CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเค้าไม่ต่อทะเบียน จะโอนให้เราได้ป่าว  (อ่าน 2022 ครั้ง)
kron_aod
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2010, 02:47:26 AM »

ถ้าเค้าไม่ต่อทะเบียน จะโอนให้เราได้ป่าว ขาดมาปีกว่าแล้ว

อีกข้อนะครับ  ทำสีรถสีขาวผิดกฏหมายป่าว หรือโดนจับป่าวครับ

chobang

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2010, 05:24:02 PM »

สีไรก็ได้ไม่ผิดครับ
จะโอนต้องต่อทะเบียน ภาษี พรบ. ให้ครบก่อน
ถึงโอนได้ เราทำแทนเค้าน่าจะได้ ทั้งหมดน่าจะประมาณณ 1000 บาท ที่หมอชิตน่ะ

แฟริ่ง อาจารย์เกษม 800 บาท

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=20473
kron_aod

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 01:16:43 AM »

ขอบพระคุนครับบบบ
Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น
I'm CBRsCLUB

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 02:14:00 AM »

เท่าที่ทราบมา ถ้าทะเบียนขาดเกิน 3 ปี ต่อทะเบียนไม่ได้แล้วครับ

หากสามารถต่อได้ช่วยแนะนำด้วย  ;) ;) ;)

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 02:45:47 AM »

เท่าที่ทราบมา ถ้าทะเบียนขาดเกิน 3 ปี ต่อทะเบียนไม่ได้แล้วครับ

หากสามารถต่อได้ช่วยแนะนำด้วย  ;) ;) ;)
ต่อไม่ได้คับ พี่ฉัตร นอกเสียจากไปตรวจสภาพที่ขนส่งแล้วจดทะเบียนใหม่ครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

beluga
design ENG ptw technology

อย่าตัดสินคนอื่น เพียงเขาคิดไม่เหมือนเรา

kiwigong_en@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 02:09:05 PM »

ต่อไม่ได้คับ พี่ฉัตร นอกเสียจากไปตรวจสภาพที่ขนส่งแล้วจดทะเบียนใหม่ครับ

อ่า ใช่คับ ต้องขอทะเบียนใหม่ครับผม เวฟคันเท่าขาดไป หก ปี   เสียเต็มๆ   <cry

Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 04:34:45 PM »

;) ;) ;)

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

kit_nueng101@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 05:13:44 PM »

คุณ จขกท

เวลาจะโอนรถ ก็แนบหาง พรบ ไปด้วย

จนท ขนส่ง

จะได้ต่อภาษีพร้อมโอนในคราวเดียวกัน

เอารถไปตรวจสภาพที่ ขนส่งด้วยนะครับ

แล้วก็บอกนายช่างตรวจ ว่าต่อภาษีกับเปลี่ยนสีด้วย

หาใบเสร็จเปลี่ยนสีมาด้วยนะครับ

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
kron_aod

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2010, 09:52:43 PM »

ขอคุณอีกคำตอบ ครับ สามารถต่อที่สถานีโอนรถได้เลยช่ายป่าวครับ
kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 12:43:07 AM »

ขอรายละเอียดตัวเล่มทะเบียนหน่อยครับ

ว่ารถจังหวัด?  แล้วคุณจขกท นำมาใช้จังหวัด?

ถ้าอยู่จังหวัดเดียวกัน ให้ดูที่อยู่เจ้าของรถเดิมว่าอยู่เขตไหน (อำเภอไหน)

แล้วไปทำการโอนที่นั้นครับ   

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
kron_aod

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 12:49:35 AM »

ผมอยู่ อำเภอเมืองครับ  แต่เค้าคนละอำเภอ แต่อยู่จังหวัดเดียวกันครับ

รถเค้าไม่ได้ต่อทะเบียน ตั้งแต่ปี 51 ครับ

วันนั้นก็ไปโอนครับแต่ไม่ได้เอารถไปด้วยเลยมะได้ทำไรเลย

ตอนนี้ยังไม่ได้โอน+ทะเบียนเค้าก็ไม่ได้ต่อตั้งแต่ปี 51 จะไปโอนครั้งน่าไปที่ ขนส่งจะทำได้หมดทุกเรื่องมั้ยครับ
kit101

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 01:24:38 AM »

ถ้าอย่างนั้นต้องถาม จนท ขนส่งดูครับว่า ต้องไปดำเนินการที่สาขาไหน เอาเล่มทะเบียนให้ดูเลยครับ

ขนส่งเขาจะดำเนินการให้ครบทุกเรื่องเกี่ยวกับรถ

kron_aod

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 02:37:25 AM »

ขอบคุนครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์