CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่ CBR ไปบริจาคเลือดที่เขาใหญ่มาครับ  (อ่าน 7824 ครั้ง)
fernando_arthid
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

You'll never walk alone

arthid_w@hotmail.com
« เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 12:36:41 AM »

หยุดเสาร์-อาทิตย์ว่างๆ ไม่มีไรทำ เลยหาเรื่องขี่รถไปเขาใหญ่ซะหน่อย
ทีแรกกะว่าไปเช้ากลับเย็น แต่เพื่อนมันอยากไปนอนกางเต๊นส์บนเขาใหญ่ เอ้านอนก็นอน
เคยไปแต่ด้วยรถยนต์ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ขี่มอร์ไซด์ไปครับ
อีกอย่างคือเป็นการทดสอบตัวเองว่าพอจะขี่ไกลได้รึป่าว ปลายปีอยากขี่ไปเที่ยวทางเหนือหรือไม่ก็อีสานเหนือครับ

ดูซิว่า 1ถังเนี่ย มันวิ่งได้กี่โล รูปนี้ก่อนออกเดินทางครับ

ออกมารอเพื่อนแถวอ่อนนุช 17ครับ นัดกันไว้ 8 โมง นี่มัน 8โมงจา9โมงแล้วนะเฟ้ย ชักสักหนึ่งรูประหว่างรอ อิอิ

ออกจากอ่อนนุชประมาณ9โมงนิดๆ ครั้งนี้ขับเข้าลาดกระบังแล้วเลี้ยวซ้ายไปหนองจอก ผ่าน อ.บางน้ำเปรี้ยว เข้าตัวเมืองปราจีนครับ เส้นนี้ก็น่าขับนะครับ กินลมชมวิวไปเรื่อย รถไม่เยอะ
ขับมาเริ่มเมื่อยแวะพักปั๊มแถวๆ บางน้ำเปรี้ยวครับ

ขี่กันมาเรื่อยๆครับ 60-80 กม./ชม.
ถึงประมาณเที่ยง ขอสักรูปสองรูปเป็นหลักฐาน เจ้านกส้มเก๊กใหญ่เลย อิอิอิ

ขึ้นเขามาได้แปร๊บเดียว ฝนลงซะงั้น ไม่เป็นไร เราเตรียมเครื่องมือมาพร้อมอยู่แล้ว ลุยๆ
ฝนตกอากาศหนาวๆ เลยต้องแวะเอาน้ำออกจากร่างกายนิหน่อย ฮาๆๆ

ครั้งนี้กะว่าจะขึ้นไปเขาเขียวครับ เพราะครั้งก่อนมายังไม่เคยได้ไปเลย อยากไปชมผาเดียวดายครับ ดูซิว่าจะเดียวดายสมชื่ออ๊ะป่าว
แวะกราบเจ้าพ่อเขาเขียวกันก่อนครับ

กราบเจ้าพ่อเขาเขียวเสร็จ ฝนก็ตกเลย เจ้าพ่อต้อนรับด้วยความชุ่มฉ่ำเลยครับ ชื่นจายๆ

**

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 12:55:35 AM »

ถึงแล้วๆ ผาเดียวดาย

มันช่างเดียวดายสมชื่อ นี่ถ้ามาคนเดียวนะ

ลงจากเขาเขียวก็ไปที่ทำการอุทยาน ว่าจะหาห้องพักครับ แต่ไม่มีว่าง ได้นอนเต๊นส์แหงมๆ
ระหว่างทางครับ อ่างเก็บน้ำยอดฮิต ใครๆผ่านเป็นต้องหยุดถ่าย(รูป)

คืนนี้ตกลงว่าไปกางเต๊นส์นอนกันที่ ผากล้วยไม้ครับ ค่าเช่าเต๊นส์รวมอุปกรณ์ก็ 300บาทครับ
ที่นี่แหละเราได้บริจาคเลือดกันครับ

ทากเยอะมากๆๆๆๆ สาวๆนอนกรี๊ดกันทั้งคืนเลย ผมโดนไปสามตัว เพื่อนผมโดนไปแปด ฮาๆๆๆ อยากนอนเต๊นส์ดีนัก เป็นงัยล่ะ

พอเช้าอีกวันก็เดินทางกลับครับ
ชิวๆระหว่างทาง

ลงจากเขาใหญ่ก็แวะดื่มกาแฟสักแก้ว ในตัวเมืองปราจีนครับ

ดื่มกาแฟแก้ง่วงเสร็จก็บึ่งรวดเดียวเข้ากรุงเลยครับ ถึงตอนบ่ายๆ
สรุปวิ่งไป390กม. น้ำมัน1ถังเกือบหมดยังเหลือขับไปทำงานอีกวัน
ค่าใช้จ่ายทั้งหมดรวมค่าน้ำมันประมาณ600บาทครับ
ปลายปีนี้กะว่าจะไปเขาค้อ เพื่อนๆท่านใดสนใจไปด้วยกันได้นะครับ ขี่คนหลายคันจะได้ไม่เบื่อครับ
แล้วเจอกันใหม่โอกาสหน้านะครับ

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #2 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 12:56:14 AM »

l13 l13 l13 l13

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
Ravee
ความมืด ทำให้รู้ว่ายังมีแสงสว่าง
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Ravee S. Asura

Ravee316@Hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 01:00:49 AM »

เขาใหญ่เราเลยเล็กเลย :-X
PooN_HaTYaI

ความ " กลัว " เป็นแค่สิ่งที่เราสร้างขึ้น

poonza_183@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 01:21:06 AM »

น่าจะมีรูป ทากด้วยนะครับ

เขาใหญ่น่าไปครับ   >coooool >coooool !goodjob

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ  :D
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 01:29:20 AM »

เขาใหญ่น่าไปครับ   >coooool >coooool !goodjob

ไม่ทันได้ถ่ายครับ พอเห็นก็เอาไฟลนเลย จาบาปมั้ยเนี่ยเรา ยังไงก็จงอย่าได้จองเวรต่อกันและกันเลยน๊า
LUKKY
I'm CBRsCLUB

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 01:37:54 AM »

!goodjob

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 01:40:54 AM »

แหมน่าจะชวนกันสักหน่อย ผมอยูู่อ่อนนุช 16 อดไปเลย  l8

**

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 01:55:48 AM »

แหมน่าจะชวนกันสักหน่อย ผมอยูู่อ่อนนุช 16 อดไปเลย  l8

อ้าวอยู่แถวๆเดียวกันเลย
ไว้โอกาสหน้าไปด้วยกันนะครับ ปลายปีผมว่าจะขึ้นเขาค้อครับ
ANN
น้ำเงินเท่านั้น !

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 03:04:23 AM »

l13 l13

PooN_HaTYaI

ความ " กลัว " เป็นแค่สิ่งที่เราสร้างขึ้น

poonza_183@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 07:25:04 AM »

เขาใหญ่น่าไปครับ   >coooool >coooool !goodjob

ไม่ทันได้ถ่ายครับ พอเห็นก็เอาไฟลนเลย จาบาปมั้ยเนี่ยเรา ยังไงก็จงอย่าได้จองเวรต่อกันและกันเลยน๊า

แผ่เมตตาเลยครับพี่ อย่าคิดมาก  ;)

ถ้าไม่เผามันคงไม่หลุดออกแน่เลย   l11

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ  :D
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 11:54:31 AM »

l13 l13 l13 l13    น่าไปมากเลย  ครับ

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757
Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #12 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 03:20:45 PM »

ผมไปกางเต๊นโดนไปตัวเดียว แต่เอามือดึงก็ออกนะ มันไม่เจ็บอ่ะแต่สยองนิดๆ nooooo

Panadda Racing
ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 03:34:57 PM »

น่าไปเที่ยวจัง  l13

ทากไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ ตอนเด็กลงไปเล่นน้ำในบึง กลับถึงบ้านถอดเสื้อจะอาบน้ำ

พอกำลังถอดเสื้อ แม่ร้องกรี๊ดดดดดดดดด !!!!!!!!!!!!!!

ไอเอาก็ตกใจแล้วแม่ก็ชี้มาที่หน้าอก   ประเจ้าาาาจ๊อททท  ปลิงควายยยยย ครับ เกาะอยู่ตรงกลางหน้าอกเลย

กำลังสูบเลือดอย่างอิ่มเอมใจ

เลยจัดยาสูบไป 1 ดอก เมาไปเลย คิคิ แกะออกมาเป็นรอย 2 เขี้ยวเลย   >SAFE$#

amason
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #14 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 04:32:05 PM »

เยี่ยมครับ >coooool

**

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 07:45:15 PM »

l13 l13

คุณแอน เมื่อไหร่กลับอุดรครับ ไปด้วยๆ นะๆๆ
อิอิอิ
Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 08:33:56 PM »

ผมทำงานอยู่พัฒนาการ 60 ใกล้ๆ กันเลย

ปลายปีกะว่าจะไป น้ำหนาว กะ ภูเรือ  l3 l3 l3

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

**

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 09:01:26 PM »

ผมทำงานอยู่พัฒนาการ 60 ใกล้ๆ กันเลย

ปลายปีกะว่าจะไป น้ำหนาว กะ ภูเรือ  l3 l3 l3

ไปกันกี่คันครับ น่าจะไปเส้นเดียวกันนะครับ
ผมกะจะไปเขาค้อ-ภูทับเบิก-แล้วไปสุดที่ อ.เชียงคานครับ ไม่รู้ว่าตัวเองจะทำได้รึปล่าวครับ แต่อยากลองดู
sunin
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2009, 10:17:28 PM »

!goodjob

Uploaded with ImageShack.us
Killswitch Engage
ใส่ขาม้าฟังเมทัลไม่ได้รึไง

คุณคือโคบาล!!!

kongportrait@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2009, 12:07:36 AM »

โหย แหล่มมาก

เผียดตรงไหนอ่ะ -*- อิอิ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์