CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกล่องแต่ง CBR 250 ครับ  (อ่าน 2453 ครั้ง)
aimmy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 22, มกราคม 2015, 04:15:37 AM »

ประเด็นคือว่า อยากได้อัตราเร่งกับความเร็วปลายที่มากขึ้นอีกสักหน่อย
จากปกติตอนนี้ใส่สเตอร์หน้า 15 ได้ความเร็วเต็มที่ 150
ถ้าสเตอร์หน้า 14 เคยได้ 162
รบกวนสอบถามพี่ ๆ  น้อง ๆ เพื่อน ๆ ที่เคยใส่กล่องแต่งหน่อยครับ
1 มันทำให้ความเร็วปลายขึ้นมากไหม เคยได้สูงสุดเท่าไหร่
2 อัตราเร่งดีขึ้นแบบรู้สึกได้เลยมั้ย
3 ใช้กล่องแต่งยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่
4 อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันได้กี่กิโลต่อลิตร

ขอบคุณครับ
ปล. ขอโทษด้วยนะครับ ที่ถามเยอะ จะเอาไว้ประกอบการตัดสินใจ thankyou

aimmy
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มกราคม 2015, 02:33:00 AM »

ยังไม่มีใครตอบ oh no อัพต่อ ๆ ไม่มีเจตนาโฆษณานะครับ

สเต็ปแรกว่าจะลองกล่องก่อนเลย
พอหมดประกันหรือเครื่องเริ่มหลวมค่อยจัดเพลาข้อเหวี่ยงกับบาลานเซอร์

เพียงแต่อยากทราบว่า ถ้าใส่กล่องแต่ง มันทำให้แรงแบบรู้สึกได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

cityzx5405
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2015, 01:24:11 AM »

ใช้ ejk อยู่ครับ กล่องนอก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์