CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุ้มไหมครับ ถ้าผมจะซื้อ  (อ่าน 2843 ครั้ง)
Phongrapee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 04, กันยายน 2014, 04:58:01 AM »

ไปเจอ CBR250R Moriwaki ในเน็ตครับ ตามข้อมูลที่ผู้ขายลงไว้ (สมมติว่าเป็นความจริง)
- รถสภาพเดิมจากโรงงาน
- วิ่ง 1,4xx กิโลเมตร
- ไม่ชน ไม่เฉี่ยว ไม่ล้ม
- ราคา 100,000 บาท

คือผมลังเลระหว่าง CBR300R ลาย Repsol กับ CBR250R Moriwaki น่ะครับ เตรียมงบไว้พอดีสำหรับ 300 แต่ถ้าซื้อ 250 ก็จะประหยัดได้อีก

รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ  ;)

ถึงไม่ใช่ Big Bike แต่ได้อารมณ์เหมือนขี่ Big Bike นะคร้าบบ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กันยายน 2014, 05:07:51 AM »

ส่วนตัวแล้วคุ้มครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูที่ความชอบส่วนตัวครับ ชอบรุ่นไหนก็ซื้อรุ่นนั้นครับ ขอแค่มีใจรักใจชอบ จะรถรุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ จะกี่ซีซี ราคาเหยียบล้าน มันก็คุ้ม

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กันยายน 2014, 03:57:59 PM »

ส่วนตัวนะครับ ไม่คุ้ม เพราะแค่ สี กับ ท่อ มัน เทียบกับรุ่นใหม่กว่าไม่ได้  ซีซีมากกว่า  ความเร็วเพิ่มขึ้นมานิดหน่อย แต่แรงบิดดีขึ้น  บางท่านบอกผมไม่ขับเร็ว อันนี้ก็แล้วแต่ครับ แต่ถ้าจำเป็นต้องเร็วขึ้นมา จะถามหามันยาก ส่วนหน้าตาเป็นรุ่นปัจจุบันไม่ใช้รุ่นเก่า   แถมเป็น repsol  โมริวากิ กับ มูเก้น อาจจะดังในเกาะ กับคนที่รู้จัก แต่ เรปโซ มันคือ ทีมแข่ง  ที่ดีที่สุดของค่ายฮอนด้า ถ้าเป็นฮอนด้าขายใน ทั่วยุโรป อเมริกา มันมีแต่ เรปโซ  อีกประการหากคิดว่าซื้อตัวเก่าถูก แต่วันใดวันหนึ่งอยากได้ตัวใหม่ขึ้นมา เงิน ส่วนต่างนี้ ราคาที่เป็นส่วนต่าง เอาไปทำเองไม่ได้   แต่ถึงอย่างไรมันก็เป็นความชอบส่วนตัวด้วยครับ ชอบแบบไหนไม่เดือดร้อน ก็จัดไป แต่อย่าอึดอัดใจภายหลัง  ในกรณีเตรียมเงินเอาไปซื้อ สด   ก็เปลี่ยนเอาไป ดาวส์ให้ หมด แล้วผ่อนส่วนต่างเล็กน้อย ได้รถใหม่สบายใจ แกะพลาสติกที่เรากับมือ เราเอง
Pik-CBR

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กันยายน 2014, 04:35:31 PM »

ตัดเรื่องสมรรถนะของรถทิ้ง... แล้วใช้ กิเลส+ความชอบ เลือกเลยครับผม ว่าคันไหนสวยกว่า !!
 !wanwan !wanwan !wanwan

Phongrapee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กันยายน 2014, 06:21:39 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ เรื่องสมรรถนะผมไม่เคยใส่ใจ ได้มาก็ขี่เหมือน 150 ที่ขี่อยู่ทุกวัน เรื่อยๆ ชิวล์ แต่ไม่ขวางชาวบ้าน แต่ถามว่าอันไหนสวย สำหรับผม สวยทั้งคู่เลยครับ ชอบทั้งสองตัวเลย

ถึงไม่ใช่ Big Bike แต่ได้อารมณ์เหมือนขี่ Big Bike นะคร้าบบ
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 06, กันยายน 2014, 04:25:15 AM »

ส่วนตัวผมเอา300ดีกว่า ถ้ามีเงินพอที่จะซื้อสดอ่ะนะครับ แต่ผมว่าถ้าจอดข้างกัน ผมว่ายังไง Repsol ก็ดูเด่นกว่านะครับ

loliking
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กันยายน 2014, 06:16:48 PM »

ของแบบนี้อยู่ที่ความชอบพอของตัวเองล้วนๆเลยนะครับ ผมต่างมุมผลก็เปลี่ยนแล้วครับ เช่นถ้าไม่ได้ใช้ความเร็วสูง ตัว250ก็เด่นและประหยัดกว่านิดหน่อย สสัวนตัวผมเองชอบ 250CC แบบมีดิสเบรคคู่หน้า แต่มันไม่มีขายกะต้องมาแต่งเอาเอง 555+
hhh
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, กันยายน 2014, 11:28:42 PM »

ตัว 250 โมริวากิ ....  เก็บไว้ดีๆ กลายเป็นรถตำนานได้เลย ..... แล้วแต่ชอบครับระหว่างรถใหม่กับมือสอง  ส่วนผมใช้ มูเก้น .....  l9
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์