CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอบน้อยใจกับชื่อ "CBR"  (อ่าน 12093 ครั้ง)
uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #20 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 06:15:52 AM »

เราเลือกรถที่เหมาะกับตัวเราครับ
เงินซื้อมีนะ ตอนซื้อออกนินจาได้ แต่ถามตัวเองว่า "ใช้หมดมั้ย" ดันตอบว่าไม่หมด + น้ำมันแพง
ก็เอา 150 ซะ ประหยัดดี
เรื่องทวงหนี้ - - ก็ดีนี่ครับ ผมไม่เคยโดนตำรวจโบกเลย มีแต่ปล่อยผ่าน
แต่ถามว่าเหมือนทวงหนี้มั้ย ผมว่าไม่เหมือนนะ
ของแต่งท่วมคัน คนขับแต่งตัวเต็มสูตร หล่อซะขนาดนี้ พนักงานเร่งรัดหนี้สินที่ไหนทำกัน ไม่มี๊
ปล . พนักงานเร่งรัดหนี้สินขับ แล้วไงเหรอครับ นั่นแปลว่ารถคันนี้ ถึก ทน ประหยัด น่าเชื่อถือ เอื้อมถึงได้ บำรุงรักษาง่าย ไม่ใช่เหรอครับ เขาถึงได้เลือกใช้กัน

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)

timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #21 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 06:25:36 AM »

... อย่าได้สนใจกับคนที่ตีค่ารถที่รุ่นหรือราคา .. คนเรานั้นหาความพอดีไม่เคยได้ ไม่มีอะไรที่ดีพอสำหรับมนุษย์ ติเตียนคนอื่นอยู่ร่ำไปแต่ตัวเองกลับไม่เคยมองดู ... อย่าว่าแต่เขาเลยเพราะเราเองก็ยังชื่นชมในสิ่งที่เรามี ( จนบางทีก็ไปดูถูกคนอื่นเขาเหมือนกัน ) ...
... ใครมองว่า CBR มันรถเก็บเงินกู้ก็ช่างประไร คนเราบังคับใจกันไม่ได้ ลองให้พี่เซลขี่สกูปี้ไอไปเก็บเงินกู้ดิ ต่อให้หนวดเฟิ้มยังไม่น่ากลัวเลย นี่แสดงให้เห็นว่ารถมันมีสมรรถนะที่ดี มีกำลัง ประหยัด คล่องตัว เลยน่ากลัวไปโดยปริยาย ...
... ถ้าเขาคิดแบบนั้น ชาตินี้ขี่อะไรก็ไม่ดีพอหรอกครับ มีแต่ทุกข์กับความคิดตัวเอง จมอยู่กับความอยาก และได้แต่อคติมีเจอคนที่มีสิ่งที่ดีกว่า ...
... จงชั่งน้ำหนักรถด้วยราคา จากนั้นเอามาหารด้วยการใช้งานของเรา แล้วจะรู้เองว่าคุณค่าของรถคันนั้นๆมีมากน้อยเท่าใด ...
... อีกอย่าง พี่ที่ทำงานเก็บเงินกู้ ไปถามเขาดูเถิด ถ้าเลือกได้คงไม่มีใครอยากทำ .. บางครั้งชีวิตมันก็ถูกขีดบังคับอับหนทาง ไอ้เงินกู้นอกระบบดอกแพงๆแบบนั้น มันต้องไปโทษนายทุน ไม่มีพวกนี้ ก็ไม่มีอาชีพเก็บเงินกู้ระเบิดภูเขาเผากระท่อมหรอกครับ ...

;) ;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 07:09:31 AM »

ชอบๆcbr อึดทนประหยัดจริงๆ  l3

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
secondarycolor
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 07:22:30 AM »

ท่านๆ มี cbr150 150i 250 ขับ
ผมว่าท่านๆ ดีกว่าคนไทยหลายล้านคนนะ

บางคนตกงาน จน ไม่มีข้าวกิน หาเช้ากินค่ำ เงินชักหน้าไม่ถึงหลัง ไม่มีตังค์แม้จะนั่งรถเมย์
 l3
darkslapz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #24 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 07:30:13 AM »

มีแต่พวก...เท่านั้นแหละ
ซื้อรถ4สูบ ปีเก่า ยำอะไหล่เละ วิ่งในเมืองไม่ได้ พรบไม่มี ทะเบียนไม่มี ผิดกฏหมายทั้งนั้น
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #25 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 08:15:21 AM »

เคยมีเพื่อนประมาณนี้เหมือนกัน มันถามว่า "ทำไมแกซื้อรุ่นนี้วะ ยังกะพวกเงินดอก"

ผมก็ตอบกลับไปสั้นๆว่า.........."เงินกู ก็กูชอบอ่ะ!!"

ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพครับ  >@#%GD

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
powerball
D-ZAN..RACING..อดีตเด็กแว้น หันมาขี่เรซซิ่ง

bol3s@hotmail.com มันคืออะไรครับ นี่ก็ไม่ได้เล่น
« ตอบ #26 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 08:32:30 AM »

... อย่าได้สนใจกับคนที่ตีค่ารถที่รุ่นหรือราคา .. คนเรานั้นหาความพอดีไม่เคยได้ ไม่มีอะไรที่ดีพอสำหรับมนุษย์ ติเตียนคนอื่นอยู่ร่ำไปแต่ตัวเองกลับไม่เคยมองดู ... อย่าว่าแต่เขาเลยเพราะเราเองก็ยังชื่นชมในสิ่งที่เรามี ( จนบางทีก็ไปดูถูกคนอื่นเขาเหมือนกัน ) ...
... ใครมองว่า CBR มันรถเก็บเงินกู้ก็ช่างประไร คนเราบังคับใจกันไม่ได้ ลองให้พี่เซลขี่สกูปี้ไอไปเก็บเงินกู้ดิ ต่อให้หนวดเฟิ้มยังไม่น่ากลัวเลย นี่แสดงให้เห็นว่ารถมันมีสมรรถนะที่ดี มีกำลัง ประหยัด คล่องตัว เลยน่ากลัวไปโดยปริยาย ...
... ถ้าเขาคิดแบบนั้น ชาตินี้ขี่อะไรก็ไม่ดีพอหรอกครับ มีแต่ทุกข์กับความคิดตัวเอง จมอยู่กับความอยาก และได้แต่อคติมีเจอคนที่มีสิ่งที่ดีกว่า ...
... จงชั่งน้ำหนักรถด้วยราคา จากนั้นเอามาหารด้วยการใช้งานของเรา แล้วจะรู้เองว่าคุณค่าของรถคันนั้นๆมีมากน้อยเท่าใด ...
... อีกอย่าง พี่ที่ทำงานเก็บเงินกู้ ไปถามเขาดูเถิด ถ้าเลือกได้คงไม่มีใครอยากทำ .. บางครั้งชีวิตมันก็ถูกขีดบังคับอับหนทาง ไอ้เงินกู้นอกระบบดอกแพงๆแบบนั้น มันต้องไปโทษนายทุน ไม่มีพวกนี้ ก็ไม่มีอาชีพเก็บเงินกู้ระเบิดภูเขาเผากระท่อมหรอกครับ ...

;) ;) ;) ;)

ประทับใจที่สุดเลยครับไปรท์................

ชมรมคนตัวแตก..อยากรู้มั้ยเป็นไง ซื้อรถยนต์ดิ...
AnubizziE
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 03:19:12 PM »

ให้เขามาดูหน้าปัดเรา ว่าเราใช้กี่กิโล แล้วพวกเก็บหนี้ใช้กี่กิโล  bra

เราภูมิใจครับรถเรา  เราซื้อเราใช้  ไม่ได้ซื้อใครใครมาว่าซะหน่อย  handsom
mans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 03:40:06 PM »

CBR600  มิติตัวรถใกล้เคียง CBR250 ครับ แต่ที่ดูมันใหญ่ เพราะมันใส่ยางเบอร์ใหญ่มา

เพราะฉนั้น เอาล้อรถยนต์มาใส่เลยครับ  :oiui
THE YOK
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

คนเก่งจริง เขาไม่ทำงานให้ใครฟรี ๆ

- -
« ตอบ #29 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 03:42:00 PM »

คนเก็บหนี้แถวบ้านผม ขับ นินจา 650 เลยนะ ซ้อน 2คน ใส่โม่ง นึกว่าออกทริป ที่ไหนได้ ทวงตังค์

บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 03:49:46 PM »

คนเก็บหนี้แถวบ้านผม ขับ นินจา 650 เลยนะ ซ้อน 2คน ใส่โม่ง นึกว่าออกทริป ที่ไหนได้ ทวงตังค์
:P :P
รถผมสวย ตังผมมีน้อย แต่ความสุขที่รู้จักคำว่าพอ ผมมีเยอะ >eiei

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
jwtech
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 04:05:46 PM »

ถ้ามันไม่ดีจริง พวกทวงหนี้ไม่กล้าใช้หรอกครับ  !goodjob
เค้าขี่ทุกวันพวกนี้  ฮ่าๆ    !>>)

ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่าดีกว่า นั่งดราม่าไปวันๆ
PLC it
nongzone

« ตอบ #32 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 09:11:49 PM »

ถ้ามันไม่ดีจริง พวกทวงหนี้ไม่กล้าใช้หรอกครับ  !goodjob
เค้าขี่ทุกวันพวกนี้  ฮ่าๆ    !>>)

อันนี้ก็ใช่ครับ ถ้าไม่ดีจริงจะหามาใช้กันทำไม

แค่ขำๆๆกันมากกว่าครับที่แซวกันเหมือนพวกเก็บเงินรายวัน :P
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 09:22:00 PM »

แปลว่าคุณไม่ได้รัก CBR จริง

ความรักที่แท้จริง ต่อให้ใครจะว่าไง

แล้วไงอ่ะ ก็กูรักของกู จบ 5555++

suchat
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 10:01:09 PM »

ผมมีตังซื้อเท่านี้ครับ ผมพอใจของผมแล้ว
:) :) :) :D :D !goodjob !goodjob !goodjob
suchat
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 10:02:25 PM »

เคยมีเพื่อนประมาณนี้เหมือนกัน มันถามว่า "ทำไมแกซื้อรุ่นนี้วะ ยังกะพวกเงินดอก"

ผมก็ตอบกลับไปสั้นๆว่า.........."เงินกู ก็กูชอบอ่ะ!!"

ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพครับ  >@#%GD
!goodjob !goodjob !goodjob !hoehoe !hoehoe !hoehoe !pingping !pingping
THE_PHOO

« ตอบ #36 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 10:35:02 PM »

จะขี่อะไรก็ช่าง เอาตามความเหมาะสมและกำลัง จะดีที่สุด  สุขทั้งในการขับขี่และกระเป๋า 

ผมเป็นหนึ่งคนที่เจอคำถามแบบนี้บ่อย แต่ผมก็บอกไปเลยผมหล่อกว่าเยอะ เทียบกันไม่ได้หรอก ส่วนการซื้อ bigbike เกินตัว เห็นปล่อยขายดาวน์โดนยึดกันเยอะแยะไม่เห็นมีความสุขกันตรงไหนเลย  ผมเองที่ขยับรุ่นแต่ค่อย ๆ เป็นไปตามกำลังทรัพย์ และความเท่ ครับผม handsom
motosza
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 10:41:51 PM »

รอ CBR  500 แล้วกันครับ   l6 น่าจะโดนใจ  สบายเป๋ากันเลยทีเดียว  l11   

แต่เรื่องจริงที่หนียังไงก็ไม่พ้นคือ  CBR 150 ทั้ง ตัวเก่าและใหม่  บริษัทเงินกู้่เค้าชอบใช้กันจริงๆ  ถ้าอยากแตกต่างก็   250  ไปเลยครับ  เงินกู้ไม่ใช้แน่ๆ ฮ่าๆ   
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 10:50:52 PM »

บอกไปแล้ว..."ถามมากเด๋วก้อเก็บดอกซะหรอก"  :P :P

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #39 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2012, 11:10:40 PM »

ใจ........................ก็อยากจะหยุดที่ CBR150R  แต่ก็ทำไม่ได้สักที มันยังคงเพ้อฝันไปตามกิเลศของตนอยู่ดี

เมื่อใด......................ที่ ปัจจัยหลายๆอย่างพร้อม    เราก็พร้อมที่จะเปลี่ยนแปลง เสมอ :-X

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์