CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาการหน่อยว่าเป็นอะไร  (อ่าน 2939 ครั้ง)
CBRNOI
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

รถมีไว้ขับถ้าไม่ขับจะซื้อมาทำไม

« เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2014, 06:07:55 PM »

คือตอนนี้รถวิ่งได้14000ครัชแข็งมากจนไม่มีระยะฟรีเลยผมจึงปลับตั่งให้มีช่วงฟรีและขับไปยังไม่ถึง10กิโลแข็งเหมือนเดิมผมเลยตั่งให้ต่ำมากๆแบบบ่อยนิดเดียวรถก็ออกตัวได้และก็เหมือนเดิมไไม่ถึง10โลแข็งจนไม่มีระยะฟรีเลยแต่รถก็วิ่งได้ปกติ160ยังสบายแต่แปลกตรงครัชแข็งมากๆเลยรบกวนด้วยครับมันคืออาการอะไรขอบคุณครับ

CBRNOI

รถมีไว้ขับถ้าไม่ขับจะซื้อมาทำไม

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2014, 06:55:56 PM »

@#%$( @#%$( @#%$( @#%$(
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2014, 09:00:27 PM »

มารอฟังด้วยคนครับ ???

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2014, 01:09:46 AM »

ไม่เคยเจอครับอาการแบบนี้  ชุดครัชมีปัญหาตรงนี้สำคัญ
ยังอยู่ในประกัน แนะนำเข้าศูนย์ตรวจเช็คเลยย
 >yes

Uploaded with ImageShack.us
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2014, 05:10:23 AM »

ถ้าคิดในแง่ดีผมว่าอาจจะมีสิ่งสกปรกในสายครัชมากไปทำให้มันรั้งกันไปมาก็เป็นได้ครับ แต่ของผมเคยเจอแต่สายครัชมันยุ่ยจนเกือบขาดครับ ดีที่เช็ครถทุกวัน เปลี่ยนไปเส้นละ120-150 ได้ครับ แล้วแต่ศูนย์

p_com

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2014, 04:06:13 PM »

ถอดสายออกจากก้านเกี่ยวคลัตช์ด้านล่าง แล้วเอามือบิดดูท่ายังมีระยะฟรีก็เป็นที่สาย ถ้าตึงไม่มีการขยับเลย อันนี้มีหลายสาเหตุ  14000 โล เองอย่าไปคิดมากคิดไกล ทำเองไม่ได้ ทำข้างนอกก็เปล่าประโยชน์ใช้สิทธิ ให้เต็มที่ เข้าศูนย์ ใช้การรับประกันดีกว่า ระยะฟรีของคลัตช์ จริงๆ เมื่อสปริงคลัตช์มันดันตัวให้คลัตช์จับเต็มที่แล้ว ก็ไม่มีส่วนไหน จะยื่นมายันลูกเบี้ยวคลัตช์ได้ มันจะสัมผัสกันเฉยๆ ทีนี้ ต้องดูที่ชุดกดคลัตช์ หรือ สาเหตุที่อาจไม่คาดฝัน โบล์ที่อัดสปริงมันคลายตัว ทำให้ แผ่นรองลูกปืนกดคลัตช์ เลือนออกมาดันตัวกดคลัตช์  ถ้าหมดประกันถอดมาดูก็รู้เรื่อง ไม่ชุดกดคลัตช์ที่ฝาฝั่งขวา ก็จาก แผ่นรองสปริงกดคลัตช์
CBRNOI

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2014, 12:30:20 AM »

ขอบคุญทุกคำแนะนำครับเดียวผมขอใชสิตประกันตครับ
mai1111
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, กรกฎาคม 2014, 04:28:42 AM »

สรุปแล้วเปนอะไรครับ

CBRNOI

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2014, 01:51:38 AM »

คลัชลื่นครับสงเคลมเรียบร้อยแล้วแต่มีปันหาตรงที่
ผมใช้น้ำมันเครื่องของปตท0บอกว่าไม่แน่ใจว่าเครม
ได้รึเปล่าช่างก็จมูกดีเกินแค่เปิดดูก็รู้ว่าไม่ใช่น้ำมัน0
เชื่อเลยตอนนี้ก็รอดูว่าจะเคลมได้รึเปล่างงกับ0ซะเหลือเกิน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์