CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีอยากจะโหลด CBR150R ลงสัก2นิ้วได้ไหม(คนเตี้ยขับรถใหญ่)  (อ่าน 10373 ครั้ง)
PVCTUM
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 28, ธันวาคม 2012, 11:59:06 PM »

พอดีอยากจะโหลด CBR150R ลงสัก2นิ้วได้ไหม(คนเตี้ยขับรถใหญ่ !dead) มันจะมีผลเสียอะไรไหมครับ หรือว่าโหลดได้สุดๆเท่าไร ช่วยผมที ;) ;)

Subparagraph
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2012, 03:16:33 AM »

ผมว่าโหลดหน้าสัก 1 นิ้วไม่ก็เต็มที่ 1.5 นิ้วพอแ้ล้วครับ
ถ้าโหลด 2 นิ้วตกหลุมที โคมไฟอาจจะกระแทกแตกได้นะครับ.
 :D
PVCTUM
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2012, 05:27:14 AM »

ผมว่าโหลดหน้าสัก 1 นิ้วไม่ก็เต็มที่ 1.5 นิ้วพอแ้ล้วครับ
ถ้าโหลด 2 นิ้วตกหลุมที โคมไฟอาจจะกระแทกแตกได้นะครับ.
 :D

ขอบคุณครับที่ชี่แนะ  ;) พรุ่งนี้จะไปให้ช่างทำให้ เอาลงสัก1.5พอละกันครับ !>>)

nongzone
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มกราคม 2013, 05:22:35 PM »

ตามด้านบนครับ โหลด2นิ้วมากไป ผมเคยมาแล้ว หน้ากากลงมาถูกบังโคลนหน้าเลย
เวลาตกหลุมหรือถนนไม่เรียบ
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, มกราคม 2013, 08:49:13 AM »

อีกเรื่องที่อยากเตือนน่่ะครับ เรื่องการจอดจอดลำบากครับน่ากัวมาก กัวว่าจะล้มถ้าตั้งไม่ดี แต่ขับน่าจะง่ายขึ้นนิดหน่อยผมก้อโหลดลงมาตามขีดที่โช้คมีให้ไว้ ประมาน1.5นิ้วครับ แต่ผมตัว250นะครับ น่าจะคล้ายๆกัน

artunz

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มกราคม 2013, 01:42:59 AM »

เห็นของอาแถวบ้านขนาดแต่งขาตั้งแล้วก็ยังจะล้มเลยครับ (ไม่รู้เปลี่ยน หรือ ตัดผมจำไม่ได้)

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้
Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มกราคม 2013, 01:23:58 PM »

กลัวกระแทกบังโคลนก็ไปหาอะไรกดสปริงสิจ๊ะ

care
ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ

ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, มกราคม 2013, 04:16:44 PM »

แล้วผมตัวสูง ยกโช๊คหลังมันจะทำให้ท้ายหวิว (เบา) ไปไหมกลัวเบรกแล้วลื่นเกินไป

Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, มกราคม 2013, 11:43:20 PM »

แล้วผมตัวสูง ยกโช๊คหลังมันจะทำให้ท้ายหวิว (เบา) ไปไหมกลัวเบรกแล้วลื่นเกินไป

มอเตอร์ไซค์เบรคมันขึ้นอยู่กับโช๊คหน้านะครับไม่เกี่ยวอะไรกับข้างหลัง
เกี่ยวก็นิดๆไม่ได้มีผลอะไรมาก

timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 08:40:48 PM »

มอเตอร์ไซค์เบรคมันขึ้นอยู่กับโช๊คหน้านะครับไม่เกี่ยวอะไรกับข้างหลัง
เกี่ยวก็นิดๆไม่ได้มีผลอะไรมาก

... คงหมายถึงว่า พอไปใส่ตัวยกท้ายแล้วเลยรู้สึกว่าท้ายสูง ไม่มั่นใจเวลาใช้เบรคหนักแล้วจะมีอาการท้ายเลื้อยไหม ประมาณนี้มั้งครับ ...

... ถ้าเราไม่ได้ไปยุ่งกับโช๊คหน้ามากมายให้มันนิ่มลงหรือค่าหนืดค่าหน่วงน้อยเกินไป ก็ไม่มีปัญหาครับ เป็นแค่ความรู้สึก ... การโหลดหน้าและยกท้าย ทำให้รถดูสปอร์ตขึ้นก็จริง แต่ทำให้มุมคาสเตอร์ชันมากขึ้น ผลคือในความเร็วสูงหน้าจะเบาเกินไปเพราะองศามุมคาสเตอร์ที่ชันกว่าเดิมจนเกิดความรู้สึกว่ารถมันเลื้อยง่าย แล้วก็เวลาเบรคหนัก หน้าจะแว่บได้ง่ายกว่าเดิมถ้าควบคุมแฮนด์ไม่ดี ส่วนผลกระทบต่อร่างกาย คือทำให้เกิดอาการล้าที่แขนและไหล่เมื่อเดินทางไกล และมีผลต่อข้อมือโดยตรงเมื่อต้องใช้เบรคหนักๆเยอะๆครับ ... อยากสวย ต้องแลกกัน ...

... การโหลดหน้า ผมว่าไม่ควรเกิน 1 นิ้ว ถ้าอยากให้รู้สึกสปอร์ตกว่าเดิมก็เปลี่ยนเป็นแฮนด์จับโช๊ค + เกียร์โยงสวยๆสักชุดก็พอแล้วครับ ไม่ทำให้รถเสียประสิทธิภาพอะไรมากมายด้วย ...

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
paisanthia
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มีนาคม 2013, 02:04:12 AM »

ผมก็โหลด2นิ้วเติมน้ำมันโช้ค3 หรือ 4 ccจะทำให้โช้คแข็งขึ้นนิดหนึ่งแต่ก็โอเคครับ
 l3
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์