CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วครับ เรื่องไมล์ครับ  (อ่าน 3045 ครั้ง)
pujingwin10
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2014, 04:53:47 AM »

หลังจากที่ผมอัพไซด์ยางเพิ่มขึ้นเป็น 150/70R17  ทำให้เส้นรอบวงเพิ่มขึ้นมากพอสมควร จึงทำให้ผมรุ้สึกว่าไมล์มันแข็งขึ้น  ผมจึงได้โหลดแอพ speedometer มาลองวัดความเร็วจริงดู  โดยการขี่ที่ความเร็ว 100 กม./ชม.  โดยขี่เป็นระยะทาง 4 กม. ด้วยความเร็วคงที่  ความเร็วจาก GPS แสดงอยู่ที่  95.5 กม./ชม.  แบบนี้ถือว่าไมล์แข็งขึ้นรึป่าวครับ   พอดีก่อนหน้าที่จะเปลี่ยนยาง ผมไม่เคยวัดกับ GPS น่ะครับ  จากที่ลองหาข้อมูลดู เห็นเค้าบอกว่า จะอ่อนกว่า GPS ประมาณ 10  เลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้ GPS วัดความเร็ว CBR250 ยางเดิมๆ  ว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ  อันนี้เป็นรูปเปรียบเทียบ ระหว่างยางเดิมติดรถกับยางใหม่ขนาดใหญ่ขึ้น รถในภาพเป็นรถคันเดียวกันของผมเองครับ  พอดีเปลี่ยนท่อน่ะครับ   ให้ลองสังเกตุดูตรงระยะห่างตรงยางกับบังโคลนที่ผมวงกลมไว้ดูครับ จะเห็นว่าขนาดยางต่างกันมาพอสมควร(นี่ขนาดเพิ่มขึ้นเบอร์เดียวนะครับเนี่ย)

****ขอรีวิวยางตัวนี้ซักนิดครับ แถมๆ อิอิ ยางตัวนี้เป็นรุ่น IRC RX02 เป็นยางสปอตทัวริ่งตัวใหม่ของ IRC น่ะรับ  คู่นี้จัดมา 5600 บาท รวมส่งครับผม หนึบดีมากครับ  หนึบเกินคาด  บางคนเห็นว่าเปนรุ่นต่อจากยาติดรถ RX01 คุณภาพคงพอกัน  บอกตามตรงครับ ถ้าไม่ลองกับตัวจะไม่รุ้เลยว่าคุณภาพคนละเรื่องเลย  แค่เนื้อยางก้อผิดกันแล้วครับ  ใครที่คิดว่าจะหายางราคากลางๆซักคู่มาเปลี่ยนอยู่ล่ะก็  ตัวนี้ไม่ผิดหวังครับ  อยากเล่นโค้งก้อเล่นได้  แถมทนอีกต่างหาก 

"มีชีวิตอยู่ เพื่อโค้งต่อไป"

Burin512
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 08:06:17 PM »

Burin512 = หมูบินได้สีชมพู กับรถเมล์ สาย 512.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์