CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องน้ำมันช็อคอัพหน้า  (อ่าน 1895 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 05:19:32 AM »

รู้สึกว่าช็อคอัพหน้าของรถผมมันแข็งมากเลย ใช้งานมา 2 ปี กะอีก 5x,xxx กิโลเมตร มันเกี่ยวไหมครับ ว่าใช้งานไปนานๆ มันจะแข็ง เพราะเช็คดูแล้วไม่รั่ว ไม่แตก ใสปิ๊งๆ คืิออยากรู้ว่าถ้าจะเปลี่ยนน้ำมัน ต้องใช้ยี่ห้ออะไรดี ถึงจะนุ่มนวล และเตรียมไปให้ช่างกี่ลิตรดีครับ ขอบคุณครับ

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 08:57:17 PM »

ใช้ไปนานๆน้ำมันโช็คก็มีเสื่อมสภาพครับ เปลี่ยนใหม่ก็จะมาหนึบไม่กระด้างเหมือนที่เป็นอยู่ ส่วนเรื่องน้ำมันที่ใช้กันเกรดดีๆก็ Motul ครับ ขายกระปุกลิตรละ 500 กว่าบาทแล้วแต่บางที่ กระปุกเดียวก็พอครับ แล้วก็ให้ช่างไล่เซ็ทให้ ไหนๆก็เปลี่ยนแล้วก็เปลี่ยน ซีลโช๊ค และยางกันฝุ่นด้วยเลยครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, มกราคม 2015, 03:13:42 AM »

ขอบคุณมากครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์