CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาผ้าเบรค  (อ่าน 2757 ครั้ง)
ethord
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2015, 11:35:27 AM »

ช่วยแนะนำเรื่องผ้าเบรคหน่อยครับ
วันนี้ลองไปหาช่างที่ศูนย์มาเขาบอกว่าผ้าเบรคใกล้หมดแล้วให้เปลี่ยน
แต่ช่างบอกว่าผมแนะนำว่าถ้าจะเปลี่ยนอย่าใช้ผ้าเบรคเดิมเดวมันจะกินจานจานจะเป็นรอยเพราะทองแดงไรสักอย่าง
ช่างเลยแนะนำว่าผมมีผ้าเบรคอยู่ราคา หน้าหลัง 600-400
คิดว่าเหมาะสมไหมครับและไม่รุ้ด้วยว่ายี่ห้ออะไร
ช่วยแนะนำทีคับ yeah yeah

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2015, 03:10:03 PM »

ผ้าเบรคหมด มันก็เหลือแต่เหล็กยึดสิครับ กินจานก็ปกติครับ แต่ผ้าเบรคหน้าหลัง4-600 นี้แปลกๆนะ เอาผ้าเบรครุ่นไหนมาใส่หว่า

ethord
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2015, 05:15:18 AM »

นั่นสิคับสงสัยเหมือนกัน
ก็เลยว่าจะหาอันที่มันถูกกว่านี้และดีๆมีแนะนำมั้ยคับ
ที่เล็งๆก็ bendix พอจะไหวปะคับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2015, 02:09:56 PM »

ยี่ห้อนี้ผมไม่เคยใส่อ่ะนะ แต่เคยได้ยินหลายๆคนใส่ ก็พอใช้ได้ครับ

blablast
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 04:01:32 PM »

https://www.facebook.com/mybikeshoplp18
ลองสั่งที่นี่ดูครับผมเห็นเขามีขาย (แต่ผมไม่เคยสั่งซื้อนะครับ เคยคิดว่าจะสั่งแตารองบแพ่บ)
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2015, 06:08:47 PM »

ผ้าเบรคมันจะกินจาน มันก็กินทุ๊กยี่ห้อล่ะครับ
ผงโลหะ ทองแดง ทองเหลือ บางยี่ห้อผสมผงเซอรามิก ที่ผสมอยู่ในผ้าเบรค นั้น ส่วนหนึ่งช่วยฝนผิวจานดิสไม่ให้ดำไหม้ไปกับผ้าไบเบรคแล้วยังช่วยขัดผิวจานให้สะอาดขาวเงา อีกด้วย
เปรียบเทียบกับถ้าใช้ผ้าเบรคแบบไม่มีผสมผงโลหะนี่ ( เช่นพวกที่เอาผ้าเบรคไปอัดใหม่ / ส่วนใหญ่ใช้ผ้าไบเบรคของรถยตต์ ) ผิวจานดิสจะออกสีหมองคล้ำๆ ไหม้ไปกับผ้าใบเบรค  ใช้ไปนานๆจะทำให้ผิวจานดิสจะสึกหรอไม่เรียบสม่ำเสมอ

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์