CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้แบทเสื่อมรึป่าวครับ  (อ่าน 2150 ครั้ง)
Sizelor
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 02, มกราคม 2016, 12:53:38 PM »

อาการแรกคือพอหมุนกุญแจ กดสตาทดังแชะๆ แล้วก็ดับติดใหม่ ต่อมาคือ หมุนกุญแจแล้วไฟติด ตัวเลขหายไฟเริ่มอ่อน ไฟหัวฉีดค้าง และมีเสียงดีเลย์ ถิกๆๆๆๆๆๆ

อาการต่อมาคือหมุนกุญแจ แล้วไฟติดแต่พอกดปุ่มออฟรันแล้ว หัวฉีดไม่ทำงาน สุดท้าย ตอนนี้ดับไปเลย
ปล. ลองเข็ญสตาทแล้ว ปรากฎว่าติด เบิ้นได้เหมือนไม่เต็มที่ แต่พยายามเบิ้นแล้ว สักพักดับกลางอากาศเลยครับ อาการแบบนี้ใช่แบทเสื่อมไหมครับ  thankyou

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02, มกราคม 2016, 03:02:35 PM »

เข้าร้านซ่อมมอเตอร์ไซค์ ถอดแบทออกมา ให้ช่างเค้าวัดไฟแบตก็จะทราบครับ ว่าแบตเสื่อมจริงหรือเปล่า

Sizelor
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, มกราคม 2016, 07:53:24 PM »

แสดงว่า มีโอกาสที่ไม่ได้เป็นเพราะแบตเสื่อมได้ใช่ไหมครับ  nooooooo
chaiya5
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มกราคม 2016, 08:08:45 PM »

ผมว่าน่าจะแบดเตอรี่เสื่อมนั้นแหละครับ  ถ้าเราไม่ได้ไปปรับแต่งอะไรมันน่ะ  แต่ผลเป็นอย่างไร แจ้งกันมั้งน่ะครับ  (ไว้เป็นความรู้ครับ) thought
Sizelor
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มกราคม 2016, 08:43:51 PM »

ครับผม good
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์