้อผ้าไม่ต้องพูดถึงครับ...เละ

แต่ก็ยังโชคดีครับที่นอกป้อมมีพระเอก  ไม่งั้นคงปอดบวมแน่ๆ

จับปั่นแห้งให้หมด

การเดินทางลุยต่อไปเรื่อยๆจนเข้าเขตจังหวัดเชียงราย

แวะเติมพลัง

เข้าเซเว่นซื้อผ้าอนามัยครับ สาวๆที่เป็นแคชเชียร์คงแปลกใจ ใส่ชุดไบค์เกอร์มาซะเต็มเพื่อมาซื้อผ้าอนามัย

แต่เค้าไม่รู้ครับว่าเอามาทำไม แค่รู้คนเดียวก็พอแระครับ

เดินทางมาจนถึงวัดร่องขุ่น

แวะถ่ายรูปจนหนำใจ ก็เข้าสู่ภารกิจหลักครับ นั่นคือการมุ่งหน้าสู่วัดฝั่งหมิ่น จังหวัดเชียงราย ซึ่งตาเจิดประจำอยู่ที่นั่นแล้ว

ตาเจิด

เตรียมของที่เอามาแก้บนครับ

ถึงที่ที่ผมได้เคยบนบานศาลกล่าวไว้ ณ ศาลเจ้าแม่เทพอักษร

หลังจากเสร็จภารกิจก็เตรียมเที่ยวสิครับ เหอะๆๆ

มาโผล่อีกทีก็ ดอยแม่สลองครับ

ปีกว่าๆที่เราเคยมาครั้งล่าสุด

แวะไปมาหาสู่เพื่อนๆไปทั่ว

ฝรั่งใสๆ

ณ พระธาตุดอยแม่สลอง

สักพัก ฝนก็ตกลงมาอย่างไม่มีปี่มีขลุ่ย

จากฟ้าใสๆวิวสวยๆเมื่อกี๊ เปลี่ยนทันตา

รถขึ้นลงแทบไม่มี แอ็คชั่นสบายๆ

ทางมหาชัน

ล่อเป้า

ลงมาพื้นราบ

ดอกบัวตองเริ่มบานแระ อีกสัปดาห์เราไปกันแน่นอน ทุ่งดอกบัวตองดอยแม่อูคอ

อ่านแล้วมึน

ขากลับออกไปทางเส้นทาง แม่อาย-ฝาง ครับ

เห็นเจดีย์แก้วท่าตอนอยู่ลิบๆ

มาออกที่ท่าตอนครับ

ณ ท่าตอน

เดินทางมาสู่ อำเภอไชยปราการ ผ่านถึงอำเภอเชียงดาว  เห็นดอยหลวงเชียงดาวเป็นสง่า

กลับมาถึงปั๊มสุดท้ายก่อนถึงบ้าน...ม้าศึกคู่ชีพไลท์นิ่ง ทรอมเบของผมผ่านหลักฐานการลุยมาเพียบ

และก็แวะถึงบ้านอย่างปลอดภัย

สะใจมากครับสำหรับทริปนี้ กับระยะทาง 506.5 กม. ใน 14 ชั่วโมง  เล่นระบมตูดระบมหลังใช่ย่อย

การเดินทางไม่สิ้นสุดกับกับทริปต้อนรับลมหนาว ทุ่งดอกบัวตองดอยแม่อูคอ  
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=46006.0

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 09:22:41 PM »

อ่านเพลินเลย ชอบตรงทำเครื่องหมายไว้ตามป้ายด้วย <%6 <%6 <%6

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2012, 11:43:14 PM »

รักษาสุขภาพด้วยนะครัย สภาพบรรยากาศ ช่างแปรปรวนเสียจริงๆ  l1

ปองก็กำลังหาเวลาไปเที่ยวเชียงรายอยู่เหมือนกัน วัดร่องขุ่นคือจุดมุ่งหมายแรกๆเลยล่ะครับ :D

ขอบคุณที่นำรูปสวยๆ มาแบ่งปันกันนะคับ >coooool
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2012, 02:34:41 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

wan
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ชีวิต กับการเดินทาง แสน กม.แล้วจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2012, 04:25:50 PM »

สุดยอดเลยพี่ !goodjob บุกทุกเส้นทาง  ถ้ามีโอกาสจะขอเกาะท้ายขบวนสักคัน l3
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์