CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนผ้าเบรค งานเข้า ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 1936 ครั้ง)
talentteam3
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

Talentteam3 (แจ็ค)

talentteam_3@hotmail.com
« เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 03:08:55 AM »

คือผมจะเปลี่ยนผ้าเบรคหลังครับ ถอดของเก่าออก ล้างทำความสะอาดเรียบร้อย แบบที่เคยทำประจำ แต่คราวนี้ ผมกดเบรคแล้ว ลูกสูบ มันไม่ดันออกมาครับ กดย้ำหลายรอบก็ไม่ดันออกมา เลยคิดว่าน่าจะลองไล่ลมดู
แต่พอไล่ มันไม่มีน้ำมันดันออกมาเลยครับ ทำอยู่หลายรอบ เลยลองถอดคาลิเปอร์ออกจากสายเบรค ก็มีน้ำมันในระบบ แล้วกดย้ำเบรคดูไม่มีน้ำมันพุ่งออกมา เลยไล่ไปถอดที่หัวสายเหนือแม่ปั้ม ลองย้ำๆดูอีก ก็ไม่มีน้ำมันพุ่งออกมา
ไม่ทราบว่าอาการนี้ เป็นที่แม่ปั้มเบรคล่างรึเปล่าครับ ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นเบรคได้ปรกติ รถผมใช้ทุกวันครับ เคยเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคไปแล้ว เมื่อต้นๆปี ด้วยตนเอง  รถอายุ 3ขวบแล้ว มีโอกาสไหมที่มันจะเสีย
รบกวนพี่ๆ ขอคำแนะนำด้วยครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 04:06:31 PM »

ลองเช็คลูกสูบดูหรือยังครับ สูบติดอาจเพราะมีเศษดินไปเกาะตามซีลลูกสูบ

talentteam3
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

Talentteam3 (แจ็ค)

talentteam_3@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2014, 08:35:33 PM »

ได้แล้วครับ สรุปเป็นที่ตัวแม่ปั้ม ตรงเท้ากดน่ะคับ ถอดมาล้างดู ทีแรกก็กล้าๆกลัวๆ ไม่กล้าถอด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์