CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสเตอร์โซ่  (อ่าน 2059 ครั้ง)
ethord
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 19, ตุลาคม 2014, 12:33:31 AM »

ทดสเตอร์โซ่ คืออะไรเหรอครับ
เท่าที่ผมเข้าใจคือการทำเพื่อให้รถวิ่งดีขึ้นใช่หรือเปล่า
แล้วถ้าผมอยากทดเพื่อให้รถวิ่งดีขึ้นควรเป็นเท่าไหร่
งบที่ประมาณเท่าไหร่คับ  ??? ???

๐ก๊อบทูโก๐
อีกประเดี๋ยว ก็ เฟี้ยวแล้ว ^^
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แล้วเจอกัน Coming Soon???

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2014, 01:01:17 AM »

มันคือการเปลี่ยน จำนวนฟันของสเตอร์หน้า-หลังครับ ตามความชอบของผู้ใช้ สวนจะดีขึ้นไหม นั้นอยู่ที่ตัวผู้ใช้งานครับว่าต้องการ การขับขี่ในลักษณะไหน ต้องกะรอบต้นจัดๆบิดแล้วพุง หรือต้องการ รอบปลายไหลๆทำความเร็วสูงๆหน่อย หรือใช้งานลักษณะทั่วๆไป ก่อนจะทดสเตอร์ ลองถามตัวเองก่อนครับว่าชอบการขับขี่ลักษณะไหน :-[

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2014, 03:32:13 AM »

ถ้าเอาเข้าใจง่ายๆนะครับ สเตอร์หน้า ถ้าเพิ่มฟัน จะทำให้ต้นมาช้า ปลายไหลง่าย แต่ถ้าลดฟัน ต้นจะมาไว ปลายจะไหลช้า / สเตอร์หลัง ถ้าเพิ่มฟัน ต้นจะมาไว ปลายจะไหลช้า แต่ถ้าลดฟันลง ต้นจะมาช้า ปลายจะไหลง่าย

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งาน ถ้าวิ่งในเมือง เจอแต่รถติด ไฟแดง หรือทางซอกแซก แนะนำให้เพิ่มหลัง หรือลดหน้า แต่ถ้าวิ่งทางไกลๆ ถนนโล่งๆ ใช้ความเร็วยืนพื้น90+บ่อยๆ แนะนำให้เพิ่มหน้า หรือลดหลัง
ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับน้ำหนักตัวอีกตะหาก ถ้าน้ำหนักเยอะ แนะนำให้เพิ่มหลังครับ เพราะจะทำให้รอบต้นมาไวครับ ไม่ทำให้เครื่องเหนื่อยเวลาออกตัวครับ
เรื่องสเตอร์นี้ ไม่มีอันไหนดีสุด หรือแย่สุดครับ อยู่ที่คนจริงๆถ้าชอบแบบไหนครับ และเรื่องราคา ก็มีตั้งกะ 100 ถึง 1000+ ครับ อยุ่ที่ยี่ห้อครับ

Venabley
ibcbet
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2014, 09:58:25 PM »

มันทำให้แรงขึ้นหรอครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์