CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอะไรถึงมีกฏหมายเรื่องฟิล์มปรอทหมวกกันน๊อคห้ามใช้ครับ  (อ่าน 28562 ครั้ง)
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~
I'm CBRsCLUB

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #40 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 05:37:28 AM »

ผมว่ามานก็จริงนะครับ  บางทีแดด  ร้อนๆ  ขับมอไซค์  ยังไงก็ขอบังหน้านิดนึง   !sadsad

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757

knotcbr

« ตอบ #41 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2009, 01:17:15 AM »

>yes มันก็น่าเห็นใจอยู่
ผู้ขับขี่ : ขับขี่กลางวัน แสงแดดเข้าหน้าทำให้ประสาทตาเมื่อยล้า ทำให้วิสัยการขับขี่ลดลง เกิดอุบัติเหตุได้ง่าย แถมมีผลระยะยาว อาจทำให้ตกกระหรือเป็นมะเร็งผิวหนัง หรือตาเป็นต้อ น่าเห็นใจสุดๆคือผู้ที่ทำงานส่งเอกสาร บุรุษไปรษณีย์

ผมก็อยากจะให้ผู้เกี่ยวข้องจัดการรื้อกฎหมายพวกนี้มาแก้ไข ปรับปรุงให้มันเหมาะสมกับยุคปัจจุบันมากขึ้น

PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #42 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2009, 03:07:09 AM »

!cry! !wanwan

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
cloud
มั่นใจ!!! ใช้กล่องเดิม (Repsol)

vasilee1@hotmail.com
« ตอบ #43 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 07:36:27 AM »

อ่าคิดว่าเป็นไปได้มั้ยครับ ที่ ฟิลม์ ปรอท ทำให้แสงแดด สะท้อน เขาตาคนอื่นเค้าเลยห้ามใช้กัน

ขายกล่องAPI กราฟ HRC 1,200 บาทครับใช้ได้ไม่ถึงเดือน สนใจติดต่อ 083-1977-234 วุ้ดดี้ คับ
ขายของคับ เข้ามาดูที่ http://cloud-ex.wikispaces.com ได้เลยครับ
sunin
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #44 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 09:05:19 PM »

จิงๆแล้วมันออกมาตั้งนานแล้ว ถ้าไปอ่านข้อกฎหมายกันจิงๆอ่ะน่ะ ผมเคยอ่านเจออยู่ ว่าชิวหน้าหมวกน่ะต้องโปร่ง ใส ไม่ทึบแสง แต่ที่แล้วๆมาไม่จับเพราะมันไม่มีปัญหาอะไรน่ะ จนกระทั่ง.....................นั่นแหละ ถึงจับกันจิงๆจังๆ

ถูกต้องตามนี้เลยครับ

Uploaded with ImageShack.us
sunin

« ตอบ #45 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 09:10:04 PM »

ถามจริงๆ ไม่ได้กวนนะครับ

ถ้าจะจับเรื่องชิลด์ปรอท หรือชิลด์ดำ ควรจะแก้ไขที่ต้นเหตุ คือ ไม่ต้องผลิดออกมา หรือจับร้านที่มีขายครับ
หมวกของผม ชิลดำ จากศูนย์ฮอนด้า มี มอก. หมายความว่า ผ่านการตรวจสอบแล้ว
           ชิลปรอท (บางๆ) จากศูนย์ ฮอนด้า เลย มี มอก. เช่นกัน หมายความว่า ผ่านการตรวจสอบแล้ว

ผมเห็นหมวกที่แถมมากับรถ ไม่น่าจะป้องกันอะไรได้เลย ชิลด์ก็ไม่มี  แต่ตำรวจไม่จับ ผมได้แถมเป็น 10 ใบ แต่ไม่กล้าใช้ครับ
ผมไม่เอาชีวิตไปเสี่ยงกับหมวกเหล่านั้นหรอก เรื่องชิลด์ไม่น่าจะเป็นประเด็นที่จะต้องมากวดขันจับกัน

น่าจะกวดขันตรงคุณภาพ และมาตรฐานความปลอดภัยของหมวกมากกว่า

การตรวจสอบมาตรฐานสินค้าไม่ใช่หน้าที่ของตำรวจครับ   เป็นของ มอก.  ส่วนที่มาติดที่หมวกก็ไม่รู้ว่าผ่านการตรวจสอบจริงมั้ย หรือพิมพ์มาติดเองก็ไม่รู้

jetlee

« ตอบ #46 เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2009, 10:19:25 PM »

ตาลกมากเมืองไทย

จับกันแบบนิ่มๆ

ยังงั้นก็ใครขี่มอไซค์ก็จับให้หมดเลยครับ

ต่อไปก็ไม่มีคนขี่กัน แล้วให้ขับรถยนต์กันหมด

รถมันจะได้ล้นเมืองติดกันให้หนักกว่านี้อีก ตำตรวจมันจะได้เหนื่อยเพิ่มขึ้น

แทนที่คนขี่มอไซค์จะสนับสนุน  กลับมาจับปรับกัน

รถยนต์เราก็มีแต่ไม่ขับเพราะรถมันติด

ขับกันคนละคัน  บ้านมี 5คนก็ 5คัน

>:(

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
PooN_HaTYaI
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ความ " กลัว " เป็นแค่สิ่งที่เราสร้างขึ้น

poonza_183@hotmail.com
« ตอบ #47 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2009, 04:46:46 AM »

ก็คงมาจากโจรตำรวจไม่สามารถเห็นหน้าคนร้ายได้ ข่าวออกมาว่ากล้องจับภาพคนร้ายได้อย่างชัดเจนโดยที่ใส่หมวกอยู่ >som

>yes >yes

ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ  :D
AOF-CBR-150
"อยากแรง ก็แซงไปก่อน"
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

"ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก"

aof_onnut33@hotmail.com
« ตอบ #48 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2009, 04:49:54 AM »

ไม่เข้าใจ ทำไมผู้ใหญ่ ชอบแก้ปัญหา กันที่ปลายเหตุ นะ l1

"ศูนย์" ไม่ได้หมายความว่าล้มเหลว หรือไร้ค่า แต่มันหมายความว่า "จุดเริ่มต้น"
CBR 150 VTEC TYPE-R
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก รักกันไว้เถิดพี่น้อง

« ตอบ #49 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2009, 05:50:44 AM »

ปรอทยังไม่เท่าไรครับ พวก ๆ กันเคยโดนแบบสีดำครับ กะจะให้หน้าเน้อไหม้ดำกันเลย ผมก็ใส่หน้าดำอยู่ยังเสียว ๆ เลยแต่ก็ไม่เคยโดนเรียกเพราะหน้าหมวกสีดำ แต่ปรอทนี่ ของชอบเค้าเลยครับ  >eiei

" อยากให้คนไทยรักกัน แตกต่างแต่ไม่แตกแยก "

" คำพูดก่อนพูดเราเป็นนายมัน หลังพูดคำพูดมันเป็นนายเรา"

" ถึงท้อแท้ แต่อย่าท้อถอย "
Moomix
E22IRP

ลมพ 555 @cbr150club.com

mixkung_s@hotmail.com M+!+><+K+U
« ตอบ #50 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2010, 08:30:24 PM »

ยังงั้นก็ใครขี่มอไซค์ก็จับให้หมดเลยครับ

ต่อไปก็ไม่มีคนขี่กัน แล้วให้ขับรถยนต์กันหมด

รถมันจะได้ล้นเมืองติดกันให้หนักกว่านี้อีก ตำตรวจมันจะได้เหนื่อยเพิ่มขึ้น

แทนที่คนขี่มอไซค์จะสนับสนุน  กลับมาจับปรับกัน

รถยนต์เราก็มีแต่ไม่ขับเพราะรถมันติด

ขับกันคนละคัน  บ้านมี 5คนก็ 5คัน

เฮ้อ.....  จะถึงด่านก็เปิดกระจกขึ้นเป็นการให้เกียจแค่นี้ก็คงไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ
โทษทำไมตำรวจเนี่ย  ไม่เข้าใจ  ทำไมไม่โทษพวกที่ประชาชนเลือกเข้าไปละครับ คนที่
ร่างกฎหมายแล้วตอนทำประชาภิจานกากันทำไมรองรับกันนะ
ไม่เข้าใจ  หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ  จะขับรถก็ต้องรู้จักกฎ   เราต้องขับขี่จะต้องรู้การปรับตัวครับ
ไม่ได้ว่านะบางคนโดนแล้วก็ยังโดนอีก  ทำไมไม่คิดกันละครับว่าโดนครั้งนี้เป็ฯการตักเตือน
ครั้งหน้าจะได้ไม่ถูกปรับอีก  ไม่จับก็ว่า  จับก็ว่า  ก็ไม่ต้องมีแหละครับตำรวจ
เกิดอะไร ก็ไม่พ้นตำรวจหรอกครับ

หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ  หน้าที่เค้าจับ  หน้าที่เราก็ทำถูกกฎ  ที่นี้ก็ไม่มีใครมาทำอะไรไรเราได้

popnhamdang
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #51 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 11:31:03 PM »

>yes
dandy

« ตอบ #52 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2010, 10:11:29 PM »

เฮ้อ.....  จะถึงด่านก็เปิดกระจกขึ้นเป็นการให้เกียจแค่นี้ก็คงไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ
โทษทำไมตำรวจเนี่ย  ไม่เข้าใจ  ทำไมไม่โทษพวกที่ประชาชนเลือกเข้าไปละครับ คนที่
ร่างกฎหมายแล้วตอนทำประชาภิจานกากันทำไมรองรับกันนะ
ไม่เข้าใจ  หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ  จะขับรถก็ต้องรู้จักกฎ   เราต้องขับขี่จะต้องรู้การปรับตัวครับ
ไม่ได้ว่านะบางคนโดนแล้วก็ยังโดนอีก  ทำไมไม่คิดกันละครับว่าโดนครั้งนี้เป็ฯการตักเตือน
ครั้งหน้าจะได้ไม่ถูกปรับอีก  ไม่จับก็ว่า  จับก็ว่า  ก็ไม่ต้องมีแหละครับตำรวจ
เกิดอะไร ก็ไม่พ้นตำรวจหรอกครับ

หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ  หน้าที่เค้าจับ  หน้าที่เราก็ทำถูกกฎ  ที่นี้ก็ไม่มีใครมาทำอะไรไรเราได้

.

ยังไงก็ไม่รอดครับ ผมโดนไปแล้ววันนี้สดๆร้อนๆเลย l6คุยยังไงก็ไม่ยอมมันบอกแค่ว่าจะให้ช่วยยังไง เลยให้มันไปหนึ่งแดงจบ  >:( >:(

ตามสไตล์รถเราต้องพังด้วยมือเราเอง 55
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
« ตอบ #53 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2010, 04:19:16 PM »

กำ นี่กระทู้ถามตอบเรื่องกฎหมายน่ะครับ

ไม่ใช่กระทู้ บ่นหรือร้องเรียน  อยากร้องเรียนก็ไปในที่ๆเขารับร้องเรียนสิครับ

ขนาดผมใส่หมวกชิลส์ใส เวลาเข้าด่านผมยังเปิดชิวเลย แสดงความบริสุทธิ์ใจ

และที่ว่าร้อนหน้าบ้าง แสบตาบ้าง คุณก็หาโม่งมาใส่สิครับ แว่นตาดำ เขาไม่ได้ห้ามนิ   

ผมใส่โมงใส่แว่นตาดำเข้าด่านไม่เห็นพี่เขาจะว่าอะไรเลย

ปรับความคิดกับตำรวจซ่ะใหม่ น่ะครับ    l8 l8

tumtumtus

จง สร้างฝัน แล้ว ทำมันให้สำเร็จ

tumtumtus@hotmail.com
« ตอบ #54 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 04:21:26 AM »

ใส่.....ไอ้โม้ง.........ยังหน้ากลัวกว่าอีก
ใส่ ไอ้โม้ง ไม่ จับ ก็แปลก นะ ครับ

2T แรงไม่เคยเปรี่ยน
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #55 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 03:36:05 AM »

ห้องนี้เป็นห้องที่ใช้เพื่อถาม-ตอบ และแนะนำปรึกษาเรื่องกฏหมายครับ

ถ้ามีข้อความใดที่ไม่เกี่ยวข้องกับจุดประสงค์ของห้องนี้ เช่น บ่น ร้องเรียน ต่อว่า เป็นต้น ทางทีมงานดูแลเว็ปจะขอลบข้อความออกนะครับ

:D ;)

ตามที่ชี้แจงตามนี้ครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=10884.0

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=11103.0

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 02:39:32 AM »

กำ นี่กระทู้ถามตอบเรื่องกฎหมายน่ะครับ

ไม่ใช่กระทู้ บ่นหรือร้องเรียน  อยากร้องเรียนก็ไปในที่ๆเขารับร้องเรียนสิครับ

ขนาดผมใส่หมวกชิลส์ใส เวลาเข้าด่านผมยังเปิดชิวเลย แสดงความบริสุทธิ์ใจ

และที่ว่าร้อนหน้าบ้าง แสบตาบ้าง คุณก็หาโม่งมาใส่สิครับ แว่นตาดำ เขาไม่ได้ห้ามนิ   

ผมใส่โมงใส่แว่นตาดำเข้าด่านไม่เห็นพี่เขาจะว่าอะไรเลย

ปรับความคิดกับตำรวจซ่ะใหม่ น่ะครับ    l8 l8
   !goodjob !goodjob

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
HYME637
EngineerM

Line ID : engineerm

« ตอบ #57 เมื่อ: 23, กันยายน 2010, 12:03:43 AM »

นักแข่งส่วนมาก ผิดกฎหมายครับ ตำรวจน่าจะระงับการแข่งขันด้วย เพื่อความปลอดภัยและแสดงให้ประชาชนเห็นว่าไม่เลือกปฎิบัติ

Design / Fabrication / sandblast-coating / Laser cutting - CNC Cutting / ---- Unique job----Lower price.
ชมผลงานได้ที่    https://www.facebook.com/pages/OCZ-MOD/308506182606090
TeCho
ขอให้ได้ทำก็มีความสุขแล้วว..คิดถึงพ่อมากเรยย
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #58 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 03:38:04 AM »

อันนี้คงต้องจับคนเขียนกฏหมายมาขับมอไซด์ซะ จะได้รู้ซึ้ง
ไม่มีใครมาเข้าใจคนขับมอร์ไซด์เท่าคนขับมอณ์ไซด์ด้วยกันหรอก !hoehoe !hoehoe
ทีรถ ติดฟิล์มดำซะทึบ ... ไม่ยักจับ

มอเตอร์ไซค์ตากแดดร้อนๆ จะขอฟิล์มดำบังแดด บังตาเพื่อไม่ให้แดดย้อนเข้าตาบ้าง  ดันหาเรื่องจับ เพื่อปรับ   และก็ไม่คิดจะพัฒนา

ประเสริฐมาก  >coooool
<cry <cry

wattokung

น้องโซ กลายร่างเปนน้องซีไปแร้ววว

« ตอบ #59 เมื่อ: 05, มีนาคม 2011, 04:39:48 PM »

เขาถึงมีหมวกกันน๊อคแบบแว่นปรอทซ้อนด้านในไงครับ

กลางวันแสงจ้า ปรอทสบาย แต่กลางคืนแสงน้อย เปิดชิลด์โลด โหม่งแมงโหม่งฝุ่นแบบเต็มๆ

ชิวใสกลางวันทรมานสายตาสุดๆอ้ะ= = แถมแอบมองสาวข้างทางไม่ได้ เค้าเห็น ฮะๆ

แต่อันนี้มีทูอินวัน กลางคืนก็เอาขึ้น กลางวันก็เอาลง พอเข้าด่านก็เอาขึ้นอีกที ให้คุณพี่เขางงเล่นๆ >SAFE$#

สะดวก สะบาย แถมได้ประโยชน์ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์