CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการหลังจากเปลี่ยน E20 มาเป็น Gasohol 95  (อ่าน 1869 ครั้ง)
aimmy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 24, มีนาคม 2015, 12:06:00 AM »

หล้งจากราคาน้ำมันถูกลง จากที่เคยเติม E20 ก็หันมาเติม Gasohol 95
ช่วง 2 เดือนแรกก็ปกติดีครับ แต่มา 2 อาทิตย์มานี่ สตาร์ทตอนเช้าครั้งแรก ดับครับ ต้องซ้ำอีกที บางวันมีทีที่ 3
ตอนใช้ E 20 ไม่เคยเป็นครับ นอกจากจอดทิ้งไว้เกิน 3 วัน จะสตาร์ทไม่ติด ต้องเขย่าถังถึงจะติด
แต่ก็ไม่เคยเจออาการสตาร์ทแล้วดับ

ใครเคยเจออาการนี้บ้างครับ
มันเป็นที่รถหรือน้ำมันเชื้อเพลิง
รภวิ่ง 24,000 โล ต้นเดือนเมษานี้จะครบ 3 ปีแล้ว
ปกติใช้ทุกวัน วันละ 20 โล ออกทริปเดือนละครั้ง ทีละ 300-400 โล วิ่ง 120 - หมดปอก เพราะไปกับ 650
ถ้าเป็นที่เครื่องจะได้เอาไปเครมก่อนหมดประกัน
ปล. ผมสงสัยว่าจะเป็นวาล์วยัน

ขอบคุณมากครับ thankyou

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์