CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สเตอร์หน้า 15 หลัง 36 ไม่ทราบว่ามีท่านไหนลองแล้วบ้าง  (อ่าน 10928 ครั้ง)
tanin2684
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15, ธันวาคม 2016, 09:30:42 PM »

พอดีผมเป็นคนขับรถทางไกล รู้สึกว่ารอบเครื่องสูงมาก และกับความเร็วที่ได้มันดูแปลกๆ ใช้มา 6 หมื่นโลละ อยากจะลองเปลี่ยนชุดสเตอร์ดูบ้าง

ไม่ทราบว่าท่านไหนได้ใช้แล้วบ้าง ใช้แล้วเห็นผลยังไง ผลดี/ผลเสีย รบกวนด้วยครับ

tanin2684
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2017, 04:53:43 AM »

ไม่มีคนตอบ ผม ขอตอบเองเลยแล้วกันนะครับ หลังจากได้ทดสอบมา
ข้อดี
1.ขับทางไกลสะดวกมากครับ รอบไม่จัด ขับได้สบายขึ้น มือไม่สั่นสะท้าน
2.ความเร็วปลายเพิ่มอย่างเห็นได้ชัด จากเดิม 164 เป็น 147 ไม่ต้องแปลกใจครับ เลขความเร็วมันแข็งกว่าเดิม เห็นทดสอบในเว็บบอกไว้ว่า 143 ได้ 155 GPS แต่ผมได้ 147 ทางสุดก่อนครับ

ข้อเสีย
1.อืดกว่าเดิมครับ อาจเป้นเพราะเลขความเร็วมันน้อยลงก็เลยดูว่ามันอืด
2.เข้าเกียรกับความเร็วรอบเปลี่ยนไปทำให้สับสน เหมือนไม่ค่อยสัมพันธ์กัน

ปล.ทุกอย่างเดิมหมดยกเว้นสเตอร์
nanalom
บิ๊กไม่บิ๊กอยู่ที่"ใจ"ไช่ที่"ซีซี"
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2017, 09:24:09 PM »

ของผม CBR 250 รุ่นแรก ไม่มี ABS ครับ เปลี่ยนสเตอร์หน้า 15 ฟัน หลังเดิม ๆ ใส่ท่อ CBR 500 ใช้เดินทางปราจีน - สระแก้ว ปลายไหลดีครับ ความเร็วไมล์ตรงตาม GPS ท่อ CBR 500 โล่งดีครับ เสียงไม่ดังกว่าท่อเดิมติดรถนัก ข้อเสียที่รู้สึกได้ คือ ช่วงเกียร์เหมือนห่างขึ้น ต้องลากเกียร์ถึงจะขับสนุกครับ ปกติใช้ความเร็วช่วง 80 - 110 กม./ชม. อัตราการกินน้ำมันลดลงครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์