CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยที่ครับขับๆแล้วเครื่องดับ  (อ่าน 3264 ครั้ง)
EK[postman]
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 09:16:16 PM »

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อประมาณ 2 อาทิตย์ก่อน ตอนเช้าผมขับรบไปทำงานซึ่งก็ไม่มีอาการผิดปกติอะไร แต่พอขับไปซักพัก ก็เจออาการประมาณเหมือนน้ำมันหมด เร่งไม่ขึ้นแล้วรถก็ดับไปเลย แล้วพอลองสตาร์ทอีกทีก็ไม่ติดลองไปอีกซักพักถึงจะติดแล้วหลังจากนันก็ไม่เป็นอีกเลยจนเมื่อเช้านี้เป็นเหมือนเดิมคือพอสตาร์ทติดเลยขับไปได้หน่อยก็ดับ ต่างกันที่วันนี้เป็น 3 ครั้งติดกันเลย ใครพอจะทราบบ้างครับว่าเป็นอะไร :( :(
เครื่องเดิมๆครับเติมโซฮอล 95

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 09:34:43 PM »

เอกโทรหาพี่หน่อย จิ อยากสอบถามโดยระเอียด
tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 09:40:01 PM »

คล้ายๆๆรถผมตอนนั้นเลยครับพี่ ที่น้ำมันลงมะทันอ่าครับ   ???

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 10:04:04 PM »

:D ลองเช็คสายน้ำมันดูยังคับว่ามันพับรึป่าว รึสายโช๊คลองดูคับ กรองน้ำมันตันรึป่าว รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมคับ

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
EK[postman]

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 11:05:54 PM »

ขอบคุณครับ
พี่บอลเดี๋ยวผมโทรหานะพอดีเอามือถือต่อเน็ตอยู่
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 11:08:25 PM »

สายน้ำมันหักรึป้วคับ

เช็คหน่อยๆ

อิอิ

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 11:13:36 PM »

รอฟังด้วยคับ

;)

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

EK[postman]

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 11:15:48 PM »

สายน้ำมันหักรึป้วคับ

เช็คหน่อยๆ

อิอิ

ไม่น่าจะหักนะครับคือพอสตาร์ทติดแล้วก็เป็นปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ
tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 11:45:29 PM »

???

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
oorecom
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2009, 11:42:27 PM »

ผมครับวันนี้โดนเลย สดๆร้อน ตอนเช้า  กรองน้ำมันตันครับ
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 12:37:10 AM »

เจอสาเหตุแล้วยังครับ ของผมเคยเป็นมา 3 หน    หนแรกช่างบอกเป็นเพราะใช้แก๊ส'95 ทำให้หัวเทียนสกปรก สุดท้ายก็ไม่ใช่
หน 3 น้ำมันเจิ่งที่ปากท่อกรองอากาศ ช่างบอกน้ำมันท่วม จอดศูนย์ 1 คืนรุ่งเช้าสตาร์ทติด
ว่าจะล้างคาร์บู แต่ยังไม่ได้ล้างครับ  ตอนนี้ก็ยังเฝ้าระวังสังเกตุการณ์ครับ
ถ้าเจอสาเหตุช่วยบอกเป็นวิทยาทานด้วยนะคับ....ขอบคุณครับ
;)

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 12:46:45 AM »

อาการแบบนี้ ขับๆแล้ววูบ ดับไปเลย สตาร์ทไม่ติด ส่วนมากจะเกิดจาก

- คาร์บูสกปรก จนทำให้ ลูกเร่งค้าง ทำให้น้ำมันท่วม ดับสนิท
- กรองตัน อากาศเข้าไม่ได้ จุดระเบิดไม่ได้ ดับสนิท

ล้างคาร์บู ก็หายครับ

- กรองเปลือยควรล้างคาร์บู ทุกๆ 2 เดือน
- กรองเดิม ควรเป่าทำความสะอาด กรองทุกๆ 3 เดือนครับ (หรือเริ่มเร่งไม่ขึ้น)

ปล.ถ้ามีอาการ เร่งไม่ขึ้น บิดจมไมล์ ก็วิ่งได้แค่ 60 แสดงว่า ความชื้นทำให้ ลูกเร่งค้าง เป็นมากในช่วงหน้าฝนอากาศชื้น และกรองเปลือย
วิธีแก้ปัญหาเฉพาะกิจคือ วิ่งที่เกียร์ 1 แล้ว ลากรอบให้เกิน 10000 อาการจะหายไป กลับถึงบ้านก็ล้างคาร์บูครับ

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 01:19:56 AM »

รถผมเคยเป็นทีนึง เพราะฝนตกนี่แหละ เล่นเอาเหวอเลย ลูกเร่งค้าง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์