CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: levis702 & memepoo พาเที่ยว genting มาเลย์เซีย  (อ่าน 35994 ครั้ง)
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 12:14:43 AM »

levis702 & memepoo พาเที่ยว genting มาเลย์เซีย

หลังจากที่ทำงานกันมาเหนื่อยเต็มทน ก็ได้เวลาพักผ่อนซักที วันหยุดติดต่อกันที่ผ่านมาก็ได้มีโอกาศไปเที่ยว ต่างประเทศมา ไม่ไกล้ไม่ไกล เพื่อนบ้านเรานี้หละครับ ใครที่เคยไปมาแล้ว ก็ผ่านได้เลยนะครับ สำหรับคนที่ยังไม่เคยไปหรือว่า กำลังจะไป ก็ดูตาม review ได้เลยนะครับ  ไปเที่ยวครั้งนี้ก็ ได้เจ้า nikon d60+kid กับเมเ 8 กิ๊ก ครับ

ภาพอาจจะไม่สวยเท่าไหร่นะครับ เนื้อจากเวลาที่รีบร้อนเรียกว่า จะใช้วัดแสงเฉลี่ยทั้งภาพซะเป็นส่วนใหญ่เลยครับ  บรรยายใต้ภาพเลยนะครับ 

1 รถไปมาเลย์หน้าตาแบบนี้ เอารถเราเข้าไปไม่ได้ครับ เรื่องมันเยอะ ต้องใช้รถของเค้าครับ

2 หน้าตาคุณ memepoo แบบว่ายังตื่นไม่เต็มที่

3 ภายในรถนะครับ wb ในกล้องไม่ได้เสียนะ แต่เป็นยังงี้จริงๆ กระจกจะออกฟ้าๆหน่อย

4 ถึงด่านตรวจแล้วครับ

5  คนเยอะใช้ได้เลยครับเนื้องจากวันหยุด

6 เตรียมพร้อม

7 หน้าตาเจ้าวีโก้ของคนมาเลย์

8 มองเข้าไปๆ นั้นหละมาเลย์เซียอยู่ข้างหน้าแล้ว เจ้าเท็คซี่หน้า ตาคุ้นๆเหมือนรถอะไรบ้านเราเอย

9 นี้เป็นราคาของรถระเภทต่างๆครับที่จะเข้าประเทศเค้าครับ

10 พวกบิ๊กไบค์เยอะครับวันนั้น

11 คิวยาวมากๆ เสียเวลาเกือบ 2 ชั่วโมงครับ คนตรวจบ้านเค้าลีลามากๆ ตรวจเราคนนึง ดูละครสองฉาก แล้วตรวจอีกคนแล้วก็บวกกับ คนไทยมากจริงวันนั้น

12 ไม่รู้จะทำอะไรก็ถ่ายรูปเล่นก็แล้วกัน

13  หลังจากเข้าด่านมาเลย์มาได้แล้ว ก็เปิดฉากด้วยสาวมาเลย์ซะเลย ถ่ายตอนอยู่บนรถนะครับ

14 ก็ได้เวลาอาหารเที่ยง แต่จำไม่ได้ว่ากี่โมงนะครับที่กินวันนั้น เป็นร้านไทยในมาเลย์เซียครับ

15 หน้าตาอาหาร อร่อยกว่าบ้านเราหลายๆร้านเลยครับ

16 เสร็จแล้วก็ออกมา สูบหรี่ 1 ดอก ไม่รู้รถอะไร แต่ก็ถ่ายมา

17 ได้จังหวะบังเทศขี่ wave มาพอดีก็จัดไปเลย  บ้านเค้าจะนิยมบังลมเป็นสีขาวนะครับ แล้วก็ รถกระเทยคนมาเลย์จะแอนตี้มากๆ เช่น sonic อะไรแบบนี้
อย่าหวังจะได้เห็น

18 ที่มาเลย์รถที่ขายดี มาก็ ก็คงหนีไม่พ้น  ดรีม 100 คุรุสภา บ้านเรานี้หละครับ ป้ายแดงยังมีขายคิดดูเอาเองสิครับ ส่วนพวกสายพานนี้ น้อยเอามากๆ

19 ใกล้ๆกันครับ honda

20 อันนี้น่าจะเป็นร้านที่ใหญ่ขึ้นมาหน่อย มีทั้งขายละซ้อม

ตอนนนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับพอดีเลิกงานแล้ว ฮิฮิ เดียวจะกลับไปอัปต่อ

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 12:23:26 AM »

รอๆๆๆๆ

แจ่มแมวเรยพี่

>coooool >coooool >coooool >coooool

Nack
ชื่อ แน๊กครับ ชอบสีเขียว รักธรรมชาติ เวลาว่าง ชอบปลูกต้นไม้
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

หยุดได้แต่อย่าถอย ถอยได้แต่ทีละก้าว

nack4639@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 12:31:54 AM »

!goodjob
Kim_Monkey
GU RocK!!!!
I'm CBRsCLUB

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 12:42:19 AM »

l13 l13

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
levis702
CBR Szone

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 01:32:52 AM »

มาต่อกันเลยนะครับ

21 หลับไปซักพักใหญ่ตื่นขึ้นมา ก็เจอ เจ้าดรีมกำลังบิด หมดปลอก เสื้อที่เค้าใส่กันที่นี้จะว่าไปก็เป็นแนวดีนะครับ กลับหน้าหลัง
เป็นกันทั้งเมือง

22  บ้านเมืองเค้าสะอาดมากๆครับ ก็ดูคนทำความสะอาดสิครับ ระยะทาง 800 กิโลเมตรตลอดสาย หญ้ารกไม่มีเลยครับ เกรียนจริงๆ

23 จากนั้นไม่นานเท่าไหร่สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นครับ รถคันที่มาด้วยกันแต่นำหน้ามา หักหลับ วีออสที่ชนเกาะกลาง ก็เลยเป็นอย่างที่เห็น
 เล่นเอาคนในรถนั่งกันไม่ติดเลยครับ บาดเจ็บประมาณ 5 คนครับที่เหลือก็ ไม่มีอะไรมากครับ

24 เล่นเอาวุ่นกันตามๆเลยครับ

25 พักทานอาหารเย็นครับ ยังเหลืออีก 100 กว่ากิโลครับ แล้วยังมีขึ้นเขาอีก

26 ภายในร้านก็จะมีย่อยๆแบบในห้างบ้านเราครับ

27 ได้ชุดนี้มาครับ 3.5 RM บ้านเราก็  35 บาทครับ  รถชาติ นี้แมวยังไม่ดมเลยครับ แต่เลือกไม่ได้ ก็ต้องยัดมันเข้าไป

28 ขวดนี้ราคา ยี่สิบกว่บาทครับ หน้าตาหล่อกว่าบ้านเราครับ

29 คนที่นี้เค้ากินกันดิบๆจริงๆครับ มือล้วนๆ ไม่มีอุปกรณ์เสริม

30 บรรยากาศนอกร้านครับ สบายๆ

31 ยามาฮ่าดังไม่แพ้ดรีมครับที่นี้

32 ห้องน้ำที่นี้ กลวงมากๆครับ เรียกว่า ทำอะไรหล่นลงไป รับรองไม่ต้องไปเอาแล้ว ให้นึกถึงห้องน้ำรถไฟครับแต่รูใหญ่กว่า 3-4 เท่า

33 ถึงแล้วครับแต่ต้องต่อกระเช้าขึ้นไปอีกครับ เนื่องจากฝนตกถนนลื่น คนขับรถบัสก็เลยเปลี่ยนเป็น ให้นั้งขึ้นไปดีกว่าครับ

34 ราคาค่าขึ้นครับ x 10 ออกมาเป็นบาทนะครับ เรามาตอนไม่มีคนเท่าไหร่โชคดีไปครับ

35 เป็นกระเช้าตัวเก่านะครับเดียวขาลงจะเป็นตัวใหม่ครับ ยัดกันเป็นปลากระป๋องเลย

36 มาถึงแล้วครับหลังจากที่เดินทางมาทั้งวัน ออกจากหาดใหญ่ เจ็ดโมงเช้า มาถึงก็ปาเข้าไปสี่ทุ่ม

37 ไม่ต้องกลัวหลงครับที่นี้จะมีลูกศรบอกทางหมดครับจะไปไหน ที่นี้มีห้าโรงแรมติดต่อกันหมด ห้องพักโรงแรมที่ผมอยู่ก็มีถึง หกพันกว่าห้องแล้วครับ
ถ้ารวมห้าโรงแรมเก็เป็นหมื่นๆห้องกันเลย ลงบันทึก กินเนส์บุ๊คว่ามีห้องพักมากที่สุดในโลกไปแล้ว

38 ระหว่างทางไปห้องพัก ก็จะผ่านตู้ขายของเล่นเรียก ง่ายๆว่า เป็นแหล่งคาสิโนสำหรับเด็กเลยก็ได้

ติดตามต่อนะครับเดียวผมจะไปทำรูปก่อน  ยังมีของเด็ดๆอีกเพียบเลย

PooN_HaTYaI
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ความ " กลัว " เป็นแค่สิ่งที่เราสร้างขึ้น

poonza_183@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 01:49:31 AM »

โหๆ ANTI - SONIC   :(   

รอก่อนๆพี่  l11

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ  :D
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 02:12:10 AM »

โอ้ววว ตู้กด กาชาปอง สมัยเด็กๆผมบ้ามาก 555

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #7 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 02:31:20 AM »

l13 l13 l13 l13

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 03:11:31 AM »

ต่อ ๆๆ ........ >coooool >coooool >coooool

AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 03:43:28 AM »

l13 l13 l13
125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 04:50:55 AM »

l13 l13 l13 l13 !hoehoe-

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
nola

nola1822@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 04:59:37 AM »

แจ่มครับชอบตรงห้องน้ำนี่ละหมดปันหาขี้ไม่ลงรูซะที่ >%REDD >%REDD
icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 05:10:34 AM »

l13 !goodjob
Candymothh
Bluemothh cbr

Every Step Freedom : อิสระทุกท่วงท่า

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 05:23:45 AM »

สุดยอดครับ รอดูต่อนะครับผม ตื่นเต้นตามเลยเนี่ย เอิ้ก ๆ

ปล. ว่าแต่ทำไมเรียก โซนิค ว่า รถกระเทยหรอครับ อันนี้ไม่รู้จริง ๆ T^T   ;)

hi5  นะครับผม  http://Liverpool-1.hi5.com

E-mail : mothh_linkinpark@hotmail.com
boyzaclub

« ตอบ #14 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 05:31:34 AM »

!goodjob :-[

XJAPAN
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #15 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 05:31:49 AM »

l13 !goodjob >coooool
สวยงามมาก...อยากไปอีกจัง
รอดูต่อ

LUKKY

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 05:36:35 AM »

!goodjob

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
Arruk

085-8827778

« ตอบ #17 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 05:38:21 AM »

!goodjob ปูเสื่อรอดู muummm

levis702
CBR Szone

« ตอบ #18 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 06:41:08 AM »

เอาหละครับมาต่อกันเลย

39 อย่างที่เห็นนะครับเด็กรายไหนรายนั้น เดินไปแถวนั้นเป็นอันติดกับ

40 อันนี้เด็กโตหรือผู้ใหญ่จะสนใจเอาใช้ได้

41 อันนี้ถ่ายมาให้ดูหนุ่มสาว มาจากเชื้อสายไหนไม่รู้ ออกแนวอินเดียเทศๆ

42 ตอนนี้เราก็มุ่งหน้าไปเช็คอินก่อนผมก็ถ่ายภาพไปเรื่อยๆ ให้ดูกันทั่วๆนะครับ

43 เอาหละมาถึงแล้วแต่ก็ยังวุ่นๆกันอยู่ๆ หาที่ลงกันไม่ได้ คนเยอะมากๆ

44  เรามาดูสาวๆไปพลางๆนะครับ แอ็คชั่นๆ ได้กุญแกห้องมาเลียวๆๆ

45 ภาพวันแรกก็หมดลงนะครับ เนื้องจากผมไม่ไหวจริงๆ  แต่ คุณ memepoo ไปเข้าคาสิโนต่อ พูดถึงคาสิโนพี่เค้ามีแรงทันตาเห็น จริงๆ

เช้าวันต่อมานะครับ

46 ระหว่างเดินไปทานอาหารเช้า ก็จะมีของจากประเทศต่างๆให้ได้ซื้อ ติดไม้ติดมือ กันเราไปชมกันครับ ประเทศแรก ไอ้ยุ่น

47 ตุ๊กตากิมโมโน น่ารักมากๆ ครับ

48 ดาบซามูไรของฝากครับๆ สวยดีครับ

49  เวียดนามครับ ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจเท่าไหร่

50 มุมเจ้าบ้านนะครับจัดไป

51 ฟิลิปปินส์ครับ ก็เงียบเหงาตามเคยครับ

52 ไม่รู้ประเทศอะไรหันไปเจอพอดีจัดไปซะดอกนึง

53 อันนี้จะเหมือนกันแถวๆจตุจักร ครับ

54 บ้านเราเองครับไทยแลนด์ๆ

55 ต่อกันด้วยประเทศจีนครับ

56 ท่าทางจะหิวจัดแล้วววววววววววว

57 มาถึงแล้วอาหารเช้าบุปเฟ่ เอาบัตรห้องมาแสดงก็กินฟรี แต่รสชาตินี้ ก็ อืมนะครับ

58 หน้าตามื้อเช้าครับไอ้เราก็เลือกได้เท่านี้หละครับ ที่เหลือกินไม่เป็นแล้ว ดูเหมือนจะมีเนื้อแต่ที่ไหนได้เกือบจะเป็นแป้งซะส่วนใหญ่

59 อาหารเช้าไม่เท่าไหร่แต่วิวนี้สิครับ ผมนั่งติดหน้าต่างพอดีเลย

60 มาดูเฉพาะไข่นะครับว่าเยอะแค่ไหน  ไม่ต้องทำอะไรกันแล้วทอดอย่างเดียว

61 อาหารพวกนี้จะเป็นพวกเครื่องเทศเสียสวนใหญ่เลยนะครับ นึกถึงมัสมั่น แต่รุนแรงกว่า 10 เท่า ข้าวบ้านเค้ากินสู้บ้านเราไม่ได้เลย

62 ตรงนี้จะที่ลานโบว์ลิ่ง ราคาไม่แพงครับ

63 สำหรับคนอยากเสียเงินก็มีครับร้านเยอะมากๆครับ

หมดแรงอัปแล้วครับวันนี้  พรุ่งนี้จะมาอัปสวนสนุกแล้วก็ เรื่องมันส์ๆต่อครับ ขอบคุณที่ติดตามชมนะครับ

levis702
CBR Szone

« ตอบ #19 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2009, 02:52:06 PM »

สุดยอดครับ รอดูต่อนะครับผม ตื่นเต้นตามเลยเนี่ย เอิ้ก ๆ

ปล. ว่าแต่ทำไมเรียก โซนิค ว่า รถกระเทยหรอครับ อันนี้ไม่รู้จริง ๆ T^T   ;)

เพราะว่าถ้ารถผู้ชายนี้ก็จะมีคลัทช์แล้วก็ถังน้ำมันอยู่ข้างหน้า   ส่วนรถครอบครัวหรือรถผู้หญิงก็จะ ไม่มีคลัทช์แล้วก็คล่อมได้สบาย

แต่ โซนิค แด็ช  พวกนี้ พี่แกคลัทช์ก็มี ขึ้นคล่อมก็ได้ เพราะไม่มีถังน้ำมันมากีดขวาง ก็เลย จะดอยู่ในประเภทรถกระเทยครับ  l11

มาเลยเซียไม่ว่า จะลงแข่ง กับบ้านเรา สมัยที่ ยุค โก๋ท่ามะกา ยุคที่ไปแข่งที่มาเลย์ จะเห็น รถ ผู้หญิงของยามาฮา 125cc ที่ฟาดกับแด็ช

ผลัดกันแพ้ชนะอยู่ ตลอด

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์