CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยไปเกาะล้าน ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2355 ครั้ง)
Straight Flush
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Straight Flush

« เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 02:44:03 AM »

สิ้นปีนี้ จะไปเค้าดาว ที่เกาะล้าน ครับ จะขี่ cbr ไป แต่ปัญหาคือตอนไปถึง ยังตัดสินใจไม่ได้ครับ ว่าจะพารถข้ามฝั่งไปดีมั๊ย จากที่คำนวน ค่าเช่ารถมอไซ กับ ค่านำรถข้ามฝั่ง ราคาจะพอๆกัน

แต่ไม่มั่นใจเลยเรื่องที่ฝากรถ ว่าเค้าจะดูแลดีมั๊ย ในใจก็อยากพารถไปด้วย อยู่ใกล้ตัวอุ่นใจดี แต่ก็ไม่ทราบการนำรถขึ้นเรือนี้มันยุ่งยากแค่ไหน พี่ๆคนไหนเคยไป หรือถ้าเคยพารถข้ามฝั่ง ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้ากั๊บ

msgmsg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

yerm.272526@gmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2011, 06:27:09 AM »

ผมว่าถ้าจะเอารถข้ามไปเกาะล้านไม่น่าจะมีนะครับน่าจะเป็นผากไวแต่ผมก็จอดไว้ที่ชื้อตั๋วนะค้างคืนได้รถไม่หาย(ไปมา2รอบละ) แต่ผมก็เคยถามวินมอเตอร์ไซค์ฝั่งเกาะล้านเขาก็เคยเอารถข้ามไปเกาะโดยทางเรือแต่ไม่รู้ว่าเรือแบบไหนเพราะเรือที่พานักท่องเที่ยวข้ามนะมันมีหรายเจ้า ตอนผมไปรอบแรกก็เช่าบังกะโล ราคา1200มีแอร์มีระเบียงหลังห้องปิ่งย่างได้ มีรถมอไซค์ให้ใช้ด้วยแต่ต้องเติมน้ำมันเอง มีเตาปิ้งย่างให้เสร็จสรรพ แต่จำชื่อไม่ได้ วินมอไซค์พาผมไปครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์