CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมสตาร์ทครั้งแรกดับ  (อ่าน 1920 ครั้ง)
hhh
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 25, เมษายน 2015, 04:59:22 PM »

http://pantip.com/topic/31342168
เป็นแบบในกระทู้เลยครับ  มีใครเป็น และแก้อย่างไร

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, เมษายน 2015, 06:29:15 AM »

ผมใช้ E20 ตั้งแต่ออกรถมา ปี 2011 เวลาสตาท รอบจะขึ้นๆลงๆอยู่ระหว่าง 1200-1700 ซักพักนึง ละจะโดดไป 2000 ช่วงหนึ่ง แล้วก็จะเริ่มกลับลงมา 1500 ยาวๆๆๆๆ อาการนี้เป็นทุกครั้งที่จอดรถนานๆจนเครื่องเย็น แต่ถ้าเครื่องยังร้อนๆ แล้วสตาทใหม่ รอบจะนิ่งที่ 1500 ครับ แต่อาการที่ว่าสตาทแล้ว อีกไม่กี่วิก็ดับ ผมก็เป็นนะครับ แต่นานๆจะเป็นทีนึง มันอาจจะเกี่ยวกับอากาศแถวนั้นด้วยครับ อีกอย่างคือ ถ้าเปิดคันเร่งช้าๆในช่วงรอบเดินเบา รอบอาจตกนิดๆหน่อยๆ หรืออาจจะดับได้ ปล.อย่าเพิ่งกังวลครับ แนะนำว่า ก่อนเดินทาง วอมเครื่องให้รอบนิ่งก่อนครับ ไม่จำเป็นต้องให้ขีดความร้อนขึ้นก็ได้ครับ เอารอบนิ่งๆก็ลุยได้เลย ให้ปั้มมันเช็คน้ำมันก่อนครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์