CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องขนาดยางหน่อยคับ  (อ่าน 1306 ครั้ง)
poompk007
ยุคนี้ผู้ชายแท้เหลือน้อย...คุณผู้หญิงโปรดใช้สอยอย่างประหยัด
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

poompk007@hotmail.com
« เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2010, 02:33:20 AM »

ตอนนี้ผมขับคลิกไออยู่คับใส่ล้อแม็กอะคับ แล้วเพื่อนเชียร์ให้เปลี่ยนเป็นล้อก้าน
แต่ผมก็ไม่อยากเปลี่ยนเท่าไรหรอกคับเพราะถ้าเปลี่ยนก็ต้องใส่ล้อเล็กขอบ17
แล้วมันดูไม่แข็งแรงไงไม่รู้คับ ลงหลุมทีกลัวขอบล้อจะหัก แล้วผมอะเป็นคนขับรถโหด(ไม่ได้ชมตัวเองนะคับ)
แต่เวลาผมเข้าโค้งอะผมเข้าแรงอะแบบแบนไปเลย(ยางที่เดิมที่มากับรถอะคับมันเกาะถนนดีคับ) ใส่ล้อเล็กกลัวจะหลุดโค้งอะคับ
เพื่อนก็เลยบอกว่าถ้างั้นลองซื้อขอบล้อแบบถูกๆไปก่อนถ้าใส่แล้วชอบค่อยไปเปลี่ยนของดีๆ
ผมก็เลยกะว่าจะใส่ยางดีๆไปเลยผมเลยใส่ยางดันลอปtt901
เรื่องก็เป็นอยากที่ผมคาดไว้คับใช้ไม่ถึงเดือน ขอบล้อดุ้งทั้งหน้าทั้งหลังเลย ผมก็เลยเอารถไปใส่ล้อแม็กเหมือนเดิม
ก็เลยอยากถามว่าขอบล้อขนาด17x1.40 ใส่ยางขนาดใหญ่สุดได้เท่าไรคับ ยางเล็กผมไม่ชอบคับ(เข้าโค้งไม่สะใจคับกลัวจะล้ม)
ผู้รู้ตอบให้หน่อยคับ ขอบคุณคับ ;) ;)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์