CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง CBR รวมๆๆ  (อ่าน 4079 ครั้ง)
lordbush
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 08:38:04 AM »

ขอถามหน่อยนะครับจะซื้อแล้วอีกไม่กี่วัน !pingping

1.กระจกหน้า( ข้างบนไฟหน้าอ่ะเอ๊ะพูดว่าไงดี...ที่บังลม...เป็นกระจกใสๆอ่ะ )ราคาเท่าไรเหรอครับมือสองมันมัว :-\

2.สีตอนซื้อมันน้ำตาล+เทาจะเอาไปทำสีดำใหม่ทั้งคันราคาเท่าไรแล้วถ้าเอาสติ๊กเกอร์มาติดทับจะเหมือนรถใหม่ไหมครับ( กลัวจะไม่สวยเหมือนใหม่ตอนออกศูนย์ ) ???
จากแบบนี้

เป็นแบบนี้

3.ล้อใหญ่แล้วดีไหมหรือว่าจะเข้าโค้งไม่ดีเพราะไม่ชอบล้อเล็กอ่าครับ :-*

4.กินน้ำมันกี่กิโลลิตรเหรอครับเมื่อใช้งานจริง !wanwan

5.อ่ะไหล่หาง่ายไหมครับ !weedwiew

6.ถ้าตอนไปซื้อแล้วบีบคัลซ์มันอ่อนๆ ผิดปกติไหมครับหรือว่าปรับได้เพราะมันอ่อนมากจูนได้เหรอครับ !ohno

7.แฟริ่งคืออะไรเหรอเห็นกระทู้ล่างบอกว่าแตกบ่อยมาก !ohnoแล้วราคเท่าไรเหรอ

8.นมหนูคือไรเหรอครับ.....เอานมของหนูมายอด 8).....ไม่น่าจะใช่ :-X......มันคือ ???

9.ล้อแม๊กเอาไปพ่นสีได้ไหมครับแล้วมันจะลอกไหมอ่ะเคยทำเองแล้วลอกทุเรศมาก !dead

10.ช่อง+รอบๆที่เสียบกุญแจเป็นรอยไม่ชอบเลยไปเปลี่ยนราคาเท่าไรเหรอครับ

11.ฝาน้ำมันราคาเท่าไรเหรอ( มือสองยางแข็ง+รอบเยอะแล้ว !ohno )

12.พลาสติกแถวๆเครื่องราคาเท่าไรเหรอครับพอดีมันเป็นรอย

ขอโทษนะครับที่ถามเยอะไปหน่อยไม่อยากถามวันล่ะนิดๆ

หวังแค่พวกพี่สละเวลานั่งตอบคิดซะว่าคุยกันก็ได้นะครับ :-*

ขอบคุณจากใจครับ :D

( แล้วจะขอเป็นน้องพวกพี่อีกไม่นาน ;) )

125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 09:50:16 AM »

1.ชิวหน้าราคาไม่แน่ใจไม่น่าเกิน500รอผู้รู้มาตอบ
2.เตรียมไว้ซัก4500น่าจะพอแล้วแต่ร้านนะครับ
3.ล้อใหญ่ดีครับราคาก็แพงตาม
4.ถ้าเดิมๆ30-35 กม/ลิตรแล้วแต่การขับขี่
5.อะไหล่หาง่ายแน่นอนครับ
6.ถ้าอ่อนก็ปลับแต่งได้อยู่แล้วครับ
7.แฟริ่งก็เป็นชุดสีนั่นแหละครับไอ้ที่คุนจะเอาไปทำสีอ่ะ
8.นมหนูก็เกี่ยวกับระบบน้ำมันเชื้อเพลิงที่อยู่ในคาบูเรเตอร์มี2ตัว นมหนูใหญ่เบอร์115นมหนูเดินเบาเบอร์35มาตรฐาน
9.การทำสีก็ควรให้ผู้ชำนานทำให้ดีกว่าอยู่แล้วถ้าจะทำเองก็หาข้อมูลนิดนึงจะได้ไม่เสีย
10.ถ้าจะเปลี่ยนสวิตกุญแจต้องเปลี่ยนฝาถังน้ำมันด้วยรวมๆไม่น่าจะเกิน1700เดาเอานะครับ
11.ไม่รู้ราคา
รอคนอื่นมาตอบอีกทีละกันครับ :-\

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น
I'm CBRsCLUB

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 01:56:07 PM »

:-[

Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 03:46:53 PM »

ขอถามหน่อยนะครับจะซื้อแล้วอีกไม่กี่วัน !pingping

1.กระจกหน้า( ข้างบนไฟหน้าอ่ะเอ๊ะพูดว่าไงดี...ที่บังลม...เป็นกระจกใสๆอ่ะ )ราคาเท่าไรเหรอครับมือสองมันมัว :-\

400-500ราวๆนั้น

2.สีตอนซื้อมันน้ำตาล+เทาจะเอาไปทำสีดำใหม่ทั้งคันราคาเท่าไรแล้วถ้าเอาสติ๊กเกอร์มาติดทับจะเหมือนรถใหม่ไหมครับ( กลัวจะไม่สวยเหมือนใหม่ตอนออกศูนย์ ) ???
จากแบบนี้

เป็นแบบนี้

ทั้งคันน่าจะซัก2000กว่าเคยเห็นใครในนี้ไปทำอยู่ สติ๊กเกอร์ติดใหม่ได้ครับ ใช้สบู่หรือน้ำยาล้างจานผสมน้ำแล้วติดจะได้เลื่อนตำแหน่งได้ เหมือนใหม่แน่นอนถ้าทำสีมาดี

3.ล้อใหญ่แล้วดีไหมหรือว่าจะเข้าโค้งไม่ดีเพราะไม่ชอบล้อเล็กอ่าครับ :-*

ดีครับ แต่ต้องเลือกยางให้เหมาะสมด้วย อย่างตาวอยซ์ 3.5" รัดด้วยยางBattlax BT-39 130/70-17 ปรากฏว่าหน้ากว้างจริงแต่ไม่โค้ง
เข้าโค้งในสนามแล้วหลุดหน้ายางครับ เอียงได้น้อยกว่ายางเดิมๆด้วย รอบหน้าต้องเปลี่ยนยาง

4.กินน้ำมันกี่กิโลลิตรเหรอครับเมื่อใช้งานจริง !wanwan
เอารวมๆเลยนะครับ30-45km/l

5.อ่ะไหล่หาง่ายไหมครับ !weedwiew
ชิวๆเลยเรื่องนี้เพียบ

6.ถ้าตอนไปซื้อแล้วบีบคัลซ์มันอ่อนๆ ผิดปกติไหมครับหรือว่าปรับได้เพราะมันอ่อนมากจูนได้เหรอครับ !ohno
ปรับได้ให้ลึกให้ตื้น

7.แฟริ่งคืออะไรเหรอเห็นกระทู้ล่างบอกว่าแตกบ่อยมาก !ohnoแล้วราคเท่าไรเหรอ
ก็คือชุดสีทั้งคันที่ตัวเองจะเอาไปทำสีอ่าแหละ คนบ้าเท่านั้นครับที่จะทำแตกบ่อยซึ่งผมก็อยู่หนึ่งในนั้น555+

8.นมหนูคือไรเหรอครับ.....เอานมของหนูมายอด 8).....ไม่น่าจะใช่ :-X......มันคือ ???
อยู่ในคาบูครับ ถ้ามันใหญ่กว่านี้เค้าก็คงเลือกนมช้างอ่าครับ

9.ล้อแม๊กเอาไปพ่นสีได้ไหมครับแล้วมันจะลอกไหมอ่ะเคยทำเองแล้วลอกทุเรศมาก !dead
พ่นได้แต่ยังไงก็ลอกแน่นอน เฟริม! จะได้ดีต้องไปทำPowder Coating

10.ช่อง+รอบๆที่เสียบกุญแจเป็นรอยไม่ชอบเลยไปเปลี่ยนราคาเท่าไรเหรอครับ
เปลี่ยนได้ครับแต่แพงอย่าเปลี่ยนเลยครับเปลือง หาพวกสติ๊กเกอร์เรซิ่นมาติดดีกว่า ที่มีแบบเรืองแสงอะไรแนวนั้น

11.ฝาน้ำมันราคาเท่าไรเหรอ( มือสองยางแข็ง+รอบเยอะแล้ว !ohno )
ตามกระทู้ราคาของพี่เมย์1700บาทครับ (แพงอีกและอย่าเปลี่ยนเลย555+)

12.พลาสติกแถวๆเครื่องราคาเท่าไรเหรอครับพอดีมันเป็นรอย

ตรงนั้นมันเป็นส่วนเดียวกับแฟริ่งท้ายนะครับ ถ้าเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนทั้งชิ้นเลยครับ รู้สึกราคาจะเฉียดๆ1000

ขอโทษนะครับที่ถามเยอะไปหน่อยไม่อยากถามวันล่ะนิดๆ

หวังแค่พวกพี่สละเวลานั่งตอบคิดซะว่าคุยกันก็ได้นะครับ :-*

อันไหนตอบได้ก็ตอบครับ อันไหนไม่รู้ก็ตอบมั่วนะครับ 555+

( แล้วจะขอเป็นน้องพวกพี่อีกไม่นาน ;) )

Panadda Racing
tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 03:57:46 PM »

;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
lordbush
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 06:31:39 PM »

;) ;) ;) ;) ;) ;)

!pingping !pingping !pingping !pingping !pingping !pingping !pingping !pingping

ขอบคุณมากครับ :-*

ติดใจตรงนมช้าง :-X

555+
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 08:55:07 PM »

:D :D :D

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 09:01:41 PM »

;)
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 09:30:50 PM »

;) !dead

By noietalent at 2010-09-01
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 10:39:49 PM »

:D

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
CBR_TS.LA.
ขออภัยในบางลีลา
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

infantry_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 11:17:37 PM »

;) :)  มาเก็บความรู้ครับขอบคุณมากๆครับ  8)

ekkmail
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

มาแรงแซงทางโค้ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 12:01:29 AM »

!goodjob   พี่เค้าความรู้แน่นจัง
zigen
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2009, 01:04:19 AM »

400-500ราวๆนั้น

จากแบบนี้

เป็นแบบนี้

ทั้งคันน่าจะซัก2000กว่าเคยเห็นใครในนี้ไปทำอยู่ สติ๊กเกอร์ติดใหม่ได้ครับ ใช้สบู่หรือน้ำยาล้างจานผสมน้ำแล้วติดจะได้เลื่อนตำแหน่งได้ เหมือนใหม่แน่นอนถ้าทำสีมาดี

ดีครับ แต่ต้องเลือกยางให้เหมาะสมด้วย อย่างตาวอยซ์ 3.5" รัดด้วยยางBattlax BT-39 130/70-17 ปรากฏว่าหน้ากว้างจริงแต่ไม่โค้ง
เข้าโค้งในสนามแล้วหลุดหน้ายางครับ เอียงได้น้อยกว่ายางเดิมๆด้วย รอบหน้าต้องเปลี่ยนยาง

เอารวมๆเลยนะครับ30-45km/l

ชิวๆเลยเรื่องนี้เพียบ

ปรับได้ให้ลึกให้ตื้น

ก็คือชุดสีทั้งคันที่ตัวเองจะเอาไปทำสีอ่าแหละ คนบ้าเท่านั้นครับที่จะทำแตกบ่อยซึ่งผมก็อยู่หนึ่งในนั้น555+

อยู่ในคาบูครับ ถ้ามันใหญ่กว่านี้เค้าก็คงเลือกนมช้างอ่าครับ

พ่นได้แต่ยังไงก็ลอกแน่นอน เฟริม! จะได้ดีต้องไปทำPowder Coating

เปลี่ยนได้ครับแต่แพงอย่าเปลี่ยนเลยครับเปลือง หาพวกสติ๊กเกอร์เรซิ่นมาติดดีกว่า ที่มีแบบเรืองแสงอะไรแนวนั้น

ตามกระทู้ราคาของพี่เมย์1700บาทครับ (แพงอีกและอย่าเปลี่ยนเลย555+)

ตรงนั้นมันเป็นส่วนเดียวกับแฟริ่งท้ายนะครับ ถ้าเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนทั้งชิ้นเลยครับ รู้สึกราคาจะเฉียดๆ1000

อันไหนตอบได้ก็ตอบครับ อันไหนไม่รู้ก็ตอบมั่วนะครับ 555+

เข้ามาฮานมช้างคับ อย่างงี้ถ้าใหญ่กว่านมช้างคงต้องเป็นนมปลาวาฬสีน้ำเงิน หัวนมชมพู ด้วยป่าวค้าบพี่เน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ เพิ่งขี่รถเป็นไม่นานนี้เอง
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #13 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2009, 12:16:38 AM »

:D :D

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2009, 08:41:35 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2009, 04:13:58 PM »

5555 นมช้าง

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์