CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหมวก index กับ snell  (อ่าน 15952 ครั้ง)
nekki
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #20 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 03:16:33 PM »

kevlar bull  นี่ราคาเท่าไรอะคับ

แล้วขอถามนิสนึง  ว่าหมวก ที่ทำจากพลาสติกabs กับไฟเบอร์ ต่างกันอย่างไง

แต่ว่าใจจิง ไม่ค่อยอยากเอาหมวกแพงไปมหาลัยซักเท่าไร  กลัวหาย :'(

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 03:42:45 PM »

kevlar bull  นี่ราคาเท่าไรอะคับ   3300 ราวนั่นครับ

ตัววัสดุ
1  เปลือกของหมวก เรียล ทำจากวัสดุ ABS คัดเกรด 100% มีความหนาโดยเฉลี่ย มากกว่า 5 มม. ซึ่งมีคุณสมบัติที่ทนต่อแรงกระแทกไม่แตกง่าย มีทั้งความแข็ง และเหนียวในตัว
2  โครงในของหมวกทำพิเศษจากโฟม EPS 2 ชั้น หนา 4 ซ.ม.
ชั้นบนมีความหนาแน่นสูง ทำหน้าที่ช่วยต้านทานการเจาะจากของแหลมคม ชั้นล่างดีไซน์พิเศษ เพิ่มความยืดหยุ่นเพื่อช่วยกระจายแรงกระแทก
3  ตัวล็อคสายรัดคางเป็นโครงเหล็ก ทนต่อแรงกระชาก ยากต่อการหลุดออกจากศรีษะขณะเกิดอุบัติเหตุ หรือ การปะทะ
4  นวมรองในนวัตกรรมใหม่ของ เรียล ให้ความสะดวกสบายในการสวมใส่ทุกชิ้นสามารถถอดซัก และ ประกอบใส่อย่างง่ายดาย
5  ช่องลมดีไซน์เมืองร้อน ขณะขับเคลื่อน เมื่อมีอากาศผ่านเปลือกหมวกชั้นนอก ความร้อนภายในหมวก จะถูกระบายออกด้วยระบบสุญญากาศผ่านทางช่องลม ทำให้รู้สึกสบายขณะสวมใส่
6  ยางขอบหมวกที่ผลิตอย่างประณีตสวยงาม เพื่อป้องกันขอบที่คมของเปลือกหมวกชั้นนอก ขีดข่วนบริเวณต้นคอ 
7  บังลมนิรภัยทำจา Polycarbonate ให้ทัศนะวิสัยในการมองเห็นที่ดี
ไม่หลอกตา ทนต่อการขีดข่วน ไม่แตกง่าย ลดอันตรายจากบังลมบาดผิวหน้าของผู้สวมใส่ ในกรณีเกิดอุบัติเหตุ

หมุดยึดสายรัดคางเป็นแบบ Twin เพื่อเสริมความแข็งแรง

มีช่องระบายอากาศ เปิด-ปิด ได้จริงป้องกันน้ำฝนเขาภายใน

มีกระดุมเก็บปลายสายรัดคาง ไม่ทำให้เกิดความรำคาญขณะขับขี่

นวัตกรรมใหม่ของนวมรองใน ง่ายในการถอดซักทำความสะอาด ทุกชิ้น 

กระจกนิรภัยแบบ HI-FI VISION ช่วยเพิ่มวิสัยทัศน์ในการมองเห็นให้ดีขึ้น

สำหรับพลาสติก ABS กับ ไฟเบอร์ จะต่างตรงที่น้ำหนักครับ เบาแต่ให้ความแข็งแรงเท่ากันหรือมากกว่า ABS

ที่มา   www.real-helmets.com

ทั้งนี้ก่อนตัดสินใจ รองชั่งน้ำหนักดูระหว่างศรีษะคุณ กับเงินที่จะจ่ายออกไป อะไรที่คุณยอมเสียมากกว่ากัน

ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #22 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 03:58:00 PM »

Real อีก เสียงครับ   ซื้อมาใช้มา 2ใบล่ะ  :D

Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #23 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 04:18:39 PM »

ABS มันจับๆปล่อยๆครับ :o อ่าวคนละเรื่องกันนี่หว่า :P  สำหรับหมวกของไทยผมก็ว่าReal ok สุดและ

Panadda Racing
armuro

« ตอบ #24 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 05:04:35 PM »

เพิ่งจะซื้อ index มาเองอ่า พอใช้ได้ไหมนี่ :( หมวก real แถวนี้หายากแฮะ
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 08:50:12 PM »

!goodjob !goodjob  เรียล  แน่นอนครับ

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
Foxer
จงฟังเสียงคนอื่น ถ้าอยากให้คนอื่นฟังเสียงเรา

ไป ไป ไป

chon_chayan@hotmail.com chon_chayan@yahoo.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 08:56:25 PM »

Index กับ Snell ผมขอแนะนำ Snell ครับ เป็นคำตอบสุดท้าย แบบเต็มใบนะครับ
อันเก่าผมเคยใช้ Index ครับ ใช้ประมาณ 3 ปีกว่าๆ ก็ถือว่าดีครับ
แต่สำหรับ Snell นั้นเวลาสวมใส่จะค่อนข้างกระชับศีรษะดี ผมชอบ

ปล. เจ้าอขงาร้นบอกผมว่า ยี่ห้อ Snell เป็นของลูกชาย ยี่ห้อ Index ที่ออกมาทำขายอีกยี่ห้อหนึ่ง

"ร่างกายที่แข็งแรงคือร่างกายที่เคลื่อนไหว จิตใจที่เข้มแข็งคือจิตใจที่สงบนิ่ง"
Foxer
จงฟังเสียงคนอื่น ถ้าอยากให้คนอื่นฟังเสียงเรา

ไป ไป ไป

chon_chayan@hotmail.com chon_chayan@yahoo.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 08:58:41 PM »

ใส่ได้ประมาณ 3 เดือน แล้วยังดีอยู่ครับ
หมวก Snell มีช่องเปิด/ปิด เพื่อรับอากาศเยอะดีครับ  !goodjob

"ร่างกายที่แข็งแรงคือร่างกายที่เคลื่อนไหว จิตใจที่เข้มแข็งคือจิตใจที่สงบนิ่ง"
moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #28 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 11:07:42 PM »

realใบนึงแพงมั้ยครับ ฟังแล้วอยากได้สักใบ ตอนนี้ใช้indexครับ
Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2009, 11:13:12 PM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=9678.0

นี่เลยครับ โทรไปเดี๋ยวพี่เค้าลดให้ อิอิ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์