CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาขับรถลงไหล่ทางที่เป้นร่องๆแล้วทรงตังลำบาก รบกวนผู้รู้แก้ปันหาให้ทีคับ  (อ่าน 3235 ครั้ง)
Paweekorn
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 10:38:29 PM »

เป็นที่ยางเสียหรือลมยางหน้ามันน้อยหรือมากเกินไปอ่าคับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 11:27:39 PM »

หมายถึงเส้นเเบ่งถนนหรือเปล่าครับ <%6 <%6 <%6

Paweekorn
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 03:25:33 PM »

ใช่คับ แล้วก้อรวมถึงร่องข้างๆตามซอยด้วยคับ
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 05:05:30 PM »

ใช่คับ แล้วก้อรวมถึงร่องข้างๆตามซอยด้วยคับ

ลมยางอ่อนก็จะมีอาการแบบนี้ได้ ลองตรวจเช็ตดูก่อน
ถ้าเส้นแบ่งเลน สีขาว / เหลือง จะเป็นเส้นนูน
แต่ร่องที่ถามมานี่ ยังกะร่องน้ำริมถนน แบบนี้มันก็อยู่ที่การทรงตัวของคุณแล้วว่าจะพยุงบาลานรถ ยังไง
มันเป็นทุ๊กคันล่ะครับ ถ้าเป็นร่องน้ำนะ

Uploaded with ImageShack.us
kitty boy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, มีนาคม 2013, 12:38:39 PM »

แนะนำว่าอย่าได้ลงไปเลยครับ รางวีริมถนน ผมพลาดมาแล้ว ในรางวีมักจะมีทรายอยู่ทำให้เลื่อนได้ง่ายครับลงง่ายแต่ขึ้นยากครับ
Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, มีนาคม 2013, 06:46:04 PM »

บางทีขี่รถในเมืองมันก็หลีกเลี่ยงร่องน้ำไม่ได้ครับ l8

วิธีแก้ของผมคือปรับช่วงล่างรถให้แข็งขึ้น
โช็คหน้าอัดน้ำมันSAE90
โช็คหลังเปลี่ยนใหม่เอาแบบที่ปรับค่าKสปริงได้
เช็คลมยาง29-33

จากที่ลองมาการทรงตัวของรถดีขึ้นมากครับ ไม่อ่อนยวบเหมือนค่าที่มาจากโรงงาน

Salemc
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, มีนาคม 2013, 08:32:54 PM »

@#%$(

ต้น นครปฐม
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, มีนาคม 2013, 09:02:30 PM »

ตามที่หลายๆคนบอกคับ ลองดูลมยางก่อนถ้าปกติ
ผมแนะนำให้หาสถานที่ที่มีร่องคล้ายๆกันคับ
แล้วขี่ฝึกตัวเองเลี้ยงบาล้านเอาคับแนะนำให้
หาสถานที่ที่ปลอดภัยหน่อยนะคับเวลาฝึกอะคับ
เพราะที่เราได้ไปเรียนเซฟตี้มามีสถานีนี้เหมือนกันคับ
เรียกว่าฝึกการทรงตัวโดยไม่เอาเท้าลงพื้นนะคับ
มีอยู่4-5สถานี ทรงตัวบนไม้กระดานกว้าง1ฟุต
ทรงตัวบนลุกระนาดหลายๆลุกติดกัน
ทรงตัวร่องน้ำตัววี  ทรงตัวบนทาง1ฟุตซิกแซก
ที่ไปเรียนมาก้อประมาณนี้แหละคับ

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
cocore
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, มีนาคม 2013, 11:47:21 PM »

l5 l5   ดีมากๆเลยนะครับแบบนี่อะครับ

paladincyber
Part of me !
I'm CBRsCLUB

Part of me !!~

paladincyber@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 04, มีนาคม 2013, 04:29:39 AM »

ฝีมือล้วนๆ ครับ ให้ยางดี โช๊ค ดีแค่ไหน แต่ถ้าเรา ขี่เร็วๆ มันก็เท่านั้นครับ  ฝีมือ ครับ
sokuji
ทำไปเถอะถ้า...มีความสุข
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, เมษายน 2013, 08:02:22 AM »

muummmผมปล่อยไหลครับ muummm
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์