CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาแล้วครับ ภูเก็ตนี่สุดยอดจริงๆๆ แต่ขอบอก โค-ตะ-ระ ไกลเลย  (อ่าน 17851 ครั้ง)
jack81
I'm CBRsCLUB

แรงด้วยใจ ไปกะม้าแดง

narongchai81@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 05:43:43 PM »

ไปลาวน่าสนใจครับ วันไหนดีแจ้งด้วยครับ

:-\ :-\ :-\

เป็นแผนการที่วางไว้ แต่ท่าทางอีกนานครับ กว่าจะได้ฤกษ์
คือว่า  ช่วงนี้ผมก็ใช้เวลาว่างๆหาข้อมูลให้ระเอียดยิบๆไว้ก่อนอ่ะครับ  เนื่องจากที่นั่นไม่ใช่บ้านเรา
เช่น......
1. เก็บตังค์ก่อน  เยอะๆเข้าไว้
2. ศึกษาเรื่องเส้นทาง ที่พัก และสถานที่ท่องเที่ยว
3. ศึกษาเรื่องพาสปอร์ส ของคนและของรถ เนื่องจากต้องเอารถข้ามไปด้วย (มีคนเคยแนะนำมา)
4. พยายามติดต่อสอบถามกับผู้ที่เคยไปมาแล้ว

อะไรประมาณนั้นแระครับ   

>%REDD >%REDD >%REDD

thesonic_rmutr
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

สุดขอบฟ้า

thesonic_rmutr@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 08:06:48 PM »

ไปมาเหมือนกานคับ

แต่ไปแค่ ชุมพร ระนอง ไกลเหมือนกานน่ะ

แต่สุดๆ เหมือนกานไปคนเดวด้วย

วันไหนไปอีกชวนด้วยนะคับ ได้ไม่เหงา

เอารูปมาฝากด้วย

noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2010, 08:23:34 PM »

!goodjob >coooool l13

By noietalent at 2010-09-01
aek-jaturong
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

เราปรารถนาที่จะได้นั่งบนเบาะสองล้อ อย่างอิสระ

« ตอบ #23 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 02:47:07 AM »

หลังจากเงียบไปพักหนึ่ง ไม่ได้มาต่อภาพการเดินทางให้ วันนี้มีโอกาศดี ขออนุญาตต่อเลยต่ะครับ

เก็บของ เปิดห้องเรียบร้อย ตระเวนราตรีภูเก็ตซักหน่อย  ไกด์พาไปย่านเมืองเก่า

ขอบคุณไกด์พาเที่ยว  เพื่อนสมัยเรียนมหาลัยครับ ช่วยดำเนินการทุกอย่าง ราบรื่นครับ

นั่งร้าน หนังสือ หรือร้านติ่มซำ ใน ภ.เรื่องมอ3ปี4

เหนื่อยจากการเดินทางกว่า 12.5 ชม. มาเติมพลังด้วยสิ่งนี้ซ่ะหน่อย

ตกแต่งร้านแนวนี้ ดูดีไปอีกแบบครับ

**

เราปรารถนาที่จะได้นั่งบนเบาะสองล้อ อย่างอิสระ

« ตอบ #24 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 02:56:05 AM »

ตื่นเช้า ลุกจากที่นอน ลุยเที่ยวคนเดียวออกทะเล ชายหาดก่อนเลยดีกว่า ไม่แน่ในจุดนีหาดกะหลิม

น้ำทะเลสีฟ้า คลื่นแรงมากครับ

มุมนี้ยกให้เขาเป็นพระเอก เพื่อนคู่ใจ

อีกภาพ รอนแรมมาซ่ะไกล เอาหน่อย สุดทนจริงๆๆๆ

หลังจากนั้นวิ่งเล่าะไปตามเขาริมหาด เส้นทางชัน คดเคี้ยวมาก จุดนี้เป็นมุมสูงครับ

ป้ายเตือน ระวังทางลาดชันครับ

**

« ตอบ #25 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 03:11:46 AM »

วิ่งมาเรื่อย จนถึงหาดสุรินทร์ หรือเปล่า จำไม่ได้แล้วครับ
URL=http://img839.imageshack.us/i/p5010078.jpg/][/URL]

ชายหาด ทรายขาว น้ำทะเลสีฟ้า คลื่นลมแรงมากๆๆๆๆ

ป้านเตือนภัย ระดับต่างๆๆๆๆ

เวลานี้ ประกาสห้ามลงเล่นน้ำ

รถตุ๊กๆ เหลือง แดง วิ่งกันพร่านเลยครับ เอกลักษณ์อีกแบบ

ผู้คนพลุกพล่าน นักท่องเที่ยวจับจ่ายซื้อของกันเต็ม

**

« ตอบ #26 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 03:32:59 AM »

บรรยากาศริมชายหาดป่าตองครับ ดคเย่อะดีครับ ฝรั่ง ชาวต่างชาติ ขาวเนียนๆๆๆๆ 55555

มอเตอร์ไซเย่อะมากครับ

หลังจากนั้นต้องรีบเดินทางกลับที่พัก อากาศ ท้องฟ้าเริ่มมืดมาแล้ว ฝนกำลังจะมา ไม่ทันซ่ะแล้ว ต้องวิ่งเข้าหลบฝนในปั้มน้ำมัน

คืนวันที่26 เพื่อนพาไปเที่ยวเขตเมืองเก่าอีกครั้ง หลังจากติดใจในคืนแรก ซอยรมณีย์

สวยมากครับ ชอบๆๆๆ

ขอแอคสักภาพ นานๆทีกว่าจะมาถึง....

**

« ตอบ #27 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 03:45:07 AM »

ต่อจากนั้นไปนั้งกินกาแฟที่วงเวียนสุรินทร์ ร้ายภูเก็ตเพลินวาน เปิดใหม่ ดูสาวๆๆๆ ขี่รถผานไปมา555

อีกภาพ...

ยืนยันว่ากินกาแฟจริงๆๆๆๆๆๆๆ

AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #28 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 03:49:14 AM »

สุดยอด l13 l13 l13 l13 l13
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 03:58:39 AM »

เช้าวันที่27 ตอน 10.00 น. อากาศดี ไปแหลมพรมเทพกัน

ป้ายบอกชัดเจนตื่นเต้นจังจะได้เห็นแล้ว

ทางขึ้น นิดเดียวๆๆๆๆๆๆๆ

เย้ๆๆๆๆๆ ถึงแล้ว ลานจอดรถ

ช้าไม่ได้แล้ว รีบขึ้นไปเลย ลุยๆๆๆๆๆ

**

« ตอบ #30 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 04:09:46 AM »

เจ้าของสถานที่ต้อนรับด้วพายุฝนเลยครับ มาแล้วแต่ไกล

รอก่อนจนฝนซาค่อยออกไปถ่ายรูป ลมแรงมาก น่ากลัวๆๆๆ

รอนานพอสมควรฝนเริ่มเบาแล้ว แต่ลมยังแรงครับ

หลังจากฝนชุดใหญ่หยุดลง

สักการะศาลพระพรม

อนุเสาวรีย์กรมหลวงชุมพรฯ

ประภาคารกาญจนาภิเษก เด่นเป็นสง่า

**

« ตอบ #31 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 04:17:57 AM »

และแล้วก็มาถึงจนได้ คุ้มค่ากับความเหน็ดเหนื่อย สู้กับระยะทางที่ไกลขนาดนี้ สวยมากครับ

อีกภาพ หมวกใบเก่ง ไปกับเราได้ทุกที่เช่นกัน

มุมมหาชน...

สุดยอดจริงๆๆๆๆ ลมแรงมากๆ ตัวปลิวเลยครับ

ก่อนกลับหาซื้อของที่ระลึกซักหน่อย เป็นธรรมเนียมๆๆ

**

« ตอบ #32 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 04:48:38 AM »

หลังจากอิ่มแล้วต้องรีบเดินทางกลับ โดยใช้เส้นทางระนอง ชุมพร เป็นทางคดเคี้ยว ขึ้น-ลงเขา งานนี้เจอฝนเล่นงานตลอดทาง เริ่มออกเวลา 12.15 น.

เส้นทางเปียก เขา คดเคี้ยว ลื่นแน่นอน ต้องย่องเบาเลยเรา

วิ่งมาสักพัก เริ่มซาลง แต่ยังคงเปียกเช่นเคย สภาพเส้นทาง ธรรมชากยังคงเขียวขจีอยู่ครับ

ระยะทางที่เหลือคือ กทม.

ถึงระนองซักที่เกิดมาเพิ่งเคยเห็น เกือบเย็นแล้ว แวะเติมน้ำมันก่อน เต็มถังเช่นเคย

**

« ตอบ #33 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 05:04:48 AM »

ต่อเนื่องเลย เส้นทางจากระนอง-ชุมพร ขี่สนุกมากครับ ไม่มีฝน ถนนแห้ง ใช้ความเร็วได้ดีขึ้นมาหน่อย

เส้นทางนี้ต้องระวังรถบรรทุก และรถบัสโดยสารใหญ่ครับ

วิ่งยาวเลยครับมาถึงชุมพรเวลานี้เลย 18.30 น.มืดแล้วครับเห็นป้ายเป้าหมายต่อไปไหมครับ เพชรบุรี 300กว่าโล ลุยเลยดีกว่า

วิ่งยาวเลยครับ ถึงเพชรบุรีเวลา 23.00 น. จอดเติมน้ำมัน พักสัก 20 นาที แล้วค่อยไปต่อครับ ใกล้ถึงที่หมายแล้ว

และแล้วก็มาถึงพระประแดง ข้ามเรือไปฝั่งสมุทรปราการครับ เวลา 01.25 น.ครับ

การเดินทางกลับถึงบ้านเวลา 01.45 น.ครับ ถึงที่มายโดยสวัสดิภาพ ค่าใช้จ่ายทั้งหมด โดยประมาณ น้ำมัน 1,800 บาท
ที่พัก 2คืน 1,000บาท อาหาร เที่ยว 1,500 บาท รวมระยะทางประมาณ 2,000 กิโลเมตร ไป-กลับ
คุ้มกับประสบการณ์ที่ได้รับจริงๆครับ  ทริปหน้าเจอกันใหม่ครับ สนุกแน่นอนครับ 
อยากสนุกเหมือนผมต้องไปด้วยตนเอง ท่านไหนไปอย่าลืมนำประสบการณ์มันๆ มาฝากกันบ้างน่ะครับ
โชคดีทุกท่านครับ  บายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

thesonic_rmutr

สุดขอบฟ้า

thesonic_rmutr@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 05:32:34 AM »

;)

โอกาศหน้า

เราต้องไปด้วยกัน

นะคับ

อิอิ

แต่ เสียดายไม่เจอกัน

ผม PM ไปถาม

กะว่าจาไปด้วยอ่ะ

ก่อนที่พี่จะไปอ่ะ

aum
อั้ม
Certified Trader
*

ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

pongsuk-aum@msn.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2010, 06:07:32 AM »

>coooool  >coooool  >coooool

pongsuk-aum@msn.com
facebook.com/pongsuk.lekmee
08-4642-4036
austin
BIG BLOCK....BIG BIKE
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BIG BLOCK .... BIG BIKE อยู่ในสายเลือด

phichet13@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2010, 01:09:50 AM »

ขอมอบประกาศนียบัตรให้อีกท่านนึง  ในสาขา ประสบการณ์ชีวิตพิชิตใจตนเอง

!goodjob

jamebon

« ตอบ #37 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2010, 10:08:30 PM »

แหมน่าสนุกจริงๆ อิๆ
งั้นลองดูนี่นะขออนุญาตินะครับ
http://easylove.siam2web.com/?cid=895325

มาอัพเดทแล้วครับ ว่ามีอะรัยเสอใภ้ แล้วอะไรมาใหม่ อะไรเพิ่มเติม ลองไปดูกันครับ
PISINEE
*.* เด็กใต้

i am cbr

jusiripp@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2010, 09:47:23 PM »

>@#%GD  เก่งจริงๆๆ เลยค่ะ  เดินทางช่วงฝนตกต้องระมัดระวังให้มากค่ะ ขอบคุณนะคะ ทริปหน้าไปไหนคะ  รอชมค่ะ
ทำงานไม่ค่อยไปไหนยิ่งช่วงนี้กระบี่ฝนตกตลอด  วันหยุดก็จอดรถ อยู่บ้านดีกว่า   ถ้าอากาศดี ฟ้าใส พอได้ลุย น้ำใส ทะเลสวยค่ะที่กระบี่

รักความเร็ว และถูกกฎจราจรด้วยจ้ะ

numcbr150
---- หนุ่ม ----

ไม่มีวันเดียวดาย เมื่อไปกับฉัน

« ตอบ #39 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2010, 07:21:20 PM »

ไปเที่ยวไหนมาบ้างเหรอครับ

ออกมาเถอะ ถ้าวันนี้คุณยังมีแรงจะทำ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์