CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวกล้อโตกินน้ำมันแค่ใหนครับ  (อ่าน 3325 ครั้ง)
tuadood
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 11, มิถุนายน 2009, 03:24:18 AM »

กินกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ (ประเภทลงล้อโตแล้วหน้ามืดเลยรึเปล่า)
แล้วความอืดล่ะครับ ถ้าทดสเตอร์ได้ลงตัวอืดมากมั้ยครับ

ร้าน GOLF NSR จำหน่ายล้อโต NSR250 โทรสอบถามได้ที่
086 520 6550

ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2009, 07:28:12 AM »

ถ้าขับแบบปกติ ไม่กระชากโหดๆ ก็ไม่ต่างจากเดิมหรอกครับ

ทดสเตอเป็นสิ่งจำเป็นครับ ถ้าเซ็ทดีๆไม่อืดมากครับ  แต่ top speedถึงช้าและลดลงนิดหน่อยครับ

EK[postman]
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2009, 07:39:39 AM »

แล้วถ้าเครื่องเดิมๆ ล้อหน้า-หลัง โปรอาร์ม ทดสเตอร์เท่าไหร่ดีครับ :( :(
muanchon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2009, 02:05:17 PM »

กินกว่าเดิมเยอะมั้ยครับ (ประเภทลงล้อโตแล้วหน้ามืดเลยรึเปล่า)
แล้วความอืดล่ะครับ ถ้าทดสเตอร์ได้ลงตัวอืดมากมั้ยครับ

แยกความแตกต่างไม่ค่อยออกหรอกครับ น้อง ๆ เพื่อน ให้ใส่ยาง n-pro ขนาด 120/80 ใช้งานในชีวิตประจำวันไม่มีใครบ่นว่าเปลืองน้ำมันขึ้น
เรื่องความอืดบางคนก็ใช้งานทั่วไป ไม่คิดมากก็ไม่เปลี่ยน เพื่อนผมคนหนึ่งละที่เป็นแบบนี้ ของให้ยางเกาะถนนดีกว่าเดิม นิ่งกว่าเดิม พอละ
แต่ถ้าให้เหมาะ ก็ต้องทดให้อัตราทดใกล้เคียงของเดิม ๆ รับรองไม่อืดครับ เพราะอัตราทดเข้าสู่สมดุลเดิมแล้ว

แล้วถ้าเครื่องเดิมๆ ล้อหน้า-หลัง โปรอาร์ม ทดสเตอร์เท่าไหร่ดีครับ :( :(

14-42  ทดแล้วจะได้ความเร็วปลายเพิ่มนิดหน่อย ถ้ากำลังเครื่องพาไปได้
14-43  ทดแล้วใกล้เคียงของเดิมมากสุด
14-44  ทดแล้วจี๊ดกว่าเดิม นิด ๆ ความเร็วปลายหายไปสัก 2-3 km/h (อันนี้ทดแล้วประหยัดเงิน เพราะเปลี่ยนเฉพาะสเตอร์หน้า)

ลองคำนวณดูจากใน web ได้ครับ
[url]http://www.gearingcommander.com/[/ur]

เอา ยางหลัง n-pro คือ 120/80 เข้าไปคำนวณ ดูจาก top speed ในตาราง
ยางเดิม สเตอร์เดิม top speed 145.3 km/h ที่ 11500 รอบ
พอใส่ค่ายาง n-pro แล้วเลือก ขนาดยาง 120/80 แล้วดูตารางเทียบ สเตอร์ อัตตราทดไหน ที่ให้ค่าใกล้เคียงกับ 145.3 km/h ได้ก็ถือว่าค่านั้นใช้ได้ครับ

jeanwa
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2009, 04:04:52 PM »

ของผมสภาพตามลายเซ็นต์  (โซนิคนะครับ)
ประมาณ 25-30 กม./ลิตร
กินมากขึ้นอีกหน่อย  เพราะคาร์บูเอนโปรด้วย
ส่วนอัตราเร่งก็ตกลงนิดหน่อย
ปลายก็ได้ปรมาณ 120 นิดๆ (หมอบสุด  GPS)

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2009, 04:50:42 PM »

!pingping ;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
EK[postman]

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 11:50:26 PM »

แยกความแตกต่างไม่ค่อยออกหรอกครับ น้อง ๆ เพื่อน ให้ใส่ยาง n-pro ขนาด 120/80 ใช้งานในชีวิตประจำวันไม่มีใครบ่นว่าเปลืองน้ำมันขึ้น
เรื่องความอืดบางคนก็ใช้งานทั่วไป ไม่คิดมากก็ไม่เปลี่ยน เพื่อนผมคนหนึ่งละที่เป็นแบบนี้ ของให้ยางเกาะถนนดีกว่าเดิม นิ่งกว่าเดิม พอละ
แต่ถ้าให้เหมาะ ก็ต้องทดให้อัตราทดใกล้เคียงของเดิม ๆ รับรองไม่อืดครับ เพราะอัตราทดเข้าสู่สมดุลเดิมแล้ว

14-42  ทดแล้วจะได้ความเร็วปลายเพิ่มนิดหน่อย ถ้ากำลังเครื่องพาไปได้
14-43  ทดแล้วใกล้เคียงของเดิมมากสุด
14-44  ทดแล้วจี๊ดกว่าเดิม นิด ๆ ความเร็วปลายหายไปสัก 2-3 km/h (อันนี้ทดแล้วประหยัดเงิน เพราะเปลี่ยนเฉพาะสเตอร์หน้า)

ลองคำนวณดูจากใน web ได้ครับ
[url]http://www.gearingcommander.com/[/ur]

เอา ยางหลัง n-pro คือ 120/80 เข้าไปคำนวณ ดูจาก top speed ในตาราง
ยางเดิม สเตอร์เดิม top speed 145.3 km/h ที่ 11500 รอบ
พอใส่ค่ายาง n-pro แล้วเลือก ขนาดยาง 120/80 แล้วดูตารางเทียบ สเตอร์ อัตตราทดไหน ที่ให้ค่าใกล้เคียงกับ 145.3 km/h ได้ก็ถือว่าค่านั้นใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับ ;) ;)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์