CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปชม RED BARON BKK  (อ่าน 40996 ครั้ง)
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 08:22:57 PM »

คุณเลือกที่จะเป็นเหมือนคนอื่น หรือคุณเลือกที่จะเป็นตัวเอ​ง

คุณเลือกที่จะจอดรถติดไฟแดง​เปิดแอร์ฟังเพลง หรือคนเลือกที่จะเป็นอิสระจ​ากสิ่งแวดล้อมให้ลมปะทะหน้า​ที่ความเร็วระดับ 299

ชีวิตคนเรามันช่างสั้นยิ่งนักปุ๊บปับก็อายุ 30 แล้วอะไรวะเนี๊ยผมยังจำเรื่​องราวของหนังเรื่อง terminator2 ได้เป็นอย่างดีเหมือนมันเพิ่งเกิดขึ้นมาเมื่อวาน

ผมมีความฝันในวัยเด็กที่อยา​กจะมีมอเตอร์ไซค์คันใหญ่ๆสั​กคันเป็นของตัวเอง ชีวิตนี้ตายไปคงไม่เสียดาย

ผมมีแนวทางที่ชัดเจนไม่ตามก​ระแสใคร ถึงแม้บางครั้งจะขัดใจใครหล​ายๆคน

หลายคนอาจคิด มึงจะบ้าหรือเปล่าวะมอเตอร์​ไซค์อะไรคันละ ห้าแสนกว่า นั้นมันรถยนต์ป้ายแดงเลยนะเ​ว้ย ใช่มันคือ รถยนต์ป้ายแดง

แต่รถยนต์ป้ายแดงไม่ใช่ภาพค​วามฝันของผมในวัยเด็ก

ใช่แล้วผมกำลังทำให้ความฝัน​ในวัยเด็กเป็นจริง !!!

.

.

.

ผมออกเดินทางจากหาดใหญ่ไปสนามบินหาดใหญ่ตั้งแต่เวลาประมาณ ตีห้าครึ่งเพราะเครื่องออกประมาณ 7 โมงเช้าครับ

สนามบินช่วงเช้าเป็นอะไรที่น่าเดินทางจริงๆ

อีกด้านนึงของฝั่งเก้าอี้

ใช้เวลาไม่นานนักผมก็มาถึงกรุงเทพแล้วก็มาต่อรถพร้อมที่จะเดินทางไปเรดบารอน

กรุงเพทสำหรับผมมันเปรียบเสมือน กระเหรียงเข้ากรุงยังไงยังงั้นเลยหละครับ งงจริงๆ

และแล้วเราก็เจอรถที่จะพาเราไปใกล้กับถนนรามคำแหงมากที่สุด ค่าโดยสารคนละ 30 บาทก็ถือว่าไม่แพง

มาถึงจุดตัดของถนนรามคำแหง เราก็แวะหาอะไรทานกันก่อน

จากนั้นเราก็ต่อเท็คซี่ บอกเค้าว่าไปราม 108 มันก็จะมาถึงหน้าเรดบารอนทันที  ดูสิครับแค่มาถึงหน้าร้านก็ขนลุกแล้ว

เราไม่รอช้าก็ไป ก็จะพบกับรถมากมายหลายรุ่น แต่มากสุดน่าจะเป็น ฮายาบูสะ

และคันนี้หละครับที่ผมจะพามันกลับจากเรดบารอนไปหาดใหญ่ ผมไม่ได้มัดจำ หรือโทรมาจองอะไรเลยทั้งสิ้น ดูจากหน้าเวปแล้วก็กำเงินขึ้นไปซื้อเลยกะว่าถ้าเป็นเนื้อคู่

เราจริงหรือถูกใจกันจริงก็จะขี่กลับเลย  ราคาค่าตัวบางคนได้ยินถึงกับหาว่าเราบ้าไปแล้วนี้มันรถยนต์ป้ายแดงเลยนะ แต่ผมไม่สนใครจะว่าอย่างไร  สเปคยุโรป ทะเบียน

แท้กับค่าตัว  518,000 บาท รถแทบหาตำหนิไม่เจอ ผมว่ามันแทบไม่ต่างจากรถใหม่

แวะกลับมาในร้านละลานตาจริงๆไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหน

ของแท้หมด ส่วงของทำ เหมือนของจริงหรือของก๊อปจีน จะอยู่ในโกดังหลังร้านที่ขายอะไหล่เก่า

พาออกมาชมข้างนอกก็จะมาลูกค้าเอารถมาซ่อมจอดเรียงราย

ไม่ว่าจะเก่าแค่ไหนที่นี้มีอะไหล่ให้หมด

ส่วนคันของผมเค้าเอามาจอดหลังร้านเป็นที่เรียบร้อยรอเปลี่ยนชิวหน้า จ่ายเงินรู้สึกว่าตัวลีบลงไปเยอะ

เมื่อเข้าทางประตูหลังของร้านก็จะเจอกับ zx14 จอดเด่นคอยต้อนรับเราอยู่

ฮายาบูสะรถใหม่ป้ายแดง ที่นี้จะเป็นสเปคยุโรปทุกคัน แล้วส่วนมาหรือแทบทั้งหมดจะเป็นสเปคยุโรปหมดครับ

คันนี้มาพร้อมกับท่อโยชิมันดูดีจริงๆแต่เสียดายที่ผมไม่ใช่แฟนซูซูกิ

แฟนคาว่าคงจะถูกใจมิใช่น้อยถ้าได้ zx14 คันนี้ไว้ในครอบครอง

นี้คือรถตู้จะที่เอาไว้คอยส่งรถลูกค้าในระยะทางไม่เกิน 300 กิโลเห็นแล้วนึกถึงหนังญี่ปุ่นกันเลยทีเดียวได้อารมณ์จริงๆ

แล้วถ้าพูดถึงตัว 1000 จะต้องไม่ลืมรุ่นนี้ rsv4

วันที่ผมไปก็มีลูกค้ามาจากตรังมาซื้อ gtr1400 คันนี้ไปเช่นกันแต่เสียดายออกเดินทางกันคนละวัน เป็นรถใหม่ป้ายแดงเลยครับคันนี้

ดูสภาพ RVF คันนี้สิครับว่ามันยังกริ๊ปแค่ไหน

ภายในร้านก็จะตกแต่งไปด้วยพวกรูปภาพสวยๆเต็มไปหมด

ตรงนี้ก็เป็นมุมหนังสือไว้คอยแก้เบื่อให้ลูกค้าที่รอรับรถหรือเอารถมาซ่อม

มีทั้งไทยและเทศ

เอาละครับคอนนี้ก็ใกล้เวลาแล้ว

ท่าทางพี่เค้าทะมัดทะแมงจริงๆ ถ้าเป็นเราป่านี้คงจะได้แผลกันไปแล้ว  พี่สองคนนี้เป็นคนใต้ก็เลยคุยกันออกรสไปเลยงานนี้

อยู่นิ่งๆหละนะคนเก่ง

เชือกและอุปกรณ์ต่างในการรัดรถทำออกมาได้อย่างดีจริงๆ ออกแบบมาสำหรับการนี้เลย

ส่วนเก้าอี้นั้นก็เป็นที่นั้ง VIP

แฟนผมเค้าใจดีจริงๆนะเนี๊ย

ขอจุ๊บหน่อยนะคนดี

ได้อารมณ์เหมือนอยู่ที่ญี่ปุ่นจริงๆ

และแล้วเราก็ออกเดินทางจากสุดทางพระราม2 มุ่งหน้าลงมาใต้

ขี่ไปแวะไปเรื่อยตลอดเส้นทาง

เฉลี่ยแล้ว 17.8/ลิตร

สุดท้ายก็เดินทางมาถึงหาดใหญ่อย่างปลอดภัยทั้งรถทั้งคน ค่าน้ำมันไป 2390 บาทกับระยะทาง 1092.5 กิโลขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านครับครับ

liew0232
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

CBR 150 จะอย่างไงก็ลุย

liew0232@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 08:49:52 PM »

ทำไมรถบางคันมีป้ายแล้วละครับ ;D ;D ;D ;D
Out_DooR
I'm CBRsCLUB

ไ ป . . . ต า ม อำ เ ภ อ ใ จ

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:27:17 PM »

:) :) :) :)

levis702
CBR Szone

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:33:35 PM »

ทำไมรถบางคันมีป้ายแล้วละครับ ;D ;D ;D ;D

เพราะว่าเค้ารับซื้อด้วยครับ แต่ต้องเป็นทะเบียนแท้เท่านั้น
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:59:47 PM »

เช้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แหล่มเลยพี่ออฟ

จัดไป ตราบใดที่ใจยังอยากต้านลม

ไข่ติดถัง หลังติดนม ลมกระแทกหน้า สุดยอดแล้ว ความฝัน

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 10:27:09 PM »

สุดยอดเลยพี่ งานนี้.....ล่อของใหญ่เลยยยยย !  >coooool >coooool

ต้น นครปฐม

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 10:41:21 PM »

:-* :-* :-*
ยินดีด้วยคับคุณอ๊อฟ
ผมก้อกำลังเก็บตังค์ซื้อ
ผมชอบเค7คับแต่เสียดายคุณอ๊อฟไม่ได้ถ่ายมามั่งเลย
แต่ก้อขอบคุณภาพถ่ายสวยๆคับ สวยทุกภาพ

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
levis702
CBR Szone

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 10:57:53 PM »

เช้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แหล่มเลยพี่ออฟ

จัดไป ตราบใดที่ใจยังอยากต้านลม

ไข่ติดถัง หลังติดนม ลมกระแทกหน้า สุดยอดแล้ว ความฝัน

ใช่เลยกาโต้

:-* :-* :-*
ยินดีด้วยคับคุณอ๊อฟ
ผมก้อกำลังเก็บตังค์ซื้อ
ผมชอบเค7คับแต่เสียดายคุณอ๊อฟไม่ได้ถ่ายมามั่งเลย
แต่ก้อขอบคุณภาพถ่ายสวยๆคับ สวยทุกภาพ

ผมไม่รู้ว่านี้รุ่นอะไร k-X อะไรนะแต่ขอมาเราจัดให้

สุดยอดเลยพี่ งานนี้.....ล่อของใหญ่เลยยยยย !  >coooool >coooool

งานนี้หลาบแต่ไม่จำครับ555
ต้น นครปฐม

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 11:10:32 PM »

;) ;) ;)
ขอบคุณคับคุณอ๊อฟ
นี่แหละใช่เลย
แต่ป้ายราคามันแปลกๆนะคับ
ตัว1000ถูกกว่าตัว600อีก
 ;D ;D ;D  ขำๆนะคับ
แต่ความฝันของผมซักวันจะเป็นจริงคับ     <%6 <%6 <%6

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 11:17:23 PM »

สุดยอดครับใช้ชีวิตให้คุ้มค่าเมื่อถึงวันเวลาที่เหมาะสมความทรงจำดีๆก็ยังมีอยู่กับเราตลอดไป >coooool
125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 11:21:41 PM »

l13 l13 l13เสียงโหดมากมาย

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
machanic_ssk
ALL BLACK

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 11:29:02 PM »

:) :) :) สวยสุดๆๆ

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
Repter

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 11:31:59 PM »

รถสวยมาก  !pingping !pingping !pingping

RapbitZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 12:41:12 AM »

:o :o :o :o :o
poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 12:41:47 AM »

สุดยอดครับพี่อ๊อฟฟฟ  >coooool >coooool
ViRuS_BC

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 01:05:47 AM »

โอ๊ยยยย เมื่อไหร่ฝันผมถึงจะเป็นจริงบ้างน๊ออออ   ฮายาจ๋าา  รอเค้าด้วยน่ะ   >%^SR

รถสวยมากครับพี่ออฟ  :-*

eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 01:10:59 AM »

>coooool นายแน่มาก ที่สามารถทำให้ฝันเป็นจริง

มารบูรพา
Love You Too Much

++..กระโหลกบางตายช้า..กระโหลกหนาตายก่อน..++

roj_play_boy@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 01:17:07 AM »

!hoehoe !goodjob

ole 203
แต่งรถ ซดเหล้า เมาหลับ ขยับแดก แต่รักครอบครัว

แม่ยายบอก..อย่าให้ใครดูถูก

« ตอบ #18 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 01:48:24 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjobสุดยอดเลยคับพี่  อ่านไปขนลุกไปอยากใด้ nooooo nooooo nooooo

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 02:31:08 AM »

สุดยอดเลยครับพี่อ๊อฟ   >coooool  ผมก็ใกล้แล้ว !hoehoe

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์