CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออภัยที่หายหน้าไปนานครับ วันนี้อาสาพาไปเที่ยวที่ทำงานซะหน่อย  (อ่าน 5500 ครั้ง)
ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"
I'm CBRsCLUB

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 09:56:46 PM »

เนื่องจากพักหลังๆค่อนข้างยุ่งกับงานที่เข้ามาประจำการใหม่ เลยไม่ค่อยได้มีเวลามากเหมือนก่อน ทั้งภาระงานครอบครัว ก่อนหน้านี้ผมเคยได้ไปเรียนมัคคุเทศก์จนได้บัตรมัคคุเทศก์มาแล้ว แต่โชคชะตาในทางการท่องเที่ยวอาจไม่ค่อยรุ่งเท่าไหร่ จนกระทั่งได้มีโอกาสได้เข้ามาทำงานสู่เส้นทางในวงการสองล้อเต็มตัว ซึ่งก่อนหน้านี้ผมได้เข้ามาสัมผัสและฝึกงานเรื่อยๆ จนกระทั่งในตอนนี้ ผมก็ได้เข้ามาทำงานในส่วนของแผนกบิ๊กไบค์ของยามาฮ่าแสควร์เชียงใหม่ครับ  เอาล่ะครับ พาไปชมที่ทำงานครับ

เจ้าสองล้อคู่ใจยังอยู่ดีกินดีครับ

ที่ทำงานผมครับ ยามาฮ่าสแควร์สาขากาดสวนแก้ว

หน้าที่ในส่วนรับผิดชอบ ก็เป็นในส่วนของบิ๊กไบค์เกือบทั้งหมดครับ

ตอนนี้ยังขี่ฮอนด้าอยู่ แต่อนาคตไม่แน่ อิๆ

เอาล่ะ มาชมในส่วนของการรับของขวัญ

ข้างๆโต๊ะทำงาน

บางทีก็หลีกเลี่ยงไม่ได้กับการส่งสินค้าแบบเดลิเวอรี่

อาศัยเจ้าทรอมเบมารับกลับ

ส่งมอบให้ลูกค้า

ส่วนของงานซ่อมบำรุง

บริการถ่วงล้อ ใส่ยาง

บริการล้างรถ(ในบางโอกาส)

ขอซีบีอาร์มั่ง เหอะๆๆ

บางครั้งเวลามองออกไปนอกกระจก...ก็เจอ....เอ่อ....พวกเนี๊ยะ!!! พี่น้อง OSD ขี่ทั้งฮอนด้าและคาวามาเยี่ยมเยียนถามไถ่สารทุกข์สุกดิบ ณ ศูนย์ยามาฮ่า 555+

ส่วนกิจกรรมทดสอบขับขี่มีมาให้ลองเรื่อยๆ

หมดแระครับสำหรับการนำเสนอที่ทำงานแห่งใหม่ ใครอยากขยับซีซีกระซิบบอกผมได้ครับ

louis0005

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 10:38:51 PM »

มันเท่เหลือเกิน  ;D :D
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 10:54:25 PM »

หายไปนานจริงๆด้วยครับ กลับมาทีอลังกาฬงานสร้าง สุดยอดเลย คงทำงานแบบมีความสุข รักรถอยู่กับรถ <%6 <%6 <%6

BF4EVER

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 11:12:37 PM »

ทำงานแบบนี้มีความสุขมากครับ คนรักรถ 2 ล้อ
ตอนนี้ผมสมัคร Showroom Officer ที่ศุนย์ Ducati ทองหล่อสักวันผมคงได้ทำงานที่รักเหมือนพี่

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

nawaphonfew
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

P_few@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 04:30:05 AM »

ดูรูปของพี่เหมือนไปทำงานด้วยกับพี่เลยครับ ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้ Yamaha นำรถ BigBike เข้ามาขายแบบมีทะเบียนแล้วเหรอครับ ต่อไปคงเข้าไปเลือกที่ศูนย์กันได้เลยคงจะจอดเกลื่อนเหมือน พวก ออโตเมติกแน่เลย อิอิ
ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 07:10:04 AM »

ดูรูปของพี่เหมือนไปทำงานด้วยกับพี่เลยครับ ไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้ Yamaha นำรถ BigBike เข้ามาขายแบบมีทะเบียนแล้วเหรอครับ ต่อไปคงเข้าไปเลือกที่ศูนย์กันได้เลยคงจะจอดเกลื่อนเหมือน พวก ออโตเมติกแน่เลย อิอิ
ใช่ครับ นำเข้าและจดทะเบียนอย่างถูกต้องตามกฏหมายเลยครับ

jayjay
จะมีจะจนก็คนเหมือนกัน :)
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

jayjayradical@gmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 08:38:36 PM »

หล่อมากครับ อากมีโอกาสแบบนพี่ ทั้งรถ ทั้งสาวๆ อิจฉา   :) :)  :P :P :P
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 08:21:08 PM »

เห็นแล้วมีความสุขแทนจริงๆ ที่ได้ทำงานอยู่ในวงการ 2 ล้อที่เรารัก แล้วยิ่งได้อยู่ใกล้ bigbike ที่เราชื่นชอบอีก อิจฉา l15 

ว่าแต่ไม่มีมาให้ชาวลำปาง  ได้ทดสอบรถ bigbike กันอีกเหรอคับ  <cry

หายไปหลายปีเลย.....................จำได้ว่าทางเชียงใหม่เคย มีมาให้ทดสอบครั้งนึง (ปอง อดเพราะติดงานช่วงนั้นพอดี) l12

เพื่อนปองได้ลอง FZ1 กับ R1อย่างละรอบ   ปองเลยอิจฉามาจนทุกวันนี้ :(

ขอบคุณ  สำหรับภาพงานมอเตอร์โชว์ที่เชียงใหม่ด้วยนะคับ ปองไปแค่ช่วงสายๆ ตอนบ่ายต้องรีบกลับ         เลยไม่ได้อยู่ช่วงดึกซะที !cry!
banktest180
bank & apple
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2012, 04:37:10 AM »

r1 ดาว์น เท่าไหร่ คับ อยากได้คับบบบ @#%$(

ชีวิตยังมีค่า อย่ามาซ่าก่ะผ้าดิบ ...

By .. Banktest180  & AppleZii

motosza
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 08:38:03 PM »

ถ้า 30 -40 เปอร์เซ็ตผมว่า   3 - 4 แสน     ผมลองคำณวนดูเล่นๆน่ะครับ   ถ้ารถราคา  8 แสน   

800 k  ดาวน์ 40 เปอร์เซ็น 320,000.00 ดอกผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไร ตั้งไว้ที่ 4.6เปอร์/ปี   ผ่อน 36 งวด ก็ งวดละ 15,174.00   

ปล.อ้างอิงราคาจากเวปของ Yamaha น่ะครับ R1  790 K      ถ้าเป็นพวก BB ที่ขายตามร้านใหญ่ๆหน่อย ส่วนใหญ่เค้าจะให้ ดาวน์  50 เปอร์ของรถ [ดาวน์มากก็ผ่านง่ายครับ เค้าบอกมาแบบนั้น]  ผ่อนได้ไม่เกิน 2 ปี    คิดเล่นอีกที่   ดอกที่ 5 เปอร์โดยประมาณ  ต่อปี

รถ  3 แสน ต้อง ดาว์แสน ห้า    T T    ผิดพลาดอันไหนก็ขออภัยด้วยน่ะครับ   ดาวน์น้อยๆก็ผ่อนกันอ่วมเลยครับ พอดีผมไปสั่งเกตุที่เวป 650  เห็นเค้าปล่อยตัวพัน อยู่ 2-3 คัน ปล่อยดาวน์น่ะครับ ผ่อนกันเดือนละ หมื่น ถึง หมื่นห้า     !eurk 

เเพงมากมาย แต่ถ้าไว้ก็จัดไปเลยครับ พี่  !goodjob
xkolalax
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เราแทง

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 08:19:34 PM »

สู้ราคาตัวพันถูกต้องตามกฎหมาย มิไหว ผมแค่ er6f ก็น่าจะพอแล้วล่ะ :(

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2012, 06:09:23 PM »

โอ้...หายไปนานเลย...กลับมาอีกทีได้คลุกกับตัวใหญ่แล้ว

ยินดีด้วยครับที่ได้ทำงานกับสิ่งทีรัก...น่าอิจฉามากมาย...มีโอกาสจะไปถอย R1 ที่เชียงใหม่ขี่กลับมาศรีราชานะครับ  :P

CBR 150 VTEC TYPE-R
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก รักกันไว้เถิดพี่น้อง

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2012, 08:03:41 PM »

ว้าววว ว่าง ๆ เดี๋ยวขี่เวฟไปล้างรถที่เชียงใหม่ดีกัว  :oiui :oiui :oiui

" อยากให้คนไทยรักกัน แตกต่างแต่ไม่แตกแยก "

" คำพูดก่อนพูดเราเป็นนายมัน หลังพูดคำพูดมันเป็นนายเรา"

" ถึงท้อแท้ แต่อย่าท้อถอย "
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์