CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกคุณจะเปิดหาพระแสงอะไรเหรอครับไอ้ไฟฉุกเฉินเนี่ย  (อ่าน 10901 ครั้ง)
pomrajabhatdhon
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 07:17:09 PM »

เมื่อเช้าตอนประมาณ8.00-8.45ผมขี่ Wave100 เพื่อที่จะมาทำงานที่สยาม จอดติดไฟแดงที่แยกสาทร ได้ยินเสียงรถมอไซค์ที่จอดติดไฟแดงด้วยกันเสียงนี่ดังมากแต่ก็ไม่ได้แปลกใจอะไร พอไฟเขียวคุณพี่เขารีบเบิ้นเครื่องออกไปอย่างแรง สิ่งที่ผมเห็นก็คือรถ CBR150R ตัวใหม่ 2คัน สีแดงกับสีดำเปิดไฟฉุกเฉินทั้งสองคัน และก็เบิ้นเครื่องใส่คันหน้าตลอดทาง คงคิดว่ารถกรูแรงกว่าคนอื่น ซักพักนึงผมก็แซงรถเขาไปแล้วชลอรถเพื่อมี่จะเลี้ยวซ้ายเข้าถนนนราธิวาส คุณพี่ที่ขี่CBR150Rสองคนเดิมที่ผมเพิ่งแซงแกมาก็เบิ้นเครื่องใส่ผม ประมาณว่าเมิงรีบๆเลี้ยวหน่อยกรูจะรีบไป
ปล. ผมจำทะเบียนได้คันเดียวว่าเป็น ฬลษ กรุงเทพมหานคร  6
ปล.2 ผมเคยขี่ CBR150 มาก่อนครับ ผมไม่แน่ใจว่าทั้งสองคันนี้อยู่ในกลุ่ม CBRsCLUB หรือเปล่าครับ ถ้ามีคนในนี้รู้จักฝากบอกทั้งสองคันนี้หน่อยครับว่าสิ่งที่คุณทำนั้น(เปิดไฟฉุกเฉิน)มันไม่ถูกกฏจราจร
ปล.3 ไฟฉุกเฉินเปิดยามฉุกเฉิน เช่น ตอนรถเสีย น้ำมันหมด ไม่ใช่เปิดตอนวิ่งหรือเปิดเพื่อที่ขอทางคนอื่น

tom493
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 07:20:46 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob
type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 08:02:01 PM »

ผมว่าคงเป็นมือใหม่ที่เพิ่งมีขับมากกว่าครับ คนที่มีขับมานานๆ หรือคนที่เล่นบิกไบค์มานาน คงไม่ทำตัวกันแบบนี้อ้ะครับ (พวกเห่อของใหม่หน่ะครับ เหมือนเด็กได้ของเล่นใหม่ อย่าไปคิดมากครับ)  ;)
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 08:05:47 PM »

150 มันไม่มีไฟฉุกเฉินนะคับ  l11 หรือ ถ้ามี คงไปติดเพิ่ม และ ถ้าเปนคลับนี้ ก้อต้องมีสติกเกอรคลับที่ชิลหน้าคับ  >%REDD และอีกอย่าง ที่นี่เน้นไม่ให้สมาชิกเปิดพร่ำเพรื่อ คับ ยกเว้นตอนออกทริป ที่คันคุมขบวนจะเปิด นอกนั้นไม่มีคัยเปิดคับ  >konan

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 08:07:39 PM »

ผมว่าคงเป็นมือใหม่ที่เพิ่งมีขับมากกว่าครับ คนที่มีขับมานานๆ หรือคนที่เล่นบิกไบค์มานาน คงไม่ทำตัวกันแบบนี้อ้ะครับ (พวกเห่อของใหม่หน่ะครับ เหมือนเด็กได้ของเล่นใหม่ อย่าไปคิดมากครับ)  ;)
 >yes >yes >yes
skylinegtr02

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 08:16:38 PM »

:-\   ไม่รู้จะพูดอะไรนอกจากคำว่า บ้านนอกอะทำแบบนี้
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 09:06:07 PM »

ฬลษ กทม 6 อืม เดี๋ยวลองหาดู <%6 <%6 <%6

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 09:23:56 PM »

กำลลังจะก๊อปลิ้งค์มาจาก Pantip พอดี...ไม่แน่ใจ จขกท เป็นคนเดียวกับที่ไปโพสต์ใน Pantip หรือเปล่าครับ...ฝากผู้ดูแลคลับช่วยเช็คทีครับ...เพราะกลัวว่าคนจะเห็นว่า CBR จะต้องอยู่ในคลับทุกคันครับ   ;)

THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #8 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 09:25:17 PM »

ทำระยำจนได้ไม่เข้าใจเลย

เปิดหาพระแสงไรวะรถคันกระเปี๊ยกเดียวกร่างแบบนี้

เจอพวกหมั่นใส้ยิงตายฟรีๆข้างถนนก็ซวยไป

ถ้าเป็นคนในกลุ่ม  

แล้วทำอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกทางกลุ่มจะจัดการอย่างไร

แล้วมาตราการป้องกันที่จะเกิดขึ้นน่าจะมีนะ

เพราะในห้องซื้อขายมีขายอยู่น่าจะทำความเข้าใจด้วยสำหรับผู้ที่มาซื้อจะดีมากๆ

เพราะกฎจราจรเราตองเคารพ

ป.ล. ผมจะชนกับพวกรถเก๋งเปิดไฟฉุกเฉินตามแยกมาหลายรอบแล้ว
ใช้ให้เป็นใช้ให้ถูก จะเกิดประโยชน์ ใช้ผิดประเภทถูกด่าบุพการีอีก

ศึกษาให้ดีก่อนจะใช้นะครับ

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 09:29:06 PM »

ผมไม่แน่ใจว่าสองคันนี้มาจากเส้นราษฎร์บูรณะหรือป่าว

เหมือนกันเลยแต่ไม่ได้เปิดไฟผ่าหมาก แต่ขับเร็วมากกก

ผมว่าจะเดินเข้าไปจับมือพวกเขาเบาๆแล้วบอกว่า

" ขับแบบนี้ไทยแลนด์เซอกิตดีกว่าไหมครับ "  ;D

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
mans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 09:38:43 PM »

เขาอาจปวด อุจจาระ ขั้นรุ่นแรง ต้องการแวะปั๊มที่มีห้องน้ำเพื่อทำธุระก็ได้ ครับ  อย่าพึ่งตัดสินเพียงสิ่งที่เราเห็น โดยไม่ได้ ฟังเหตุผล ของอีกฝ่าย มันไม่ยุติธรรม
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 09:48:13 PM »

l8 ปล่อยเขาไปเถอะ เขารีบ    ถ้าเป็นคนในคลับจิง พี่เขาคงจะมีอบรมกันหน่อยล่ะคับ

BANTUNG_C150R
แค่ 150cc. ไม่เหมาะกับการนำไปแข่ง
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

แค่ 150cc. ไม่เหมาะกับการนำไปแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 10:27:27 PM »

ทำระยำจนได้ไม่เข้าใจเลย

เปิดหาพระแสงไรวะรถคันกระเปี๊ยกเดียวกร่างแบบนี้

เจอพวกหมั่นใส้ยิงตายฟรีๆข้างถนนก็ซวยไป

ถ้าเป็นคนในกลุ่ม  

แล้วทำอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกทางกลุ่มจะจัดการอย่างไร

แล้วมาตราการป้องกันที่จะเกิดขึ้นน่าจะมีนะ

เพราะในห้องซื้อขายมีขายอยู่น่าจะทำความเข้าใจด้วยสำหรับผู้ที่มาซื้อจะดีมากๆ

เพราะกฎจราจรเราตองเคารพ

ป.ล. ผมจะชนกับพวกรถเก๋งเปิดไฟฉุกเฉินตามแยกมาหลายรอบแล้ว
ใช้ให้เป็นใช้ให้ถูก จะเกิดประโยชน์ ใช้ผิดประเภทถูกด่าบุพการีอีก

ศึกษาให้ดีก่อนจะใช้นะครับ

ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับตัวบุคคลมากกว่า รู้จักเปิด รู้จักใช้มันหรือป่าว

*** จำหน่ายและติดตั้งชุดไฟผ่าหมาก // สายเพิ่มแรงบิด Power-R //ตัววัดโวลท์กันน้ำ // สัญญาณกันขโมย // ตัวทำไฟหรี่ ***

Herulaya

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 11:38:12 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob l13 l13 l13

xkolalax

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เราแทง

« ตอบ #14 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2012, 11:57:03 PM »

ผมขับไม่เกิน 70 หรอกคับทุกวันนี้ ไม่รู้จะเร็วไปทำไมเร็วไปก็รถติดอยู่ดีเหมือนขับเร็วเข้าไปหากลุ่มรถติดอะ  :-\

myway_man

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 12:06:35 AM »

!goodjob  กระทำสิ่งใดไว้ก็รับผลของสิ่งนั้นครับผม  :-[
simba555
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 03:34:07 AM »

เเซงผมไปเมื่อเช้ามาจากเส้นกัลปพฤกษ์ครับ มีผู้หญิงซ้อนทั้งคู่ ขับปาดไปมาซ้าย-ขวา  รถพี่เเรงจริงๆ เสียชื่อ CBR หมด l8 l8
type96

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 03:58:50 AM »

เขาอาจปวด อุจจาระ ขั้นรุ่นแรง ต้องการแวะปั๊มที่มีห้องน้ำเพื่อทำธุระก็ได้ ครับ  อย่าพึ่งตัดสินเพียงสิ่งที่เราเห็น โดยไม่ได้ ฟังเหตุผล ของอีกฝ่าย มันไม่ยุติธรรม

โอ้ะ...ลืมนึกไป อาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้นะครับ  ;D แต่สำหรับผมปวดท้องกระทันหัน ผมจอดเข้าปั้มมากกว่าครับ ไม่เบิลเครื่องพร่ำเพรือเครื่องยนต์สั่นมันยิ่งกระตุ้น  :-[
jetlee

« ตอบ #18 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 06:09:01 PM »

ไฟฉุกเฉินผมเห็นหลายคนเปิด แล้วเวลาจะเลี้ยวทำไงอ่าครับ ยิ่งอันตรายนะครับเค้าไม่รู้ว่าเราจะไปทางไหน  แล้วคนที่ชอบติดไฟไซเรนแบบรถกู้ภัยก็ไม่สมควรนะครับ  เพราะชาวบ้านเค้าจะเข้าใจผิด 

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
motosza

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 07:32:27 PM »

ผมว่าถ้าเค้าเจอตัว 1000 ไป ขับเนียนๆ  เดียวก็ เหวอ เอง ละ  l11   
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์