CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบอุบัติเหตุครั้งแรก เจ็บทั้งกายและใจ (ถนนดินแดงก่อนถึงแยกจตุรทิศครับ)  (อ่าน 10523 ครั้ง)
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา
I'm CBRsCLUB

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:44:15 AM »

มีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ คือ
  เมื่อวานกำลังจะไปทำงานเวลาประมาณ 14.30 น. ขี่ออกมาจากสี่แยกประชาสงเคราะห์ดินแดงมุ่งหน้าไปทางแยกจตุรทิศ(บึงมักกะสัน) ก่อนจะถึงทางเลี้ยวซ้าย ก็มี แท็กซี่ ซึ่งอยู่เลนขวากำลังจะข้ามตัดเข้ามาเลนซ้ายด้านที่ผมขี่มาเพื่อจะเลี้ยวเข้าไปในอู่ที่อยู่ริมถนนตรงนั้น โดยเค้าจอดชลออยู่ในเลนที่ผมขี่มาจนเต็มช่องทาง noooooทำให้ผมเบรคไม่ทันจนเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา !sadsad !sadsad
   ขอบคุณพี่ เข้ม ที่ช่วยมาในที่เกิดเหตุอย่างรวดเร็ว (ไวกว่ารถพยาบาล) ช่วยถ่ายรูป ช่วยขับรถผมไปไว้ที่ ส.น.ดินแดง และยังกลับมาดูอาการผมต่อที่ ร.พ. เดชา ต่ออีก ผมขอบอกได้อย่างเดียวครับว่า " ขอบคุณมากๆครับ" !>>) !>>) !>>) !>>)
   ขอบคุณพี่วินมอไซค์และพลเมืองดี ทุกๆคนที่ให้การช่วยเหลือ โทรแจ้งตำรวจ รถ ร.พ. เอาร่มมากางกันแดด ซื้อน้ำมาให้ ขอขอบคุณอย่างสุดซึ้ง เลยครับ ทั้งๆที่ไม่เคยรู้จักกัน !>>) !>>)
 อาการ ตอนนี้คือ กระดูกฝ่ามือตรงนิ้วก้อยหัก เข้าเฝือกไว้ครับประมาณ 2 เดือน ปวดขา แขน ด้าน ซีกซ้าย ระบมทั้งคืนเลยครับ ( ถุงมือการ์ด มีรอยร้าวตรงข้อนิ้วซ้ายเลยครับ) ส่วนรถนั้นลองดูรูปนะครับเพราะผม @#%$( @#%$(
 ในส่วนเรื่องคดี วันนี้ไปพบ หมวดเจ้าของคดี เค้าก็คุยในเบื้องต้น และพรุ่งนี้ได้นัด คู่กรณีกับทางประกันของเค้ามาคุยเจรจาว่าจะดำเนินการอย่างไรครับที่ ส.น. ดินแดง   โดยกรณีนี้หมวดบอกว่า แท็กซี่ผิดเนื่องจากตรงนั้นเป็นเส้นทึบห้ามเลี้ยวครับ    วันนี้เลยได้แต่ถ่ายรูปรถผมที่จอดอยู่ ส.น. อย่าง cryyyyy cryyyyy cryyyyy cryyyyyขออนุญาติลงรูปหน่อยนะครับ

Uploaded with ImageShack.us

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง

jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:54:24 AM »

ปลอดภัยก็ดีแล้วคับ  หายไวๆคับ l13

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
Repter
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:57:32 AM »

หายไวๆนะครับ น้ำใจคนไทยยังไม่หายจากแผ่นดินไทย  !goodjob !goodjob

เราระวัง เค้าไม่ระวัง ก็แบบนี้หล่ะครับ อย่าประมาท กันน่ะครับ >konan >konan

หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"
CBR Commando

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:58:24 AM »

noooooโอ้วววววววม่ายยยยยยย ยังไงยังไงหายไวๆนะ ยาวเลยน้องเอ๊ย ตอนนี้พักอยู่บ้านรึโรงพยาบาล ครับ

>coooool >cooooolเข้ม น้อง น่ารักมากกกกกก ได้ใจอีกแล้ว น้องเอยยยยยย :) :) :) :)

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
sangthong09
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:00:14 AM »

!sadsad หายไวไวนะครับ ดุณพระคุณเจ้าคุ้มครองไม่เป็นอะไรมาก  >yes

aon1611

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:01:11 AM »

:( :( :( :(  หายไวไวนะครับ

หมูคร๊าบ
Ekakachai

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:02:05 AM »

กะเผลกๆ กลับมาบ้านครับพี่พันธ์ ( ไม่อยากนอน ร.พ. ด้วยอ่าครับ กลัว.....)  :(
 ขอบคุณมากครับพี่ๆๆ !>>) !>>) !>>) !>>) !>>) !>>) !>>) !>>)

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:02:51 AM »

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอด ทุกที่ ทุกเวลา.......แม้จะระวังตัวแค่ไหนแล้วก็ตาม แต่ก็มิวาย...... ( ผมล่ะคนนึง ที่เข้าทำนองนี้ )  nooooo

ปล. ยังไงก็หายไวๆ ครับ

space
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:11:16 AM »

เข้าช่วง ปลายปีแล้วครับ ไปไหนมาไหน ระวังกันหน่อยนะครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ   ;)

colt
Weekend Riders Flyby

Crazy Riders

colt375@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:15:43 AM »

หายไวๆนะครับ ถ้าอุบัติเหตุตอนกลางคืนละก็
แท็กซี่คงหนีโลด

MY cbr can take me every where
Phyrail
The Fool

Stay Still....

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:18:46 AM »

หายไวๆนะครับ  >konan

I come to far, but I know so little....
Out_DooR

ไ ป . . . ต า ม อำ เ ภ อ ใ จ

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:20:11 AM »

l8  แท๊กซี่อีกแล้วครับท่าน..... !hoehoe

หายไว ๆ น่ะครับ   >SAFE$#

tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:24:07 AM »

:o :o ขอให้หายใว้ๆคับ คนไทยมีน้ำใจยังไม่หมดไปจากสังคมไทยจิงๆ  !hoehoe และ เข้มนายยอดมากกกกก >coooool >coooool

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
Ekakachai

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 02:44:18 AM »

คิดในใจว่า ถ้าไม่ใส่หมวกแล้ว จะเป็นอย่างไรครับเสียเวลาใส่นิดหน่อยผมจะจำไว้เลยครับ ยังไง หมวก เสื้อ ถุงมือ รองเท้า  ก็ยังช่วยผ่อนหนักให้เบาลงได้ครับ  ลองดูรอยนะครับผม nooooo

xlimited
STILL STANDING CBR150

maybe think but don't sale sure

« ตอบ #14 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 03:16:02 AM »

หายไวๆนะ  ฟาดเคราะนะเอก  !sadsad

Chaiyatus
Kim Lubricants Shop

chaiyatus@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 03:32:07 AM »

หายไวๆนะครับผม ส่วนเรื่องรถขอให้เจอกับประกันที่เคลมง่ายๆนะครับ

Kim Lubricants Shop จำหน่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% Ptt , Shell , Valvoline , Motul , Gulf , Sunoco , ผลิตภัณฑ์หล่อลื่นโซ่และล้างโซ่ ราคาพิเศษ สนใจสั่งซื้อสินค้าหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 086-335-8330 คิม ขอบคุณครับ
re
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ความชอบอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 03:36:51 AM »

หายไวๆนะครับ และขอบคุณพี่เข้มมากๆนะครับที่มาช่วยเพื่อนๆในคลับของเราขอบคุณพี่เข้มครับ
obione
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 03:50:55 AM »

!goodjob !goodjob หายเร็วๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ ทุกๆท่านขับรถระวังกันด้วยนะครับ  !goodjob !goodjob
toi_cb
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 04:05:53 AM »

ประจําแหละ แท็กซี่เนี่ย >>no >>no หายไวๆครับ
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 04:11:23 AM »

หายไวๆคับ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์