CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความที่ไม่รู้...  (อ่าน 4335 ครั้ง)
PingGaPong
กำลังศึกษา :)
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ก็ใจมันรัก...ห้ามไม่ไหว :)

« เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 03:48:13 AM »

CBR ไม่ว่าโฉมไหน หรือ รถทรงผู้ชายมีคลัทซ์มือ

มันมีขาตั้งคู่มั้ยครับ  ???  ???  ???

จากคนไม่เคยและไม่มีรถคลัทซ์มือทรงผู้ชาย

PingGaPong

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:01:47 AM »

ผู้ใดเป็นผู้รู้รบกวนบอกทีครับ
 ;)  ;)  ;)
skylinegtr02
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:05:45 AM »

ถ้าเป็นรถตระกูล sport ไม่มีครับ   แต่ถ้าเป็นนักเก็ตบางตัวจะยังมีให้เห็นอยู่บ้าง
PingGaPong

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:13:11 AM »

ถ้าเป็นรถตระกูล sport ไม่มีครับ   แต่ถ้าเป็นนักเก็ตบางตัวจะยังมีให้เห็นอยู่บ้าง
อ๋อ ขอบคุณครับ
แล้วถ้าต้องการแบบตั้งโซ่ หรือถ่ายน้ำมันเครื่อง ถ้าไม่มีขาตั้งคู่ และไม่มีขาที่ค้ำ (ผมไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไร ทำมันเป็นเหมือนโครงเหล็กค้ำสวิงอาร์ม) ต้องอย่างไรครับ  :-\
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:17:38 AM »

ถ้าเป็นรถตระกูล sport ไม่มีครับ   แต่ถ้าเป็นนักเก็ตบางตัวจะยังมีให้เห็นอยู่บ้าง
อ๋อ ขอบคุณครับ
แล้วถ้าต้องการแบบตั้งโซ่ หรือถ่ายน้ำมันเครื่อง ถ้าไม่มีขาตั้งคู่ และไม่มีขาที่ค้ำ (ผมไม่รู้ว่าเขาเรียกว่าอะไร ทำมันเป็นเหมือนโครงเหล็กค้ำสวิงอาร์ม) ต้องอย่างไรครับ  :-\
เรียกว่า สแตนตั้งล้อครับ มีหลายแบบหลายราคา ตามเนื้องานครับ ;D

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
PingGaPong

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:21:14 AM »

อ๋อ แล้วถ้าไม่ใช้ไอ้เจ้าตัวนี้ มันจะตั้งแบบนี้ด้วยวิธีอื่น มีมั้ยอ่ะครับ ?
 muummm  muummm  muummm
streetking15

hip_hop380@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:38:28 AM »

ของผมตอนนี้ใช้แท่นรองเหล็ก รองตรงท่อ(ใต้เครื่อง)แล้วให้คนจับเผื่อไว้คนหนึ่ง
แล้ว 2 คนก็ตั้งโซ่ไปอะครับ  l10

ส่วนขาตั้งคู่ก็ตามด้านบนครับ ลองคิดดูว่ารถ Sport มีขาตั้งคู่ยื่นออกมา แล้วเราเข้าโค้งดูครับ.  :P :P
happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 04:59:44 AM »

ตั้งขาตั้งข้างปกติ เอาสามขา หรืออะไรก็ได้หนุนท่อให้ล้อหลังลอยจากพื้นก็จบละ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
skylinegtr02
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 05:28:13 AM »

วิธีบ้านๆก็จูงไปหยอดโซ่ไป  l11
PingGaPong

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 05:32:19 AM »

ของผมตอนนี้ใช้แท่นรองเหล็ก รองตรงท่อ(ใต้เครื่อง)แล้วให้คนจับเผื่อไว้คนหนึ่ง
แล้ว 2 คนก็ตั้งโซ่ไปอะครับ  l10

ส่วนขาตั้งคู่ก็ตามด้านบนครับ ลองคิดดูว่ารถ Sport มีขาตั้งคู่ยื่นออกมา แล้วเราเข้าโค้งดูครับ.  :P :P
ถ้าจะมีมันส์ !  >A@$%^^
PingGaPong

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 05:32:34 AM »

วิธีบ้านๆก็จูงไปหยอดโซ่ไป  l11
l15  l15  l15
PingGaPong

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2012, 05:33:01 AM »

ตั้งขาตั้งข้างปกติ เอาสามขา หรืออะไรก็ได้หนุนท่อให้ล้อหลังลอยจากพื้นก็จบละ
อ่อครับ  >%^SR
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 01:41:24 PM »

อ่อครับ  >%^SR
ใช้วิธีนี้ ควรมีผู้ช่วยด้วยละ ระวังล้มนะจ๊ะ >som >som >som

molored
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2012, 06:24:22 PM »

จูงไปหยอดโซ่ไป  :-X :-\
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์