CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเพื่อนร่วมเดินทาง กทม-แม่ฮ่องสอน วันที่ 21-24 ตุลานี้  (อ่าน 3118 ครั้ง)
chiwtox
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 03:11:57 AM »

เนื่องด้วยช่วงวันหยุดที่ 21-24 ตุลาคมนี้ ผมมีแผนงานเดินทางไปลงพื้นที่ทำค่ายอาสาที่ อำเภอแม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน คาดว่าจะออกเดินทางเย็นวันศุกร์ที่ 21 ตุลาคม ไปถึงสายๆของวันที่ 22
เภารกิจคร่าวๆ คือ สำรวจพื้นที่ทำค่ายอาสาบนดอย ในเขตอำเภอแม่สะเรียง บุกป่าฝ่าดง อาจจะมีล่องเรือชมริมฝั่งแม่น้ำสาละวิน สัมผัสอากาศปลายฝนต้นหนาว ค้างคืนที่โรงเรียนบนยอดดอย
และเดินทางกลับในช่วงเช้าของวันที่ 24 ตุลา กลัวว่าเดินทางคนเดียวมันจะเหงาคับ อยากชวนพี่ๆเพื่อนๆ ไปด้วยกัน อาจจะมีบริจาคเสื้อกันหนาวด้วยเพราะเป็นช่วงต้นฤดูหนาวพอดี
หรือหากพี่ๆท่านใดมีโปรแกรมเดินทางขึ้นเหนือ ถ้าเดินทางในวัน เวลาเดียวกัน ผมอาจจะขอติดตามขบวนไปด้วยคับผม

austin
BIG BLOCK....BIG BIKE
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BIG BLOCK .... BIG BIKE อยู่ในสายเลือด

phichet13@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 02:11:08 PM »

เอาใจช่วยคับ เดินทางเรื่อยๆ นะคับ เพราะมันไกลมาก และทางคดเคี้ยวอีก 1 เส้นที่ผมเคยคิดจะขี่รถเล่นเหมือนกัน
ที่สำคัญ อย่าลืมเอาภาพสวยๆ มาฝากนะ !wanwan

wichan_650
**

เที่ยวทั่วไทย ไปกับ cbr150

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 03:09:46 PM »

ใช้เส้นทางใหนไปครับผมไปมา2รอบแล้วเผื่อจะได้แนะนำเส้นทางได้ :D
chiwtox
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 10:31:45 PM »

ใช้เส้นทางใหนไปครับผมไปมา2รอบแล้วเผื่อจะได้แนะนำเส้นทางได้ :D

ที่วางแผนไว้ น่าจะเป็นนครสวรรค์ ตาก เถิน ลี้ ดอยเต่า ฮอด แม่สะเรียงคับ หรือพี่มีความเห็นจะแนะนำอย่างไรชี้แนะด้วยนะคับ
wichan_650
**

เที่ยวทั่วไทย ไปกับ cbr150

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2011, 03:17:36 PM »

เคยใช้เส้นทางนี้รึยังครับ...ถ้ายังระวังเส้นเถินที่จะไปลี้นะครับ 10 กม.แรกเป็นทางลาดยางดีแต่ 20 กม.หลังนี่ทางจะวกวนอยู่บนเขาลาดยางเหมือนกันแต่ทางไม่ดีเลยเป็นหลุมเป็นบ่อเยอะไม่แน่ใจว่าเขาทำทางใหม่รึยังอย่าเล่นโค้งเพลินนะครับ.....มีรถบรรทุกวิ่งขนถ่านหินเขาใช้เส้นทางนี้อยู่ทางเลยเสียครับ

ส่วนเส้นฮอดไปแม่เสรียงนั้นทางดียาว 100กม.เลอะไปตามแม่น้ำวิวดีมาก ยังงัยขับขี่ด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ
nong big five
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2011, 06:21:56 PM »

เนื่องด้วยช่วงวันหยุดที่ 21-24 ตุลาคมนี้ ผมมีแผนงานเดินทางไปลงพื้นที่ทำค่ายอาสาที่ อำเภอแม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน คาดว่าจะออกเดินทางเย็นวันศุกร์ที่ 21 ตุลาคม ไปถึงสายๆของวันที่ 22
เภารกิจคร่าวๆ คือ สำรวจพื้นที่ทำค่ายอาสาบนดอย ในเขตอำเภอแม่สะเรียง บุกป่าฝ่าดง อาจจะมีล่องเรือชมริมฝั่งแม่น้ำสาละวิน สัมผัสอากาศปลายฝนต้นหนาว ค้างคืนที่โรงเรียนบนยอดดอย
และเดินทางกลับในช่วงเช้าของวันที่ 24 ตุลา กลัวว่าเดินทางคนเดียวมันจะเหงาคับ อยากชวนพี่ๆเพื่อนๆ ไปด้วยกัน อาจจะมีบริจาคเสื้อกันหนาวด้วยเพราะเป็นช่วงต้นฤดูหนาวพอดี
หรือหากพี่ๆท่านใดมีโปรแกรมเดินทางขึ้นเหนือ ถ้าเดินทางในวัน เวลาเดียวกัน ผมอาจจะขอติดตามขบวนไปด้วยคับผม

ใช้มอไซค์เดินทางหรือครับ ถ้าออกเย็นวันศุกร์ กว่าจะถึงช่วงเถิน ลี้ คงจะมืดผมว่าช่วงทางนี้อันตรายมากๆนะครับ ให้เลี่ยงมาใช้เส้นทาง นครสวรรค์ พิโลก อุดิต เด่นชัย ลำปาง ลำพูน จอมทอง ฮอด แม่สะเรียง ดีกว่า หรือถ้าจะใช้เส้นทางเดิมขอให้วิ่งช่วงกลางวันจะดีกว่านะครับ ด้วยความเป็นห่วง

อีกอย่างขอโปรแกรม ระหว่างอยู่แม่สะเรียงด้วยครับ (อาจจะไปด้วยนะ)
msgmsg

yerm.272526@gmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2011, 03:01:24 AM »

ทีแรกผมว่าจะไปธุละ ที่  อ.แม่สะเรียงวันนี้นะ แต่พอดีทางขาดดินพังลงมาทับ เส่นเถิงก็วิ่งไมไ่ด้เลยงดไว้ก่อน ยังไม่มีกำหนดที่แน่นอน
msgmsg

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2011, 03:07:14 AM »

เส้นตาก วิ้งเรียบชายแดนก็ ไปง่ายนะคับยิ่งยาวอย่างเดียวแต่จะมีทางแย่อยู่ เปนบางช่วง ผมไปมา 3รอบละ เส้นเถิน-ลิ้ ไปมารอบหนึง บอกได้คำเดียวโค้ง ถี่มากๆเล่นซะมึนหัวเลย l4
msgmsg

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2011, 03:09:27 AM »

อ๋อลืมบอกไปเส้น ตากเรียบชายแดนผมใช้เวลาประมาณ 12 ชั่วโมงนะ ความเร็วอยู่ที่ 110-130
takchiawp
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2011, 03:41:05 PM »

บิดกันเย็นยันเช้าเลยเหรอครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์