CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องซี ไม่มีแรงครับ T^T ช่วยทีครับ  (อ่าน 1762 ครั้ง)
onimusha640
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 01, สิงหาคม 2014, 11:14:21 PM »

ตั้งหลายกระทู้เกิ้นกู 5555+ คือน้องซีผมวิ่งไม่ออกอ่ะครับ มันดูอืดๆกว่าแต่ก่อนแปลกๆ คือมันเป็นทีอารัยบ้างอ่ะครับ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ผมขี่มาหมื่นกว่าโลยังไม่ได้เปลี่ยนอารัยเลย ยกเว้นยางอ่ะครับกับน้ำมันเครื่อง มันอืดแปลกๆอ่ะครับ คือออกตัวแบบกระชากๆเลยเนี่ย เกียร์3เหลือบไปมอง แม่ง.....90 เอง แต่ก่อนมันไม่ใช่อ่ะครับ ช่วยทีน่ะครับขอบขัน เฮ๊ยยยยย ขอบคุนครับโผมมมมม l8 ตอนนี้เซงมากๆเลยครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2014, 11:47:20 PM »

ก็เปลี่ยนตามที่คู่มือผู้ใช้งาน ที่ติดมากับรถเค้าระบุมานั้นแหละครับ ไม่ต้องกลุ้มไม่ต้องเซ็งครับ ไม่ใช่เรื่องน่าวิตกอะไร รถมันก็เหมือนเมีย ถ้าได้มาแล้ว ใช้แบบทิ้งขว้าง ไม่คอยหมั่นดูแลเอาใจใส่ ถึงเวลาก็จะขี่อย่างเดียว เค้าก็อยู่กับเราไม่นานครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2014, 07:09:54 AM »

ออกตัวแล้วกระชาก ต้องเช็คยางกันกระชากครับ แต่คงไม่น่าจะใช่นะครับเพราะวิ่งแค่หมื่นกว่าโล แต่ก็เป็นไปได้ถ้าเกิดขับแบบออกตัวแรงบ่อยๆ แล้วก็ถ้าเลียครัชบ่อยๆก็เป็นไปได้ว่าครัชหมด/ลื่น/ไหม้ ก็ต้องให้ช่างเช็คดู แล้วก็บางทีอาจเกิดจากโซ่ตึงเกินไปหรือหย่อนเกินไปก็เป็นไปได้ หรือว่าอาจจะเป็นที่เบรคก็ได้ บางทีเบรคติดนะครับ แบบเหมือนกับเราเหยียบเบรคเบาๆตลอดเวลา ก็ลองให้ช่างเช็คดูครับ และก็น้ำมันเครื่องเติมเกินกว่ามาตรฐานก็วิ่งไม่ออกครับ อย่างรถทั่วไป ถ้าเปลี่ยนแต่น้ำมันเครื่อง ก็เติม1400g แต่ถ้าเปลี่ยนไส้กรองน้ำมันเครื่องด้วยก็เติม 1500g แต่ว่าเห็นบอกขับเกียร์3 แต่ความเร็วตั้ง90 แสดงว่าเป็นคนขับรถได้โหดพอสมควร ทั้งหมดผมก็เดาๆดูนะครับ เผื่อจะเจอปัญหา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์