CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Clip VDO เลิกงานมาขี่รถเที่ยวไปวัดกลางป่า"พระพุทธบาทสี่รอย"  (อ่าน 3384 ครั้ง)
ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"
I'm CBRsCLUB

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2011, 06:39:03 AM »

บางทีเวลาที่สำเร็จภารกิจจากงานประจำวัน พวกเราอยากทำอะไรกันบ้างที่เป็นการพักผ่อนหรือชดเชยแทนสิ่งที่เหนื่อยล้าจากการทำงาน ไบค์เกอร์บ้าๆกลุ่มนึงเช่นผมและเพื่อนชาว OutSiDer Team  เลือกที่ไปหาธรรมชาติครับ หลังเลิกงานก็นัดหมายกันขี่รถเที่ยวขึ้นดอย  บางทีระยะทางในการเที่ยวสำหรับพวกผมแล้วไม่ได้จำกัดแค่วันหยุดหรือพักร้อนครับ แต่ไปเมื่อใจอยากจะไปอ่ะครับ จึงไม่แปลกที่บางทีเลิกงานจะขี่รถเที่ยวระยะทางมากกว่า 30 กม.ขึ้นไป อย่างน้อยๆก็ดอยสุเทพแระใกล้สุด รองลงมาก็เส้นสะเมิงครับ ไปดูพระอาทิตย์ตกดิน ไปกลับ 60 กว่ากม. จริงๆคลิ๊ปนี้เคยถ่ายตั้งแต่หน้าร้อนที่ผ่านมาแล้วครับ แต่ดันลืม พอมาเปิดเจออีกทีก็เอามาเรียงให้เป็นเรื่องเป็นราวใหม่ ระยะทางของทริปนี้ไปกลับราวๆอยู่ที่ 70 กว่ากิโลเมตรครับ เป็นวัดที่มีพระพุทธบาทจำลองสร้างอยู่ในป่า ชื่อว่าพระพุทธบาทสี่รอยครับ ไปชมกันครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/4dAdyBBNPGo" target="_blank">http://www.youtube.com/v/4dAdyBBNPGo</a>

ปล.คลิ๊ปนี้อาจจะสั้นไปหน่อยนะครับเพราะต้องทำเวลาในการขับขี่ครับ ขออภัยในที่นี้ด้วย

ART-OUTSIDER
OutSiDer Team "นักบิดทางเรียบแห่งขุนเขา ทีมงานเร็วในโค้ง"
I'm CBRsCLUB

ผู้ชายธรรมดาที่มีปีกสีแดง Art-Lockon!

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2011, 07:04:11 AM »

อันนี้เที่ยวสมัยยังไม่มีเจ้า  "ทรอมเบ" ซีบีอาร์ 150 หัวฉีดคู่ใจ อ่ะครับ เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2553 ยังเป็นฤดูฝนอยู่เลย

วันนั้นเลิกงานเร็วครับเลยถือโอกาสแจ้นไปเปลี่ยนเอาซีโร่จากบ้านมารันอินซะหน่อย คราวก่อนที่ผมขึ้นพระพุทธบาทสี่รอยตอนเลิกงานครั้งที่แล้ว ผมไม่สามารถถ่ายภาพบรรยากาศมาให้เพื่อนๆชม เพราะกว่าจะขึ้นถึงพระพุทธบาทก็ปาเอามืดแล้ว ยิ่งขากลับยิ่งไม่ได้จอดถ่ายเพราะบรรยากาศมันชวนขนหัวลุก อีกทั้งเส้นทางยังต้องใช้ความระมัดระวังในการขับขี่สูงมากๆ  ครั้งนี้เลยถือโอกาสแก้มือ เพราะไปก่อนพระอาทิตย์ตกดิน เลยเก็บบรรยากาศมาได้เยอะพอสมควร หากนับระยะทางจากตัวเมืองเชียงใหม่ ไป-กลับ ก็เฉียดๆร้อย ก.ม. อ่ะครับ แต่ผมออกเดินทางจากบ้านที่อำเภอแม่ริม ระยะทางไป-กลับมันจะตกอยู่ประมาณ 70 กม. อ่ะครับ เพื่อไม่ให้เสียเวลาไปชมกันเลยครับ

งานนี้ทรหด เพราะสภาพถนนนี่แหละครับ  ยิ่งฝนเพิ่งหยุดตกด้วย แฉะเป็นว่าเล่น

เดินทางต่อเลย งุงิ

มันเขียวชะอุ่ม สดชื่นจริงๆ

หนทางยังอีกไกล

เกษตรกรรมของที่นี่

สภาพพื้นถนน ไม่ค่อยจะโหดเลยนะ อิๆๆ

เริ่มขึ้นสู้ยอดดอย เริ่มมีน้ำที่ไหลมาจากน้ำตกสายหมอก

ป้ายเค้าเตือนว่า......

โค้งไม่ว่าครับ.....แต่....

สภาพถนนอีแบบนี้อ่ะ....แบนไม่ลงแน่ๆ...ขืนแบนได้หัวเช็ดพื้น ไถลตกหน้าผาไปนอนข้างล่างแน่ๆ

แถมยังมีไอ้พวกนี้ขวางถนน อีก การขับขี่จึงต้องระมัดระวังสูง

วิวตรงนี้สุดมาก.....อันนี้ตอนขาขึ้นนะครับ เดี๋ยวให้เปรียบเทียบอีกทีตอนขาลง

ไปกันต่อ

ทางนี้โค้งสวยครับ

สถาพถนนนี่อย่าให้พูดถึง

สังเกตุจากยางครับ

หมอกเริ่มลง แต่ยังไม่หนา

ทางสวย แต่ไม่แนะนำให้เล่นโค้งเลยครับ แม้ว่าถนนจะแห้งก็ตาม

ใกล้ถึงแระ ลูกพ่อ

รู้สึกขนลุกซู่ทันทีครับ  แค่เห็นป้ายก็หัวตั้งแระ (ใครมันดีไซน์ฟอนท์ป้ายวะ!!)

ถึงซะที พระพุทธบาทสี่รอย

วิหารของที่นี่ครับ

อีกฝากนึงเป็นวิหารรอยพระพุทธบาทครับ

แอ็คชั่นซะหน่อย เดี๋ยวจะหาว่ามาไม่ถึง งุงิ

มองลอดเกล็ด

ภายในวิหารครับ

ดาราก็มาทำบุญครับ ...รุ่นนี้น่าจะรุ่นพี่เล็ก ไลเค้นแห่ง OSD 5555+

ปิดทองลูกนิมิตร

ปิดทอง.....เอ่อ....นม.....หิวนม.....บาปมั๊ยตรู?

ล็อคออนตามสเต็ป อิๆๆ (ณ เวลานี้ ณ สถานที่นี้ มีให้ล็อคออน คนนี้คนเดียว)

ไม่ยักสู้กล้องแฮะ อิๆๆ

ก่อนที่จะมูฟไปอีกวิหาร ขอถ่ายด้านนอกมั่ง

คราวนี้ก็ย้ายมาขึ้นวิหารเก็บรอบพระพุทธบาทครับ

นักบุญแห่งล้านนาครูบาศรีวิชัย

และแล้วก็ถึงวิหารเก็บรอยพระพุทธบาท

รอยพระพุทธบาทครับ

บรรยากาศรอบวิหาร

และมุมนี้ก็มองเห็นวิหารอีกฟากได้เช่นกัน

ตะวันเริ่มจะตกดิน เลยต้องรีบเผ่นก่อน ยิ่งสภาพถนนแบบนี้ ขี่ตอนกลางคืน แถมผ่านป่าช้า อะดรีนาลีนได้พุ่งปรี๊ด พุ่งปร๊ดแน่ๆ

ขาลงดันหมอกลงจัด แทบจะไม่เห็นทาง

เวลาขับรถคนเดียว บนทางเปลี่ยนๆในป่า คุณเคยมีอาการจิตปรุงแต่งมั่งรึปล่าว....เช่น
เหลียวไปเห็นอะไรแว่บๆแบบประมาณนี้

แต่จริงๆแล้วมันเป็นแบบนี้

กลับมาถึงตรงจุดชมวิวสวยๆที่กล่าวมาข้างต้นครับ  อันนี้ให้เปรียบเทียบตอนตะวันเริ่มจะลับขอบฟ้า

และแล้วก็ลงมาสู่พื้นราบครับ และได้เวลาบึ่งกลับบ้าน พอดีแอบหนีเที่ยวมา อิๆๆๆ

หมดแล้วครับ สำหรับอีก 1 ทริปยามเลิกงาน แม้สภาพถนนจะโหดก็เถอะ อย่างน้อยได้ความสุขทางใจ ได้ภาพ ได้ประสบการณ์ที่เอามาแลกเปลี่ยนกะเพื่อนๆได้ครับ ทริปนี้ระยะทางคร่าวๆจากบ้านผมที่อยู่อำเภอแม่ริม ถึงพระพุทธทาทสี่รอย คร่าวๆไป-กลับก็ประมาณ 70 กว่ากม.เห็นจะได้ระยะทางพอๆกับไปทริปสะเมิง วนจากอำเภอแม่ริม ผ่านอำเภอสะเมิง ออกทางอำเภอหางดงเลย ก็ขอขอบคุณที่ติดตามครับ

SPY_CHEN
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นิรนามติดถัง

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2011, 02:23:27 PM »

อิจฉาคนมีรถ มีเวลา มีสถานที่ มีโอกาส ไปเที่ยว

แต่เรามีแต่แอบดู่คนอื่นในเวบ <cry

ภาพสวยครับ >coooool

รู้สึกได้ถึงบรรยากาศเลย
liew0232
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

CBR 150 จะอย่างไงก็ลุย

liew0232@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2011, 04:41:43 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob สวดยวดเลยครับ
add25251
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, พฤศจิกายน 2011, 08:59:32 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob
msgmsg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

yerm.272526@gmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2011, 02:59:30 AM »

มีป่าช้าด้วย !sadsad !sadsad   แต่ก็สวดยอด  l13
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์