CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนีกรุงที่วุ่นวาย ไปเกาะล้าน  (อ่าน 8738 ครั้ง)
aum
อั้ม
Certified Trader
*

ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

pongsuk-aum@msn.com
« เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:34:33 PM »

หลังจากที่ทะเลาะกับพ่อนิดหน่อย กับสถานการณ์บ้านเมืองที่ไม่สงบ ผมไปเกาะล้านกับแฟนในวันที่ 21-22 /05/53 นี้ ครั้งนี้ไปด้วย Honda Click เนื่องจากของเยอะ
ออกเดินทางตั้งแต่7โมงเ้ช้า วิ่งจากวัดแพรกษา สมุทรปราการ ไปทางสุขุมวิทสายเก่า ผ่านบางนา ตัดเข้าเลี่ยงเมืองบายพาส ยิงยาวจนถึงพัทยาใต้
ถึงท่าเรือแหลมบาลีฮายประมาณ9โมงกว่า
(ผมว่าไปทางในเมืองดีกว่านะ วิ่งบายพาสสุดที่พัทยากลาง ตลอดทางไม่มีปั๊มน้ำมัน ไม่มีบ้านคน น้ำมันหมดหรือยางแตกไม่ต้องพูดถึงเลยและรถใหญ่วิ่งกันเยอะพอสมควรครับ)

Uploaded with ImageShack.us
ท่าเรือแหลมบาลีฮายครับ

facebook.com/pongsuk.lekmee
08-4642-4036

aum
อั้ม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:41:23 PM »

ท่าเรืออีกรูป

xlimited
STILL STANDING CBR150
I'm CBRsCLUB

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:43:26 PM »

สนุกใช่ม้า ..........คุนอั้ม  !goodjob

Out_DooR

ไ ป . . . ต า ม อำ เ ภ อ ใ จ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:43:44 PM »

อิอิ...รูป   !give !give

xlimited
STILL STANDING CBR150

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:48:36 PM »

ใจร้อน หรอ พึ่งมาถึง แปปนึง !ohno

aum
อั้ม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 10:02:53 PM »

นั่งเรือประมาณ45นาทีครับ ค่าเรือคนละ30บาทครับ เกาะดูเหมือนใกล้ๆแต่นั่งน๊านนาน ไปท่าเรือหน้าบ้านเพราะมีที่พักเยอะ และจองไว้แล้ว
ส่วนใครจะไปเช้าเย็นกลับ ก็ให้ไปท่าเรือหาดตาแหวนครับ เพราะหาดตาแหวนอยู่ใกล้ๆท่าเรือครับ

ติดต่อที่พักที่นี่เลยครับ ไม่ได้มีเจตนาโฆษณานะครับ แต่หาๆมาที่นี่ถูกสุดแล้ว

ห้องพักที่จองไว้คร๊าบ...น่าอยู่มากๆ เป็นส่วนตัวสุดๆ (แถมพรีเซนเตอร์ด้วยอ่ะ อาจจะมองไม่เห็นนะ ตัวดำจัด)
ผมเอาห้องพัดลม 800 บาทครับ มีมอไซค์คันเหลืองๆให้ ในบ้านมีทีวี ตู้เย็น กระติกน้ำร้อน และเตาปิ้งย่างด้านหน้าให้ครับ

aum
อั้ม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 10:05:10 PM »

อัพรูปมากๆคอมค้างครับ ใจเย็นๆคร๊าบ เด้วลงอีกเยอะ
 bra

violetman
ขออภัยในบางลีลา
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

อยากรู้จัก ต้องมาสัมผัสไกล้ ๆ

robotoon@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 10:20:03 PM »

รอดูจ้า

Uploaded with ImageShack.us

ตามเจ๊มาเร้วว....ววว  เดี๋ยวจะพาไปออกทริป
aum
อั้ม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 10:28:03 PM »

ถนนบนเกาะ เพิ่งรู้ว่าทำไมมีแต่รถออโต้ให้เช่า เพราะเป็นทางขึ้นเขา บางที่ชันพอสมควร จึงง่ายในการขับขี่ต่อนักท่องเที่ยว

ป้ายบอกทาง ไปหาดไหนต้องกลับมาทางเดิมนะครับ จึงจะสามารถไปต่อได้ ไม่ใช่ถนนรอบเกาะ แรกๆผมไปมีงงเหมือนกัน

จุดชมวิว

aum
อั้ม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 10:41:56 PM »

จุดชมวิว เมื้อกี้หันหน้าไปพัทยาครับ จะเห็นฝั่งอยู่ไกลๆ แต่อันนี้จะอีกด้านนึง

บริเวณหาดตาแหวน

ร้านค้าบริเวณหาดตาแหวนของกินเยอะดี ราคาไม่แพงเท่าไหร่ ด้านหลังผมคือหาดตาแหวน

ขึ้นเขาไปไหว้พระ เคารพเจ้าป่าเจ้าเขา บนนี้ค่อนข้างสูง เริ่มหูอื้อแล้ว

aum
อั้ม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:00:35 PM »

:-\ อัพรูปไม่ค่อยเป็น ไม่ว่ากันนะครับ หลายกระทู้ไปหน่อย
พออัพในกระทู้เดิมประมาณ3-4รูป มันไม่ขึ้นอ่ะครับ จึงต้องตั้งกระทู้ใหม่

ต่อกันเลย

ขึ้นบันไดไป 250 ขั้น เหนื่อย หอบ ถ่ายรูปกันหน้ามันแผลบ! (ยังหอบไม่เลิก) ข้างบนเป็นจุดชมวิวที่สวยมากๆครับ

ด้านล่างคือหาดและท่าเรือตาแหวน

อันนี้ทางเข้าหาดตายาย หาดนี้ค่อนข้างเงียบสงบ ไม่ค่อยมีคนเล่นน้ำเยอะเหมือนกับหาดตาแหวน

onekun
ลุยไปด้วยกัน สองล้อเพื่อนยาก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ถึงรถจะเป็นสปอร์ แต่หัวใจผมเป็นเอ็นดูโร่

onekun@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:05:39 PM »

ถ้าจะเอาลูกชาย ข้ามไปเค้าคิดเท่าไรหรอ

Uploaded with
Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:13:31 PM »

l13 l13

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
aum
อั้ม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:20:11 PM »

หาดอะไรไม่รู้ถ้าจำไม่ผิดคือหาดเทียน เป็นส่วนตัวมากๆ ต้องเดินข้ามสะพานไป

ถ่ายรูปประจานตัวเองหน่อย

หลังจากนั้นก็เล่นน้ำ จนมืด เข้าที่พัก นอน ตื่น7โมงกว่า อดถ่ายรูปตอนพระอาทตย์ขึ้นเลย พอ8.30ลุงมาเคาะเรียก"อาหารเช้ามาแล้วครับ"
ผมใส่ซอสกะพริกไทยไปแล้ว หน้าตาเลยออกเป็นอย่างที่เห็น

กินโจ๊กเสร็จ ออกแว๊นกันต่อเลย จุดชมวิวข้างทางครับ

ที่เดียวกัน

Girlza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:33:58 PM »

l3....ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆค่ะ
aum
อั้ม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:40:27 PM »

หาดเทียนอีกรอบ

ไหว้พระอีกวัด ก่อนกลับ ขอให้เดินทางกลับบ้านอย่างปลอดภัย

เอ๊ะ เห็นป้ายแหลมหัวโขด ยังไม่ได้ไปนี่หว่า นี่ไง

กลับกันดีกว่า

ซื้อตั๋ว ขึ้นเรือ เหมือนเดิม ...........  บ๊าย บาย เกาะล้าน

มาถึงฝั่งพัทยาแล้ว มีรถสองแถวจอดรอหลายคัน ไปตามสถานที่ต่างๆ เพื่อไปต่อรถทัวร์ต่อไป

มาถึงที่จิดรถแล้ว อย่านึกว่าผมลงผิดเว๊ปล่ะ

aum
อั้ม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:46:09 PM »

ถ้าจะเอาลูกชาย ข้ามไปเค้าคิดเท่าไรหรอ

เห็นแต่ชาวบ้านแถวนั้นยกลงเรือเลยอ่ะครับ ตอนผมไปเค้าก็ยกมอไซค์ลงเรือกัน แต่ไม่ได้ถามว่าเอามาเกาะคิดยังไง เท่าไหร่
แต่ไม่ได้มีทางให้รถลงเรือนะครับ ยกกันล้วนๆ แล้วตอนขึ้นเป็นบันไดอีก ค่อนข้างลำบากนะ สำหรับรถใหญ่ๆอย่างCbr

Out_DooR

ไ ป . . . ต า ม อำ เ ภ อ ใ จ

« ตอบ #17 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 11:53:58 PM »

สวยงามครับบบบ.....เดวเราไปบ้าง อิอิ   !>>) !>>) !>>)

aum
อั้ม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2010, 12:06:30 AM »

ไปกัน 2 วัน 2 คนค่าใช้จ่ายคนละไม่ถึง1000 รวมหมดแล้วนะครับ

อ้อ ลืมบอกไป ถ้าขี่รถไป ให้เข้าพัทยาใต้นะครับ สังเกตุป้ายBigC ใหญ่ๆ เลี้ยวขวาเข้าได้เลย เจอไฟแดงแรก เลี้ยวซ้าย
วิ่งตรงไปผ่าน1แยกไฟแดง เจอสะพานเฉลิมพระเกียรติ ขึ้นสะพานไปเลย ผ่านเนินเขาลูกนึง ลงมาเจอพอดี
จะสะดวกจอดรถตรงท่าเรือก็ได้ จอดฟรี แต่ก็ไม่ไว้ใจ หาที่ฝากรถอยู่ตรงตึกสีฟ้าๆ ค่าจอดมอไซค์ค้างคืน 40 ชั่วคราว 20 ครับ

ดูในรูปผมล๊อคโซ่กับต้นไม้เลย  ล๊อคดิส  กดสัญญาณกันขโมย เพื่อความปลอดภัย  >SAFE$#

ขอบคุณ Honda Click ที่พาไปเห็นที่ๆสวยงาม และเดินทางอย่างปลอดภัย แฟนผมนั่งสบายจัดเกือบหลับตอนขากลับ
ขอบคุณ โช๊ค YSS ที่เอาตัวรอดผ่านทางบางนามาได้ เจอลูกคลื่น ทั้งหลุมทั้งบ่อ เด้วจะเอา Cbr ไปเปลี่ยนมั่งแล้ว
ขอบคุณที่แห่งนี้ สำหรับพื้นที่ดีๆและสังคมมิตรภาพบนโลกไซเบอร์ (ไว้คลับเปิดจะไปครับ)
ขากลับ ออกจากท่าเรือตอน 13.30 ไปทางสุขุมวิทเส้นผ่านเมือง วิ่งชิลๆ แวะกินข้าวบางแสน ถึงบ้าน 5 โมงกว่า แน่ะ

ปล.ถนนบางนาอย่าวิ่งในทางหลักนะครับ เจอด่านโดนเต็มๆ ผมวิ่งข้างนอกทางไม่ดีหน่อยแต่ไม่เป็นไร ถึงเหมือนกัน
 ;)  ;)  ;)

aum
อั้ม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2010, 12:11:59 AM »

เสียดายที่กล้องถ่ายรูปมันไม่ได้สวยอย่างที่ตาเห็น ที่นู้นสวยกว่าในรูปเยอะครับ
ท่องเที่ยวไทย ไม่ไปไม่รู้ ทริปหน้าแฟนผมบอก อยากไปภูเก็ต  :o

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์