CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ เรื่องน้ำมันเบรกน่อยครับ  (อ่าน 3897 ครั้ง)
dvt09
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2009, 06:49:05 PM »

ผมจะหาซื้อน้ำมันเบรก แต่ไม่รู้ว่าที่ใช้อยู่เบอร์ อะไร
เบรกหน้าสี น้ำเงินฟ้า  เบรกหลังสีเหลือง
อยากทราบว่า มันเบอร์อะไร และราคาเท่าไหร่ครับ  ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ        <%6

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน

NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2009, 07:15:30 PM »

DOT  3   หรือ   DOT  4  ก็ได้ครับ

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
bikeberry
ถ้าคุณแน่!!! อย่าแพ้CB

แรงบิดสูงสุดก็แค่หนึ่งกำมือ

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, กรกฎาคม 2009, 07:18:19 PM »

ระหว่าง  dot 4 กับ dot 3 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรครับ เอาแบบจริงจังนะ ขอบคุณครับ

ความแรงไม่ใช่เรื่องสำคัญ   แต่CBRทุกคันเรารับประกันความเท่ห์
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2009, 03:23:01 AM »

ระหว่าง  dot 4 กับ dot 3 มันมีความแตกต่างกันอย่างไรครับ เอาแบบจริงจังนะ ขอบคุณครับ

DOT นั้น ถ้าค่า DOT ยิ่งสูง ก็ยิ่งทนความร้อนได้สูงครับ น้ำมันเบรคจะเดือดได้ช้ากว่า DOT น้อยๆครับ แก้ปัญหาเบรคหายครับ เวลาที่ใช้งานหนัก
ส่วนมอเตอร์ไซค์นั้น แค่ DOT3 ก็พอแล้วครับ มากกว่านี้ เกินความจำเป็นครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

dvt09

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2009, 03:17:12 PM »

@#%$(     แล้วสีของมันบ่งบอกอะไรหรือป่าวครับ  หรือเหมือนกันหมด (เห็นมันมีหลายสีนะครับ)               nooooo

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
bikeberry
ถ้าคุณแน่!!! อย่าแพ้CB

แรงบิดสูงสุดก็แค่หนึ่งกำมือ

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2009, 05:11:05 PM »

DOT นั้น ถ้าค่า DOT ยิ่งสูง ก็ยิ่งทนความร้อนได้สูงครับ น้ำมันเบรคจะเดือดได้ช้ากว่า DOT น้อยๆครับ แก้ปัญหาเบรคหายครับ เวลาที่ใช้งานหนัก
ส่วนมอเตอร์ไซค์นั้น แค่ DOT3 ก็พอแล้วครับ มากกว่านี้ เกินความจำเป็นครับ

!goodjob !goodjob !goodjob

ความแรงไม่ใช่เรื่องสำคัญ   แต่CBRทุกคันเรารับประกันความเท่ห์
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 03:00:16 AM »

@#%$(     แล้วสีของมันบ่งบอกอะไรหรือป่าวครับ  หรือเหมือนกันหมด (เห็นมันมีหลายสีนะครับ)               nooooo

สีได้แค่สวยครับ

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 03:08:50 AM »

;) ;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 03:24:39 AM »

8) >yes >yes
best
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 03:26:28 AM »

!goodjob !goodjob
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #10 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 03:28:41 AM »

@#%$(     แล้วสีของมันบ่งบอกอะไรหรือป่าวครับ  หรือเหมือนกันหมด (เห็นมันมีหลายสีนะครับ)               nooooo

สีได้แค่สวยครับ
;D ;D ;D ;D

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
NongBank
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เศษแก้วมันบาดคน แต่คำพูดของเศษคนมันบาดใจ . . .

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 03:37:02 AM »

รถพึ่งออกมาใหม่ ที่ร้านบอก พวกน้ำมันเบรกหน้า - หลัง และ น้ำหล่อเย็นใช้ได้ถึง 2 ค่อยเติมเลยหรอครับ

เห็นเบรกหน้ากับน้ำหล่อเย็นลดมาเหลือ Low แล้วอ่ะครับ

mayuct

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 04:09:54 AM »

รถพึ่งออกมาใหม่ ที่ร้านบอก พวกน้ำมันเบรกหน้า - หลัง และ น้ำหล่อเย็นใช้ได้ถึง 2 ค่อยเติมเลยหรอครับ

เห็นเบรกหน้ากับน้ำหล่อเย็นลดมาเหลือ Low แล้วอ่ะครับ

น้ำหล่อเย็น ถ้าไม่มีรั่วในระบบก็ไม่ต้องเติมครับ แต่ถ้ามันมาที่ Low แล้วก็เติมไปหน่อยให้ถึงขีด MAX แค่นั้น น้ำมันเบรคก็ไม่ต้องไปเติมครับ สังเกตุน้ำมันเบรคง่ายๆ ถ้ามันลงมาที่ LOW ให้มาดูที่ผ้าเบรคครับว่าใกล้หมดยัง ถ้าหมดแล้วก็เปลี่ยน พอเปลี่ยนใหม่แล้ว น้ำมันเบรคก็จะขึ้นมาเต็มเหมือนเดิมครับ ง่ายๆน้ำมันเบรคถ้าลดก็เอาไว้เช็คว่าผ้าเบรคหมดหรือเปล่า นอกเสียจากว่า มันลดแล้วผ้าเบรคยังเต็มอยู่ก็แสดงว่าต้องมีรั่วในระบบครับ ส่วนมาก น้ำหล่อเย็น และน้ำมันเบรค ปี1ก็เปลี่ยนถ่ายทีครับ

NongBank
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เศษแก้วมันบาดคน แต่คำพูดของเศษคนมันบาดใจ . . .

« ตอบ #13 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2009, 05:47:34 AM »

แล้วผ้าเบรคอยู่ตรงไหนหรอครับพี่ ผมไม่รู้เรื่องไรเลย  @#%$(

moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2009, 03:43:43 AM »

รถผมน้ำมันเบรกจะหมดเหมือนกัน อยากทราบว่า
1 เวลาจะเปลี่ยนต้องเปลี่ยนเป็นเวลาหรือรอให้มันหมดก่อน
2เราจะเปลี่ยนได้ที่ใน หรือต้องเอาเข้าศูนย์อย่างเดียวครับ
3 แล้วพี่ๆพอจะทราบหรือไม่ว่าศูนย์ ที่อยู่แถวๆม.เกษตร อยู่ที่ใหนหรือครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์